Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwako MNYIKA: CHADEMA andaeni kongamano la kitaifa kuhusu Tanzania after 2015

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lu-ma-ga, Aug 30, 2012.

  1. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Leo nimesoma gazeti la Mwananchi kuna habari kuu kwamba tishio la urais CDM ni Dr.Slaa.baada ya kusoma sasa nimeamini kwamba CCM tayari wameridhika kushindwa kabla ya uchaguzi 2015, Mh. Sitta kathibitisha hilo ila hofu yake ni kwamba iwapo CDM mtashinda mtawezaje kuunda serikali. Lakini pia nimemuona Mh. Sitta anaupeo mdogo kuhusu mfumo wa vyama vingi, kwa kutokujua kwamba serikali inabaki kuwepo na ndiyo maana watumishi wanaaswa kuwa tayari kupokea serikali mpya kwa maaana CHAMA KIPYA TAWALA.

    Mada yangu kwako Mnyika ni kwamba, tumeridhika na operation zenu kama OP SANGARA, M4C na zingine tunaamini mmepitia karibu tanzania nzima na sasa kwa hii operation yenu yenye timeframe ya kuishia MAY2013 mtakuwa mmepata mafanikio makubwa.

    Tunachoomba kwenu CDM muandae kongamano la kitaifa litakalozungumzia mustakabri wa serikali mpya chini ya CDM, kwa kushirikisha wawakilishi maalumu wa makundi ya wakulima, wafanyakazi, wasomi na wanaharakati. Makongamano haya yatakuwa na jina la mikutano ya ndani.

    Nawashauri mteue kanda tano ili kila kanda yafanyike hayo makongamano, mfano kanda ya ziwa centre ikawa MWANZA, kanda ya kasikazini centre ikawa ARUSHA, kanda ya kusini centre ikawa Mbeya, Kanda ya kusini mashariki centre Mtwara, n.k

    Mada kuu iwe ni kupata ushauri kutoka kwa wadau namna bora ya kuja kuunda a new internal control government system, sytem ambayo itadhibiti rushwa, utawala bora, udhibiti wa rasilimali na pia kongamano hilo litatoa mapendekezo ya ukubwa wa serikali.

    Ni hayo tu
     
  2. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,797
    Likes Received: 774
    Trophy Points: 280
    Naunga mkono hoja
     
  3. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    sisi ccm hatuwezi kukubali mpange?
    kwani mmeshashinda tutawaoiga maboom mpaka mkome!
     
  4. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    You are a great thinker. NAUNGA MKONO HOJA
     
  5. m

    mamajack JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ccm wanaamini serikali inaundwa na genge la wezi kama wao walivyo,sasa wakiangalia cdm wanaona wezi hawapo au waliopo ni wachache sana.ndiyo maana sita amepatwa na wasiwasi kwani haamini kama tz bila mafisadi itawezekana???

    Hebu imagine,kama masele,makongoro,januaria makamba, matayo dvid na vimeo wengine wote simsau mwini na naibu wake,wameweza kubeba zamana za wizara za sreikali, watu ambao ni vilaaaaaza kabisa, sembuse majembe tulionao CDM?? acha utani bana, mwache Sitta aamini anachoamini.
     
  6. sterling

    sterling Senior Member

    #6
    Aug 30, 2012
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ninakubaliana na wewe kwa asilimia zote.
    kimsingi sitta amejidhalilisha sana na kujishushia heshima yake katika hilo alilolisema.

    Ninaunga mkono hoja ya kuwa na makongamano kwani matatizo yalioko tanzania ni ya kimfumo zaidi. mambo tunayoyaona ni kutokana na mfumo mbovu uliopo kwa sasa.

    Huwa ninasema hata kama kikwete angefanya mabadiliko katika mfumo wa kiutawala na uongozi basi tunaweza kumwona kama kiongozi mzuri.

    Therefore hata kama chadema watashinda na kutokubadili mfumo wa kiongozi tusitegee mapya tofauti na haya ya CCM
     
  7. l

    luhwege Member

    #7
    Aug 30, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 90
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    True my brother
     
  8. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2012
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naunga mkono hoja
     
  9. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni lazima CDM ije na kitu kipya siyo siku zote siasa za majukwaani, wenzetu ulaya ndiyo siasa zao siku hizi, kwa watanzania walioko marekani wataniunga mkono kwamba kwa sasa wale republican wanendelea na makongamano ili kupata mawazo mapya nje ya chama chao, kuna wasomi wazuri, watu wenye maono mazuri lakini hawapendi siasa ila wanapenda makongamano kwa pale ni mahali brainstorming is the major take.

    Nakusihi sana Mnyika mimi sijawahi kufika ulaya lakini kupitia TV and other media iko poa na yanayotokea huko na sisi we must re-engineer our system of running politics by imitating the contemporary approach zaidi ya kuendela na traditional approach.

    Kwa kufanya hivyo mtapata new ways of doing things

    baadae washikaji
     
  10. M

    Malova JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 764
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ushauri mzuri
     
  11. M

    Mr.Busta JF-Expert Member

    #11
    Aug 30, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Together we can.naunga hoja.baada ya m4C tujadili kitblamu namna ya kutawala kitalamu zaidi.
     
  12. d

    dorr Member

    #12
    Aug 30, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja, nyongeza yangu pia chadema waandae utaratibu wa kuzungumza na watanzania kila mwanzo wa mwezi kuhusu mambo mbali *2 yakitaifa. napendekeza sio lazma iwe ni mwenyekiti bali yeyote atakaekuwa ameteuliwa kutoka nec ya chadema. vipindi hivyo virushwe hewani ktk Tv (S) garama tushirikishwe tutalipa watanzania
     
  13. d

    dorr Member

    #13
    Aug 30, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja, nyongeza yangu pia chadema waandae utaratibu wa kuzungumza na watanzania kila mwanzo wa mwezi kuhusu mambo mbali *2 yakitaifa. napendekeza sio lazma iwe ni mwenyekiti bali yeyote atakaekuwa ameteuliwa kutoka nec ya chadema. vipindi hivyo virushwe hewani ktk Tv (S) garama tushirikishwe tutalipa watanzania
     
  14. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #14
    Aug 30, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,323
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    Sidhani kama CCM itaruhusu muendelee kuwa-frustrate itatumia matawi yake kama vile Polisi kuhakikisha hakuna kongamano litakalo ruhusiwa na mkilazimisha lazima watu wafe kutokana na kupigwa na kitu chenye ncha kali (Risasi) kama Morogoro.
     
  15. HUGO CHAVES

    HUGO CHAVES JF-Expert Member

    #15
    Aug 30, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,542
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    ITS AGOOD IDEAS ,kwa mfano utaratibu wa kumuhoji bungeni waziri mkuu ,huu uliigwa kutoka kule uingereza kwenye bunge la mabwenyenye ,house of common,na unafanya kazi vizuri hapa .
     
  16. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #16
    Aug 7, 2016
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,797
    Likes Received: 774
    Trophy Points: 280
    Haya yalikua mawazo mazuri. Rejea za kuanzisha ukuta zilikua muflis.
     
  17. L

    Lupyeee JF-Expert Member

    #17
    Aug 7, 2016
    Joined: Jun 28, 2016
    Messages: 1,754
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Kuogoza Nyumbu hadi raha , unawaletea maigizo ya kushika UKUTA ili wakuachie nafasi ujigawie ruzuku ya chama hovyo.

    Chadema mpaka Leo hawajapeleka gharama walizotumia kwenye uchaguzi mkuu.

    Wizi mtupu.
     
Loading...