Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwani Kiingereza ndio lugha ya mapenzi?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Sabung'ori, Nov 9, 2011.

  1. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2011
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hivi wana JF kuna uhusiano gani kati ya hii lugha ya malkia na mapenzi?.Nimejaribu kufanya uchungunzi mdogo nimegundua kwamba CARD au SMS nyingi za mapenzi zimeandikwa/zinaandikwa kwa luga ya kiingereza.Utakuta mtu na mpenzi wake labda wote ni wasukuwa,w anyamwezi,wapale nk lakini bado ktk maongezi yao utasikia ...i miss you...i lov you...honey...HIVI KWELI KISWAHILI HAKINA MANENO MATAM NA YENYE-MVUTO KTK MAMBO YA MAHABA?...nawataadhalisha wapendanao...ukiona mtu anapenda sana kutumia luga ya mkopo,angalia isijeikawa ata hizo hisia anazotoa kwako amekopeshwa...
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Nov 9, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,030
    Likes Received: 15,940
    Trophy Points: 280
    Hapana, si kweli. Kiswahili kina misamiati mingi tu ya kimahaba iliyo mitamu na yenye mvuto. Tatizo kubwa nilionalo mimi ni sisi waongeaji wake ndiyo hatukithamini na kukitumia ipasavyo. Na bila kufanya hayo mawili hakitaweza kukua na kupanuka kama ambavyo baadhi yetu tungependa.

    Kasumba tuliyotiwa na wakoloni imetuathiri vibaya sana. Imetufanya tusithamini vya kwetu. Kuna watu wanakihusisha Kiswahili na hali ya uduni au ukosefu wa ustaarabu. Na badala yake wanahusisha Kiingereza na ustaarabu na hali fulani ya kiwango cha maisha.

    Kwenye jamii yetu mtu akiwa anajua Kiingereza anaonekana kama kastaarabika. Anaonekana kama msomi. Anaonekana kama ana akili sana. Kinyume chake, mtu akiwa hajui Kiingereza au akiwa hakijui vizuri anaonekana kama hana akili. Tunamcheka na kumkejeli. Mfano Kanumba yule mcheza filamu.

    Sheria zetu nazo zimeandikwa kwa Kiingereza. Sijui tumemwandikia nani kwa lugha hiyo. Labda zinawafanya wale wadada na wakaka wasomi (wanasheria) wajione na kujisikia "wamesoma". Manake ndiyo wanavyojiita hivyo. Lakini hilo kwangu ndiyo kilele cha upumbavu na ujinga.

    Kama watu wengi wangekuwa wanakipenda Kiswahili kama ninavyokipenda mimi basi sina shaka kingekuwa kimekua na kupanuka kuliko kilivyo sasa. Huko tunakoelekea sasa hivi kina hatari ya kupotea ama kumezwa na hiki kinachoitwa 'Kiswanglish'. Inasikitisha sana hasa kwa sisi tulio wapenzi wake.
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hiyo labda kwa watoto wa siku hizi, sie wa zamani Kiswahili mwanzo mwisho, popote saa yoyote :]
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,242
    Trophy Points: 280

    wewe wa zamani? lol.....
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Vipi unan'chekicheki kwa woga nini!

    :]
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,242
    Trophy Points: 280
    sijui kina mamdenyi watasemaje ??lol
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Tatizo la kiswahili ni kuwa kinachotumika mitaani ni tofauti na kinachotumika vitabuni (mtazamo wa kiujumla). Lakini kwenye mapenzi,maneno mengine yanakua kama yamepungua ladha ama yameongezeka ukali zaidi. Kuna maneno ya kiswahili kuyatamka mapenzini inakua ngumu kidogo hadi ukishikilie mahali,lol
    (Hivi 'LOL' kiswahili utasemaje?)
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Nov 9, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,030
    Likes Received: 15,940
    Trophy Points: 280
    Hata Kiingereza nacho kiko hivyo hivyo. Njoo nikupeleke Bankhead au Mechanicsville tuone kama utaambulia chochote!

    Unaona sasa...tatizo letu ni kudhani hayo maneno ya Kiingereza yalijileta tu yenyewe!

    Napasuka mbavu (NM).
     
  9. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #9
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    wengi siku hizi ni usanii tuu..

    lakini ukikutana a yule ambaye anajua
    hii lugha ya kigeni utafurahi kwa kweli...
     
  10. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #10
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Of coz kina cha kiingereza kinategemea na chimbulko na hata uzoefu. Hata kiswahili ulichoongea ukiwa mtoto sio sawa na uongeacho sasa. Na wajua neno la kijinga/chafu likiongelewa kidhungu unaona kama umejificha ama lina akili.
    Unaona sasa,kupasuka mbavu, kuvunjika mbavu ama kuangua kicheko?
     
  11. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #11
    Nov 9, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,030
    Likes Received: 15,940
    Trophy Points: 280
    Yote hayo yanahusika kama LOL na LMAO yanavyohusika.
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Maneno ya Kiswahili yanajitosheleza kwenye mahaba na mapenzi kwa ujumla.

    Tunachokosea ni kutaka kutafsiri neno la Kiingereza kuwa la Kiswahili.

    Mtu atasema nikitaka kuita "baby" jee?

    Kwani lazima umuite "baby"? Maneno ya Kiswahili ya kimahaba na kiuchokozi wa mapenzi yapo mengi, hakuna haja ya kuita "baby" wala "I love you"
     
  13. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #13
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Huku kwetu si twatumia kindebele na kimashona!
     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,986
    Likes Received: 5,113
    Trophy Points: 280
    Mwisho wa yote ni Wakurya, wakiwa wanatongoza utawasikia wakisema " umeorewa au bado unapigapiga umaraya?"
     
  15. libent

    libent JF-Expert Member

    #15
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 385
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    tatizo uzungu umetutawala ndo maana tunawapeleka watoto wetu kwenye hizi shule za international ili wajifunze kiingereza kiswahili watajifunza kwetu kule tunasemaga 'nikwenda bojo' yaani nakupenda sana
     
  16. Tausi.

    Tausi. Senior Member

    #16
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Binafsi nakubaliana na wewe, Maneno ya Mapenzi kwa kiswahili ni
    mengi sana ila tu ndio hivyo, mara Ooohh Baby baby baby pumbafuuu,
    sasa na mtoto mchanga utamwitaje???? mimi mwandani wangu simwiti
    maneno ya kiingreza hata siku moja, nikitaka kuita utanisikia,
    Mahabuba, Laaziz, Asali wa moyo na mengine mengi tu.
     
  17. N

    Ntandalilo Member

    #17
    Nov 9, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umenifanya nicheke Bujibuji.............. Thanks
     
  18. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #18
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wabongo utawaweza, kila anachofanya mwingereza wanakiona ni bora na cha kisasa kuliko vyao ndo maana siku zote nasema tumetawaliwa bado japo indirect bora ikiwa direct mtu unaweza kujinasua
     
  19. msani

    msani JF-Expert Member

    #19
    Nov 9, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    yatajeni hayo maneno hapa km ambavyo mnatoa hiyo mifano ya lugha ya kiingereza
    hii inaonesha wazi kuwa hata wanaoshadadia lugha ya kiswahili kwa matumizi yake katika mapenzi nao wamemezwa na hiyo inazoitwa 'lugha ya malkia'
     
  20. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #20
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,969
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Body language ndo lugha ya mapenzi:)))
     
Loading...