Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwako mh. Spika, mama makinda: Umetupandishia gharama za muda wa hewani watanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by AUTOMATIC, Aug 18, 2012.

  1. A

    AUTOMATIC Member

    #1
    Aug 18, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huku akijua kabisa kuwa idadi ya wabunge walioitikia hoja ya mheshimiwa wenje ya kutaka gharama za malipo ya muda wa hewani kubaki kama awali ilikuwa kubwa, mama Makinda alidai kuwa idadi ya wabunge walioitikia ndiyoooo kukubaliana na ongezeko hilo walikuwa wengi. Hali hii ilijidhihilisha hapo jana wakati wa kupitisha "financial bill" kwa wizara ya fedha.
    MY TAKE: Watanzania wote tunaotumia mitandao ya simu hasa walalahoi, huyu ndiye ndiye adui yetu katika hili na utaratibu wa "ndiyooooooo" upigwe marufuku ili kuruhusu upigaji kura
     
  2. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    nina uhakika huu muswada utarudishwa bungeni!tusubiri tuone.
     
  3. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aiseee baba yangu huyu mama ana anachokijuwa yeye si anawekewa laki 10 na serekali

    ngoja nikalime na jembe langu la mkono
     
  4. M

    Mkekuu JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndo tujifunze kufanya uchaguzi sahihi,maana tumezoea kulalamika tu.2015 piga chini magamba wote.
     
  5. A

    AUTOMATIC Member

    #5
    Aug 18, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hili ndo Jambo la msingi la sivyo tutazidi kuchambia majani ya mgomba miaka yote.
     
  6. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,322
    Likes Received: 777
    Trophy Points: 280
    Kwani hamjiulizi kwanini Vodacom walienda kabla ya bunge kuanza na wakagawa simu bure
    Pia jiulizeni kwanini mtambo wa kuangalia idadi ya simu haujanunuliwa mpaka sasa badala makampuni ya simu ndiyo yanasema tulipata kiasi hiki kutokana na simu hizi zilizopigwa
    Hakuna cha january makamba wala nani huu ni mchezo wa makusudi kwani badala ya serikali kuzibana hizi kampuni zilipe kodi zimeendelea kuwakandamiza wananchi
     
  7. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,201
    Likes Received: 1,432
    Trophy Points: 280
    huyu mama alinikera kupita kiasi siku hiyo! halafu ukiangalia macho yake utadhani anakaanga sumu halafu anajichekeshachekesha kama mjinga!
     
  8. a

    adolay JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280
    Makinda is just a rubber stamp, she never decide on the side of tanzanian's where the poor are the majority. Always makinda sides with minority richest businessmens (mafisadi) or big companies.

    I will blame ccm for overthrowing Sita who at least dared to putfoward and give consideration on matters would harm poor mostly or the nation at large.

    Ccm kazi mnayo 2015 maana kila kiongozi anachimba kaburi kwa mtindo wake.
     
  9. A

    Aaron JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,119
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    bunge letu ifikie hatua ya kuwa linapiga kura za maandishi mambo ya ndiooo, Hapanaaaa Kama watoto wa chekechea.
     
  10. anjnr

    anjnr JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 469
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nasikia ni mwenyekiti wa bodi ya wakuregenzi wa kampuni fulani ya mawasiliano hapa nchini.
     
  11. Escobar

    Escobar JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wakati nchi zote zinapigana kupunguza gharama za mawasliano sisi ndio tunapandisha licha ya umaskini tulionao. Tuna upungufu wa viongozi wa watu waliowengi kwa maana ya maskini. Viongozi wetu wanaotoka katika familia maskini sana na kuchaguliwa na watu maskini ili wakawapiganie kupunguza ugumu wa maisha wamekuwa wasaliti wakuu kwani badala yake wanaenda kujiattach kwenye class ya wafanyabiashara na watu mashuhuri na kutafauta kukubalika na tabaka hilo ambalo lipo kimasrahi zaidi na kusahau kabisa halihalisi ya kule walikotoka. Nchi hii masikini wataendelea kuwa madaraja na ngazi za mafanikio ya watu mpaka watakapoamka. Siongelei tabaka la watanzania kama mliomo humu angalau mnaona hovyo hovyo inayoendelea, am talking about wanavijiji wa njombe, namanyere, na vijiji vingene ambako mtu anaweka shilingi 500 kwenye sim kwa wiki na kubeep ndio kupiga.
     
  12. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,226
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    Huyu mama ni picha ya spika tu na sio Spika
    Huenda ana maslahi na hizi kampuni na hata kuwa alishakatiwa mzigo wake.sielewi sababu ya kukubali magari makuukuu yaendelee kuingia kwa kumsaidia mlalahoi lakini hapo hapo kumuongezea kodi katika air tyme.

    Ikumbukwe watanzania wanaoweza kumiliki magari ni wachache lakini simu ni kitu ambacho asilimia kubwa ya watanzania wanaweza kukimiliki,mathalani huko vijijini SIMU,TOCHI na RADIO mara nyingi ndio asset za thamani mtz anazoweza kumiliki

    sasa kumkaba katika hili ni sawa na kukamua maji katika ndoo na kumwagia mtoni..yeye huyu mama anatumia Postpaid inalipiwa na bunge,hafikirii mtz anayeishi kwa wastani wa dola moja kwa siku atamudu vipi hizo gharama

    Tumekuwa tukilalamika na kulalamikiwa kila siku kuwa tz gharama za simu ni kubwa ukilinganisha na wenzetu lakini badala ya kuzishusha au kustabilise zilizopo tunazipandisha wakati huo huo makampuni ya simu yanakwepa kodi na hayana monitoring yoyote

    Walitudanganya kuwa oooh Optic Fibre ikiungwa gharama za simu zittashuka,Je wewe mama semambba ndio kushuka huku? kwa utaratibu ule labda kawafanyie watu wa njombe na sio watz wote
     
  13. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,434
    Likes Received: 13,443
    Trophy Points: 280
    Mkuu wa kulaumiwa ni wabunge kwani wanamuendekeza huyu mwanamke namna ambavyo anawaburuza.Mimi mwenyewe nilishuhudia wakati wanapitisha hicho kifungu.Ni wazi waliopinga walikuwa wengi na kuna sauti kama sikosei ilikuwa ya Zitto alietaka ipigwe kura ya siri lakini yule mwanamke bila aibu alikataa.

