Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini CHADEMA na wafuasi wake wanakuwa kitu kimoja na serikali kwenye suala la sensa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ritz, Sep 1, 2012.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    Sep 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Siku zote Chama cha Demokrasia na Maendeleo Chadema, wamekuwa wapingaji wakubwa wa serikali ya chama cha mapinduzi CCM imefikia wakati mpaka viongozi wa Chadema Dr. Slaa, pamoja na Freeman Mbowe kutamka kuwa hawana imani na serikali pamoja na vyombo vya usalama, John Mnyika naye kutamka serikali ya Kikwete ni dhaifu.

    Chadema walipinga matokeo ya uchaguzi mkuu wa rais, Chadema walipinga mchakato mzima wa katiba, Chadema walipinga mpango wa kilimo kwanza, Chadema walikuwa wanaipinga serekali kwenye mgongoro wa madaktari, Chadema walikuwa wakiipinga serikali kwenye mgogoro wa walimu.

    Lakini lilipokuja suala la sensa Chadema na viongozi wao pamoja na wafuasi wao karibia wote walikuwa bega kwa bega na serikali ya CCM kushirikiana kufanikisha zoezi la sensa na Chadema pamoja na wafuasi wao ndio wamekuwa wa kwanza kupambana na yeyote anayepinga zoezi la sensa.

    Kwa nini Chadema wameungana na serikali ya CCM kwenye zoezi la sensa ni maslahi yapi wanayoyapata kama chama cha siasa.
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    Sep 1, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,248
    Trophy Points: 280
    :yawn::yawn:
    :sleepy::sleepy:
     
  3. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #3
    Sep 1, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ni suala lenye tija, huwa tunapinga ujinga tu.
     
  4. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #4
    Sep 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Sikuwahi kufikiria kuwa hata wewe Ritz upo katika kundi la hawa watu, though covertly presented,the message behind your post is overt,MUNGU atufungue akili tuweze kuona,kuutambua na kuukubali ukweli!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Escobar

    Escobar JF-Expert Member

    #5
    Sep 1, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    For what i know CHADEMA ni chama chenye watu makini na wenye nia ya dhati ya kuleta maendeleo katika taifa la watu waliokata tamaa! So, for that case CDM hawawezi kupinga kitu chenye maslahi kitaifa kama sensa na isitoshe CHADEMA ni chama kinachojiandaa kuchukua dola hivyo takwimu zitakazo patikana zitasaidia kutekeleza mipango ya maendeleo ya serikali ijayo. Kuhusu suala la kilimo kwanza si CDM tu wanaolipinga, hata swahiba wa mwenye sera Mr Lowassa a.k.a Waziri mkuu mstaafu hakubaliani nalo. Katika kumbukumbu zangu sijawahi kuwaona CDM wakipinga kitu chenye maslahi kitaifa na wasiwe na sababu za msingi! Ni hayo tu
     
  6. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #6
    Sep 1, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Inaonesha kwamba jk yuko nyuma au anasimamia ugomaji wa sensa. Cdm wanajua umuhimu wa sensa kama ikifanyika kwa malengo kusudiwa. Hakuna mtu asiyejua umuhimu wa sensa isipokuwa nyie mnaotaka kodi zetu zitumike kuwahesabia na waumini wasiokuja msikitini. Makanisani cku hizi wanahesabu waumini waliohudhuria kila j2,at least wanakuwa na average ya waumini wao.
     
  7. Babuu Rogger

    Babuu Rogger JF-Expert Member

    #7
    Sep 1, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 663
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Ndio maana unaambiwa CHADEMA ni chama makini. kwenye uonevu lazima wapinge.
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hii sensa ya mwaka huu imetuumbua sana sisi Tanzania. 2012 bado kuna watu wanahoji umuhimu wa sensa? Tunaonekana kama 'primitive' society - what a shame?
     
  9. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #9
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Samahani, kuna tamko lolote liliwahi kutolewa na Chadema kuhusu ku'suport au kupinga sensa?
     
  10. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #10
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Ritz Sijui kama nimeelewa the underlying reasons za wewe kuuliza hili; Ila tu msingi nisema saa ingine huwa kuna sababu ya viongozi ambazo huwa nazo na mwananchi wa kawaida asiweze kutambua.

    Ila tu Kwa hili nawapongeza sana CDM mana wangetaka kuchangia kwa kiasi kikubwa hii sensa isifanyike wangefaulu katika hilo, ingekuwa balaa hasa tukiongezea swala la viongozi wetu wengi wa dini ya Kiislamu kupingana na hilo.

