Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini geti la idete -ifakara limekuwa kero kwa sisi wakulima?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by miti, Jun 28, 2012.

  1. m

    miti Senior Member

    #1
    Jun 28, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 135
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jamani ndugu zangu watanzania na viongozi, wakazi wa ifakara wanakelekwa sana na geti la idete kwakuona viongozi wamegeuza sehemu yao ya kutafutia pesa za kubadirisha magari nk. Na kikubwa kinachochosha kwamba gunia moja tsh. 6000/= hatamwenye gunia moja. Kinachosikitisha kwamba mkulima analima hekali 5 au zaidi anategemea muda wa mavuno apate gunia ishilini au zaidi, na hapo hapo kagharamia pesa nyingi kwa huduma ya shamba hilo, kwa bahati mbaya muda wa mavuno anakosa kabisa, au mwingine anapata kidogo labda kama gunia 1-5 kashaingia hasara hapo, bado anahitaji asafirishe kutoka shambani hadi barabarani, na mwingine anakolima kunakuwa mbali zaidi na barabara hivyo anahitaji atafute watu wa kusomba hadi barabarani awalipe, bado ghalama za usafiri kutoka barabarani hadi mjini/nyumbani /ghalani huu si uonevu jamani? Haya ndo maisha bora kwa kila mtanzania? Au maisha bora kwa kila kiongozi aliye ngazi ya juu wa (.........) nduguzangu geti hilo limewewa 2010 baada ya uchaguzi tu, muda wote walikuwa wapi kuweka? Wananchi wenye hasira kali walibomoa hata hjivyo hawakulizika waliona sehemu ya kula hakuna wakajenga tena na kuliimalisha zaidi pia na kuweka ulinzi wa hali ya juu, je kwa hali hii umaskini utaisha? Mkulima ataweza kujikwamua kwa mtindo huo? Nawatakia majadiliano mema
     
  2. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #2
    Jun 28, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,923
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kwa sababu mmechagua ccm. K4C R.I.P regia
     
  3. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #3
    Jun 28, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    kwa sababu hamjitambui, hamjui nguvu ya umoja, hamjui hatma yenu ipo mikononi mwenu, mmechagua kulala hadi muda huu wa saa nane mchana.
    Blame God?
     
Loading...