    Sasa mimi nawashangaa hawa wabunge kwanini wasilete hoja ya kumkataa huyu spika kwani wao ndio wanaoweza kumuondoa.Vinginevyo watakuwa wanafiki.Huyu mama anawaburuza sana na wao wamebaki kuwa kama watoto wa chekechea wanaokubali kuburuzwa badala ya kupaza sauti kumkataa.

    Binafsi simpendi kabisa huyu mama kwani huwa anaonekana dhahiri kuchukia pale anapoona serikali inabanwa.Sasa sijui kama anajua wajibu wa bunge.Kweli huyu mama hafai kabisa kuwa spika kwani mara nyingi anatumia madaraka yake kuilinda na kuitetea serikali.

    Tatizo wamekuwa kwenye madaraka miaka mingi kiasi kwamba hawajui tena ugumu wa maisha kwani wao kila kitu serikali inawagharamia hata hizo simu zao na ndio maana akaburuza wenzake wapitishe ule uamuzi.

    Wabunge huyu mama hawafai na mumkatee kama mko serious na kazi yenu.
     
  14. kay 18

    kay 18 Senior Member

    #14
    Aug 18, 2012
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hahahahaha!umenchekesha sana sokoni,
     
  15. k

    kundaseni meena Member

    #15
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 62
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tunakusubiri kitaa mama, nikikuona lazima nikupopoe mawe.
     
  16. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #16
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    [h=3]Uongozi wa Kampuni ya Vodacom Tanzania Wakutana na Spika Wa Bunge Anne Makinda na Kamati Ya Miundombinu Mjini Dodoma[/h]
    [​IMG]
    Spika wa Bunge Bi. Anna Makinda kulia akiongea na Mkurugenzi Mtendaji wa Vodacom Tanzania Bw. Rene Meza na Ofisa mahusiano Mkuu wa Vodacom Mwamvita Makamba. Viongozi wa Vodacom walipomtembelea Spika ofisini kwakwe mjini Dodoma leo.
    [​IMG]
    Mkurugenzi Mtendaji wa Vodacom Tanzania Rene Meza (wa kwanza kulia) akifuatiwa na Ofisa Mkuu wa Mahusiano wa kampuni hiyo Mwamvita Makamba wakiwa pamoja na wajumbe wa kamati ya Bunge ya miundombinu. Vodacom ilikutana na kamati hiyo leo mjini Dodoma kujitambulisha na kuzungumzia uwekezaji wa Vodacom nchini.
    [​IMG]
    Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Miundombinu Peter Serukamaba akiongoza kikao cha pamoja kati ya kamati yake na uongozi wa kampuni ya Vodacom Tanzania iliyotembelea kamati hiyo leo mjijini Dodoma kwa lengo la kujitambulisha na kuzungumzia uwekezaji wa Vodacom nchini. Wa kwanza kulia ni Mkurugenzi Mtendaji wa Vodacom Rene Meza akifuatiwa na Ofisa Mkuu Mahusiano wa kampuni hiyo Mwamvita Makamba
     
  17. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #17
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    http://www.jamiiforums.com/habari-na-hoja-mchanganyiko/282950-vodacom-yahonga-wabunge-blackberry-2.html

    Katika hatua ambayo imeibua mjadala mzito katika kipindi hiki cha Bunge la Bajeti, Kampuni ya Simu za mkononi ya Vodacom imemwaga Blackberry kila moja ikiwa na thamani ya Shilingi laki 7 na muda wa maongezi wa Shilingi 100, 000 ka wabunge 23 wa kamati ya Miundombinu akiwemo Spika wa Bunge Anna Simamba Makinda.

    Baadhi ya Wabunge wameripotiwa kukataa simu hizo huku Mwenyekiti wa Kamati hiyo Peter Serukamba na Spika Anna Makinda wakidaka ofa hiyo kiulaini.

    Source; Gazeti la MWANAHABARI la leo

    My Take:
    Si kwamba huu ni mkakati wa Vpdacom kuzima kelele za Wabunge ambao wamekuwa wakidai kuwa makampuni ya simu yamekuwa yakiwakamua wananchi vya kutosha na yamekuwa yakilipa kodi kiduchu?
     
  18. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #18
    Aug 18, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Makinda haendagi sokoni,haendi buchani,hapandi daladali,hapingi foleni kununua luku,
    zaidi makinda simu yake hajawahi kuomba nipige TAFU ya jero unategemea amtetee nani?
    Dr slaa aliwaasa kuwa ccm ni janga la kitaifa hamkumwelewa?
     
  19. MUIKOMA

    MUIKOMA Member

    #19
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 1, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, umeanika hadi maini yameonekana. KUMBE ndo source ya kamchezo kote!!!!!!!!!!............ Haya bana Ngoja voda waziri kututengenezea voucher za tsh. 450.
     
Loading...