Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Gharama za Simu na Internet za Kenya ziko chini kuliko Tanzania?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kamundu, Sep 14, 2012.

  1. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #1
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mimi bado nashangazwa na sababu hasa ya kwanini Gharama za Internet za Tanzania ziko juu sana ukilinganisha na Kenya. Cable ambayo tunatumia ni hiyohiyo Kenya inatumia, wote tumepakana na bahari. Sasa ni sababu gani ya kufanya ghrarama hasa za Internet ziwe juu hivyo. Wafanyabiashara wanaotumia Internet wanasema ndiyo gharama kubwa kuliko hata kodi ya office. Kuna manufaa mengi sana ya kuwa na Internet ya bei ya chini kama Kenya kwani pamoja na biashara inasaidia sana kwenye elimu. Kuna biashara tunashidwa kuja kufanya Tanzania kwasababu gharara na speed ya internet ziko juu sana. Badala ya kwenye kufungua kampuni nyumbani tusaidie inatulazimu tuwape kazi za Internet India!!. Tanzania inabidi tubadilike maana matatizo mengi ni ya kujitakia ndugu zangu.
     
  2. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #2
    Sep 14, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwa sabau Kenya kuna mafisadi lakini kuna utaifa wakati TZ kuna mafisadi lakini hakuna utaifa
     
  3. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #3
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tatizo la Tanzania ni kuwa makampuni mengi ya simu licha ya kuwa ya kitapeli mengi ni mali ya mafisadi walioko madarakani.Hawa wahindi na wengine wanaojiita Celtel, Airtel na upuuzi mwingine ni mali ya mafisadi wetu. Hao wanaojiita CEOs ni makuwadi na mawakala wa mafisadi wetu. Inashangaza watanzania wanazidi kunyonywa katika kila huduma. Huduma zenyewe mbovu na za kizamani. Tumeambiwa tunakwenda digital. Hatutafika popote bila kuwatolea uvivu. Hii ndiyo siri ya vihiyo kama Mwamvita Makamba kuula Celtel. Atashindwaje kuula wakati ni mali ya baba yake. Ajabu ni kwamba kaka yake Januari amepewa uwaziri mdogo wa mawasiliano ili kuwezesha kampuni ya baba yake. Nashangaa kwanini Kikwete hakuona huu mgongano wa maslahi. Je ni kwa vile naye yumo?
     
  4. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #4
    Sep 14, 2012
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu hiyo kwenye red alishahama VodaCom kumbe!
     
  5. chash

    chash JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 496
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    If you compare yourself with others, you may become vain or bitter,
    for always there will be greater and lesser persons than yourself.

     
  6. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Internet,bia na sigara ni bidhaa za anasa, kodi yake iko juu wakati huo huo utaambiwa serikali inategemea kuboresha mawasiliano nafuu hadi vijijini. Hizi ni ndoto za alinacha.
     
  7. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,425
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Kwa wasiojua gharama za Internet nchini Kenya, huu ni msaada.
    The lowest cost from Safaricom is the
    daily mobile internet at Ksh 1 per MB (5mb f@ Ksh 5, 10Mb @8, 25Mb @Ksh 20)
    Other bundle plans in Kenya Shillings are:
    40MB=50,
    80MB 100
    200MB= 250,
    500MB = 500, 1.5GB= 1000,
    3GB=1,999.
    8GB 3,999
    25GB 11499
    Unlimited
    Safaricom out of the bundle rate is Ksh 4
    per Megabyte Note: Safaricom bundles get lost when
    they expire (about 30 days)
    NB:Safaricom leads followed by the rest in provision of Modems and connection
    devices. In the same way, safaricom is
    seen as the more expensive of the
    mobile internet service providers.
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Tuliambiwamkongo ukija gharama zitashuka naona imekuwa sound
    Ata viwanda vya kutumia gas kuzalisha bidhaa kama tbl twiga cement nk tuliambiwa wakianza tumia gas bei zitapingua mpaka
    Eo zazidi ongezeka
    Mtetezi wa watz alishakufa walibaki ni vibaraka wa mabari tuu
     
  9. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #9
    Sep 15, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,298
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    tanzania siasa imezidi niliwahi kumuuliza mtu wa ttcl mbona gharama hazishuki wakati tunajua gharamza za fible optic ziko chini akaniambia makampuni mengi bado yana mikataba na makampuni ya satelite kwa ni mikataba huwa ya muda mrefu lakini kuanzia mwaka 2012 gharama zitashuka ingawa bado watakuwa wanatumia kama backup lakini cha ajabu hadi sasa hazijashuka haya makampuni mengi yako shared na wanasiasa wanafikiria namna ya kumnyonya mwananchi badala ya kumsaidia kwani mawasiliano si anasa ndio maana tcra pamoja na kumwajili mtaalamu ili bei za simu za mkononi zipungue ilishindikana
     
  10. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #10
    Sep 16, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Thanks for updating me.
     
  11. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #11
    Sep 17, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,522
    Likes Received: 649
    Trophy Points: 280
    "Waheshimiwa" wetu wako bize ku-compare posho zao dhidi ya zile ya wakenya. Wataona saa ngapi mambo ya msingi kama haya?
     
  12. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #12
    Sep 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Ivi huyu January halioni hili au nae anaamua kula bati!
    Pia kigoda anapaswa alione hili kwenye viwanda vinavyotumia gasi otherwise tunaibiwa
     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Sep 17, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    nahisi ikishka sana waona kila mtu atakuwa jf na kuwa sumbua wakati mambo ya kawaida tu kutumia net ya bei rahisi kazi ipo kibongobongo...

    halafu nasikia hawa zuku tv huko kenya wanatoa tv na internet services sasa hapa bongo itakuwaje wakiweka hiyo hudumu si tutalipa zaidi ya dstv..
     
  14. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #14
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,064
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Hapo kw red, which company now is seen as the cheapest ISP? (In Kenya)
     
  15. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,425
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    YU Mobile is the cheapest ISP in Kenya, and third in terms of subscribers. Its speed is relatively low compared to Safaricon and Zain.
    DATA BUNDLES BUNDLE COST (shs) SUBSCRIPTION
    MODE Night Data Bundle 1sh/mb
    15 days Unlimited Ksh 799
    30 days unlimited Ksh 999
    1GB Bundle Ksh 399
    2GB Bundle Ksh 599
    INTERNET ON MOBILE BUNDLES BUNDLE COST (shs) SUBSCRIPTION MODE
    15 days Unlimited (IOM) Ksh 99
    30 days Unlimited (IOM) Ksh 199
    3 days Unlimited (IOM) 29
     
Loading...