    Kama kweli you are curious mie naweza sema kuwa zifuatazo ni sababu;

    1. Wanatambua umuhimu wa sensa, kuwa sio kwa ajili ya CCM ni kwa kiasi kikubwa ni kwa ajili ya maendeleo ya nchi na sio chama.
    2. Wana confidence sana kuwa 2015 Uongozi ni wao. Tokana na kuwa kumekuwa na ubabaishaji sana wa takwimu ya idadi ya wananchi Tanzania ni ngapi wameona ni bora wasaidie ku support katika kuhakikisha zoezi linaenda sawa; swala ambalo ni muhimu sana kwa uongozi kutambua endapo kweli wanataka kuleta maendeleo zaidi.

    Hata hivo naomba nitoke nje ya mada kidogo Ritz... Naomba maoni yako ya baadhi ya viongozi wa CCM kukiuka matakwa ya Serkali kusimamisha shughuli zozote ambazo zinaweza kwamisha uhesabuji wa sensa. Wakiwa kama viongozi wa Serkali husika chini ya CCM, Kwa nini unadhani walikaidi na kuendelea? Au ni uongozi wa CCM waliwaagiza kukaidi ili kutuma ujumbe fulani?
     
  11. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #11
    Sep 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wanadhihirisha jinsi gani wanachuki na uislam na kama waislam wote wangesapoti sensa basi cdm na wapambe wao pia wangeipinga sensa haina haja kuumiza kichwa waislam wanaijua cdm vizuri na malengo yao wanayajua'tusubiri 2015 jibu litapatikana kama wao wanaweza kuingia ikulu kwa kura zao tu'
     
  12. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #12
    Sep 1, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,179
    Likes Received: 3,450
    Trophy Points: 280
    chadema wanatabu mwaka huu... Madhaifu yote ya serika li wanabebeshwa chadema...! Ama kweli utu uzima jalala.
     
  13. only83

    only83 JF-Expert Member

    #13
    Sep 1, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Unajua sijui ubongo wako kama upo salama, hivi kwa umri huo hujui maana ya sensa? Ulitaka CHADEMA wapinge sensa ili iweje?
     
  14. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #14
    Sep 1, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Sensa ni jambo lenye manufaa kwa nchi,na CDM kama chama makini ni lazima kusupport.
     
  15. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #15
    Sep 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ritz bwana, Mbona huwa wakihamasisha wananchi kulinda kura zao mpaka matokeo yatakapotangazwa huwa hauulizi ni kwa nini?
     
  16. engwe1980

    engwe1980 Member

    #16
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    CDM inaweka maslahi ya Taifa mbele siyo unakurupuka tu na kusema inaungana na CCM kwenye sensa. Sensa ni suala muhimu kwa maslahi ya nchi
     
  17. engwe1980

    engwe1980 Member

    #17
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sangarara jua Ritz anazeeka vibaya na nina shaka kifo chake pia kitakuwa kibaya!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #18
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Naimani huyu jamaa ana akili timamu kabisa,
    ila kazipeleka likizo na kuficha udini ndani ya post yake.
    Anataka kusema chadema haipingi zoezi la sensa kwa sababu
    waislamu wana ipinga.

    Kwa mtu mwenye akili timamu kabisa,hawezi kupinga sensa maana
    hata wauza gongo wana tamani sana kujua eneo gani lina watu wengi
    ili waweke huko biashara zao.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #19
    Sep 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    AdhaDii. unamuuliza Ritz swali? He will never answer you. Hakubarikiwa na busara za kujibu watu, popote na chochote anachokijua kwenye maisha yake ni kulalamika lalamika tu, mlalamishiiiiiiiiiiiii.
     
  20. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #20
    Sep 1, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Ritz usisahau kwamba tunajiandaa kuchukua uongozi wa nchi mwaka 2015 kwahiyo zoezi hili la sensa ni muhimu sana kwetu ili tutakapoingia madarakani tutakuwa na uhakika na idadi ya watanzania tutakaotakiwa kuwahudumia.

    Lakini nikukumbushe tena kwamba siku zote Chadema tunaunga mkono mambo ya msingi tu yanayofanywa na serikali kwa ajili ya manufaa ya watanzania. Kama una kumbukumbu nzuri kuna mambo mengi tu tumepata kuyaunga mkono kwa maslahi mapana ya watanzania.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...