Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Benki Kuu inaendelea kutoa leseni kwa benki za Kinaijeria?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Humphnicky, Aug 18, 2011.

  1. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,508
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Kuna benki moja ya biashara yenye makao makuu yake Pugu Road yenye asili ya ki Nigeria iko kwenye hali mbaya sana kifedha na wateja walioshtuka wameanza kukimbiza amana zao kwa kuhofia usalama wa pesa zao.
    Hii sio mara ya kwanza kwa benki ya ku Nigeria kufilisika na kuleta usumbufu mkubwa sana kwa wateja wao.
    Meridean Biao ilianza kufa sasa inafuata hii benki ambayo inayatumia majengo ya Yusuf Manji yaliyopo sehemu mbalimbali za jiji kama matawi yake.
     
  2. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mkuu hujaatendea haki kabisa haa jamaa, Hii ni bank iliyoanzishwa na waafrika kutoka Ghana, ina matawi zaidi ya Mataifa 30, inakuwaje wewe unaiita bank ya ki-nigeria, cha msingi unatakiwa utambue, biahsara ya kibank, kwa nchi za ulimengu wa tatu ni ngumu saana, kama hauko affliated labda na mafisadi, serekali, nchi na makampuni huwezi pata biashara hata kidogo. WeWe mbona hujiulizi kwanini EXIM bank inakuwa kwa kasi saana? Hakuna Mhindi mwenye madili makubwa anaweza peleka pesa yake Akiba bank atapeleka EXIM, Hakuna kampuni kutoka south africa inaweza peleka pesa yake CRDB badla yake watapeleka NBC, Hakuna mkenya au kampuni kutoka kenya wanaweza fungua account kwenye bank nyingine isipokuwa Kenya commercial bank

    Tambua Taifa linapoenda kuwekeza mahali linafuatwa na vitu vingi, Angalia kampuni za kenya zilipokuja hapa Tanganyika mara moja zilifuata na Kenya commercial Bank, Insurance companies, KQ, security companies NK, hii ndio ilivyo. Hawa jamaa wa ECO BANK wanajitahidi tena saana, tatizo hawako affliated na mafisadi tu, Tambua account ya kampuni moja inaweza ikawa na mtaji wa hivi vibank vidogodogo, so wape muda naamini wataweza. hata wakifilisika wanamtaji
    Kumbuka hata STANBIC-TZ kuna kipidni walifilisika ikabidi makaburu wawaongezee mtaji

    Cha msingi waafrica tusaidiane wenyewe kwa wenyewe, hii ndio njia itakayo tukomboa na WIVU WA KIKE dhidi ya wenzetu wanaojitahidi
     
  3. L

    Laura Mkaju Senior Member

    #3
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mhhhh! sijajua ni benki gani hiyo ngoja waje.
     
  4. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,508
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    mi naongelea UBA, soon itakufa
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Kwahiyo unajaribu kusema leseni zisitolewe tena au?
    Ila siku zote tunaexpect company/b'ness itaendelea kuoperate kwa muda mrefu (ref going concern theory). Kwa unachokiongea wewe ina maana hata banks zisitoe mikopo kwa kuhofia wakopaji watafilisika.
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,088
    Trophy Points: 280
    Wanaijeria ni noma
     
  7. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #7
    Aug 24, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hadi unatoa leseni kuruhusu bank fulani ifanye kazi za kibenki nchini lazima uwe umezingatia vigezo. Alafu vilevile kitengo cha banking supervision kinakuwa na kazi ya kuhakikisha compliance ipo in place.
     
  8. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #8
    Aug 24, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    watafilisikaje wakati wapo makini sana ukizingatia wao ni wapigaji wazuri wamejikita zaidi kujilinda waiibiwe yani mikopo yao mpaka upewe laima wawe wamejizirisha sana na vigezo babukubwa mpaka wanaboa yani
     
  9. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama wamezingatia vigezo vinavyotakiwa na BoT tatizo liko wapi?
     
  10. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #10
    Aug 26, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,856
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    Hii nchi ina wazimu utakuta hapo wanapewa tax holiday ya miaka mitano then wanayeyuka.
     
  11. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />

    Ulikuwa unaogopa nini kutaja benki hii mwanzoni????
     
  12. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,088
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Ladba alikuwa anakusanya vielelezo
     
  13. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #13
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Benki kuu ya leo sio kama ile ya DR. Rashid, these guys in spite of having worked with the World Bank, they are still sleeping on the job! Wanatangaza kazi kwenye Web-site yao halafu they do not take the trouble kuwaainform applicants juu ya fate yao: hata kama mmesimamisha ajira baada ya kutangaza ni busara kutoa taarifa kwenye mtandao wenu. Please up- date your Web-Site kwani mambo mengine yanaonyesha kuwa you are not a serious institution ; mfano ni huu bado Dr. Bukuku is still listed as one of you!!
     
  14. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #14
    Aug 27, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,856
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    Hakuna lolote walilolifanya hata hao kina Rashidi et al ... .... ..... this country need revolution.
     
Loading...