Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini CCM na CHADEMA tu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mvaa Tai, May 17, 2011.

  1. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #1
    May 17, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Nimekuwa nafuatilia sana habari za vyombo vya habari, mara nyingi Kurasa ikiwa na habari ya Siasa inakuwa aidha ya CCM au ya CHADEMA, hii imekaaje mbona vyama vya siasa hapa nchini vipo ishirini(20)? mbona sisikii nini vinafanya vyama vingine? sana sana utasikia chama fulani kinapinga au kinaiunga mkono hoja fulani ya CCM au CHADEMA, mimi nashindwa kujua hivi vyama havifanyi kazi au ni vyombo vya habari havitupashi habari zao? Au ni vyama vya msimu wa uchaguzi tuu?

    ORODHA YA VYAMA VYA SIASA TANZANIA
    Source: List of political parties in Tanzania - Wikipedia, the free encyclopedia
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    CUF na CCM wako pamoja, si unakumbuka ile ndoa yao?
     
  3. F

    FUSO JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    hivyo vingine vyama vya msimu wa uchaguzi - by JK not me. :biggrin1::biggrin1:
     
  4. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hahahahah

    kwani ujui kuwa hivyo vingine ni BRANCH za CCM? eg DOvutwa na KUFU etc
     
  5. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,174
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sasa unashangaa nini! Majina tu ya hivyo vyama hayatamkiki kwa urahisi, ndiyo mana hata waandishi wa habari wanaachana navyo! Vitawachanganya wateja wao (Wasomaji).
     
  6. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Hata kama vipo katika ndoa lazima CUF japo isikike basi kinafanya nini ndani ya ndoa, maana tunaisikia tuu CCM, kumbuka katika ndoa kila upande unawajibu wake
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Kimada hatakiwi kuongea ongea!
     
  8. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #8
    May 17, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
  9. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #9
    May 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hivyo vingine ni vyama vya msimu wa uchaguzi kama alivyowahi kutanabaisha "mkuu". Chadema ndio chama pekee cha majira yote: joto, baridi, mvua, jua, masika, kiangazi. kipupwe, ukame, n.k. Ukisikia chadema inatajwa basi ni kutokana na mapenzi ya nguvu ya umma hivyo vyombo vya habari haviwezi kukaa kimya kwani hiyo kwao huwa ni habari ya kuuza. Ukisikia magamba wametajwa ujue ni kwa kuwa wameitusi cdm au kuna uongo fulani wameutoa.
     
  10. ADAM MILLINGA

    ADAM MILLINGA Senior Member

    #10
    May 17, 2011
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu mbona unaniangusha? We ujui kuwa ccm wajanja hivyo vyama vingne ni branches tuuu ila upinzan ni chadema ndomana unaona vpo 20 angalia vizuri inaweza kuwa si 20 bali ni 2.0
     
  11. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #11
    May 17, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,568
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Hivi vyama vingine havisikiki sbb ni branch ya ccm kupunguza kura kwa wapinzani wa kweli CHADEMA
     
  12. Ernesto Che

    Ernesto Che JF-Expert Member

    #12
    May 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Chadema ndio mpinzani pekee wa CCM, CUF na wengine kazi yao kubwa ni kuunga mkono matakwa ya wakubwa zao, CCM inatekeleza ilani ya cdm for sure, from 2015 Cdm inatake over
     
  13. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #13
    May 17, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Vyama viwili tu vya kudumu CCM na CHADEMA, CUF kwishney tayari ni tawi la CCM
     
  14. k

    kizazi kipya JF-Expert Member

    #14
    May 17, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hivo vingne ni matawi ya ccm...only chadema stands on its own...
     
  15. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #15
    May 17, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Na vile ukiwa Zanzibar ni CCM na CUF tu
     
  16. Landala

    Landala JF-Expert Member

    #16
    May 17, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 895
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Duu!kama ndo hivyo ccm ana wake wengi maana vyama 18 ni wake zake isipokuwa Chadema ambacho ndo chama cha kweli cha upinzani.Cuf aliolewa na ndoa ikashuhudiwa na watanzania wote,hivyo vyama vingine vimeolewa bila kulipiwa mahari ccm kavichukua bure bure.
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    May 17, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ustaadhi fikra zake duuuuuuuuuu!
     
  18. M

    Molemo JF-Expert Member

    #18
    May 17, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Naomba ujue kwamba Tanzania sasa demokrasia inakomaa.Mbona hushangai Marekani vyama vinavyotajwa ni Democrat na Republican tu??
    Tanzania vinaweza hata kufikia vyama 50 lakini watanzania wameamua kuwa vyama viwili ndio vinara wa siasa wa nchi hii.Vingine ama ni matawi ya vyama hivi vikubwa au ni vyama vya msimu au ni vyama vya mfukoni au vyama vya makongamano na warsha au vyama vinavyojikomba kwa watawala.
     
  19. Ruwa tutarame

    Ruwa tutarame Member

    #19
    May 17, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii ni kweli kabisa lakini kuna kachama kamoja nilikuwa na kasikia wanakiita sauti ya umma(sau)
    lakini nao sasa wamelala sijui niukata au ni nini
     
  20. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #20
    May 17, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Penye red, watake radhi
     
Loading...