Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwani tunaukubali UNGO huu wa CCM?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mnyamahodzo, Aug 18, 2010.

  1. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nimekuwa mara nyingi nasoma na kusikia watu mbalimbali wakisema kitu ambacho sikubaliani nacho labada mnijulishe vinginevyo kuwa "CCM imetutawala miaka 49 ama CCM imetutawala toka UHURU hadi sasa". Nani kathibitisha kuwa kauli hiyo ni ya kweli?

    Ninachojua na ambacho ni UKWELI ni kuwa CCM ilizaliwa 5/2/1977 baada ya kufa rasmi(kuunganishwa) ASP na TANU. Je! Toka 1977 hadi leo ni miaka mingapi?
    Hivi mmi nikiwa ni mgogo ambaye mama yangu ni mkaguru aliyechanganya damu ya mgogo(bibi) na mhehe(babu) na ikiwa wakati nazaliwa baba alikuwa na miaka 25 na sasa nina miaka 24, je! inamaanisha mimi ni mgogo kwa miaka 49?

    Huo ninauita uongo wa CCM ilikionekane kuwa ni chama kilichotukuka kwa kukaa madarakani miaka mingi. Maana hata leo nikaamua kumuuliza KIngunge N Mwiru umekuwa mwanachama wa CCM kwa miaka mingapi? Akinijibu, kipumbavu, atasema kwa miaka 49 lakini , kwa hekima, atasema miaka 33.

    Nawasilisha.
     
  2. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Umeamkaje leo?
     
  3. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Kwa kifupi mzee, hata kama watakuwa wametawala miaka elfu, Lakini hakuna chama kingine kilichotawala kwa kureplace CCM,

    Lakini chamsingi zaidi ni wametupeleka wapi? au ndo kuyumba yumba tu, na kujidai wanlinda amani
    Kitu ambacho ni kiini macho -Intangible na huwezi kuelezea.
    Miaka yao kukaa madarakani yawezekana ndo inathiboitisha kuwa wanahitaji mbadala wao wapumzike kidogo
    na sasa kipo hoi kinaelekea bondeni kwa speedi ya 200km/h
    waache wajidai na kuongeza miaka yao japo hata hiyo siyo CCM hii tuionayo sasa ndo imeanza. ingekuwa ndo hii ingekuwa ishan'oka siku nyingi, na wakoloni wangerudi kama wanavojisogeza kijanja sasa.
     
  4. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2010
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180


    Umeongea nikacheka mkuu lakini point tupu mkuu! kimeshindwa kutekeleza yale yaliyokusudiwa na waanzilishi wake.
     
Loading...