Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwako mbunge wangu Regia mtema; TAKURURU

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by politiki, May 14, 2011.

  1. p

    politiki JF-Expert Member

    #1
    May 14, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Swali langu linahusu taasisi inayoitwa takukuru naomba swali hili uniulizie bungeni nikiwa kama mlipa kodi wa nchi hii.
    Takukuru mwaka 2010 ilitumia kiasi gani cha fedha kwa mwaka mzima??
    Walipokea malalamiko mangapi na mangapi kati yao waliweza kuyafanyia kazi??
    Kati ya hayo malalamiko waliyopokea ni mangapi waliweza kuyafikisha mahakamani??
    Kati ya hayo waliyoyafikisha mahakamani ni mangapi walishinda na mangapi walishindwa ??
    Ni watu wangapi walifungwa mwaka mzima wa 2010 ikiwa ni matokeo ya uchunguzi wa takukuru???

    Swali la niongeza:
    Litokane na jibu la mheshimiwa waziri nalo swali litakuwa je kiasi cha fedha kilichotumiwa mwaka 2010 je kinalingana na matokeo ya kazi waliyoifanya???
    Does the perfomance worth the money the country is spending on it??? je haoni kuwa kama fedha hizo zilizotumika zingeweza kuwa manufaa zaidi
    kama zingejenga shule au hospitali badala ya kutumika kuwafunga watu wanne kwa mwaka mzima???
     
  2. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #2
    May 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kweli aithee.!
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    May 15, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Ninachojua ni kuwa Mwakalebela na mkewe pale Iringa waliishinda Takukunguru(respect@Rev.Masanilo) kwa aibu sana mahakamani, na takukuru wakaonekana ni comedians!...Actually wanaweza kufunguliwa defamation lawsuit ya millions na kuitia serikali majaribuni!

    Kiukweli kuna kila sababu ya kufanya cost-benefit analysis ya kuwepo kwa taasisi hii isiyo na meno!
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    May 15, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,823
    Trophy Points: 280
    mkulu anawaingilia kaktika kazi zao-wikiliki
     
  5. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #5
    May 15, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    wanashika vidagaa
     
  6. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #6
    May 15, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,958
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    hii taasisi haina manufaa kwa watanzania, sioni kwa nini mh rais agundui hilo na kuifuta
     
  7. mtemiwaWandamba

    mtemiwaWandamba JF-Expert Member

    #7
    May 15, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Ataifutaje wakati ameiweka kwa manufaa yake na si kwa Watanzania wote?

    Anafidika nayo.
     
  8. m

    mkwegi Member

    #8
    May 15, 2011
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Iwapo maswali ya msingi yatajibiwa vizuri hapo juu (toka kwa politiki), of which obviously gharama itakuwa ni kubwa na hakuna kesi za maana walizo register, itatosha ku justify their elimination unless iwe proven inabaki kwa manufaa ya nani.
     
Loading...