Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini CAG hakagui vyama vya Siasa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BondJamesBond, Oct 6, 2012.

  1. B

    BondJamesBond Member

    #1
    Oct 6, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi vyama vya siasa vinapata pesa za serikali/wananchi hivyo katika hali ya kawaida tuligemea CAG na ofisi yake iliyotukuka wangekuwa wanakagua mahesabu ya hivi vyama na kuweka taarifa zote za ukaguzi hadharani

    sasa kinaendelea nini mbona hationi hizi taarifa za hivi vyama (ccm NA upinzani)

    samahani kama nitakuwa nimewaudhi kwa kuuliza
     
  2. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,374
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Umesema sawa sawa. Ila vyama vya siasa vinakaguliwa na msajili wa vyama vya siasa.
    Hivyo mahesabu ya vyama vya siasa yapo kwa msajili wao.
    Labda baada ya kukaguliwa, mahesabu hayo yawekwe hadharani.
     
  3. B

    BondJamesBond Member

    #3
    Oct 6, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama wanapata pesa toka serikalini inamaana ni pesa za wananchi

    Je msajili wa vyama vya siasa anazo qualifications kama mkaguzi mkuu wa mahesabu wa serikali?

    wataalam tunaomba mtuweke sawa juu ya hili
     
  4. C

    Curriculum Specialist JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 8, 2007
    Messages: 2,737
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hakagui kwasababu vyama vya siasa haviwajibiki serikali, havipangiwi kazi na serikali, siyo mashirika ya umma, kuvikagua ni kuvinyima uhuru! That is the logic behind! Unafikiri ingekuwa rahisi CCM wasingependa CHADEMA ikaguliwe?
     
  5. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    BondJamesBond ruzuku ya vyama vya siasa ni matumizi kwa upande wa ofisi ya msajili wa vyama vya siasa ambayo iko chini ya Wizara ya Sheria na Katiba hivyo kimsingi matumizi ya ofisi ya msajili wa vyama vya siasa inakaguliwa kila mwaka.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Mtamfanya Lema ache siasa manake anavyozitumbua
     
  7. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo leo hii ukifadhiliwa na serikali kuanzisha mradi utakubali CAG awe anakukagua kila mwaka?
     
  8. B

    BondJamesBond Member

    #8
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pesa za serikali ni pesa za Umma. Kwa nini nisikaguliwe?
     
Loading...