Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwako Kaka William Malecela

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Masanilo, May 12, 2011.

  1. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #1
    May 12, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Kaka William Malecela

    Bila shaka uko salama na unaendelea na majukumu ya kila siku ya kimaisha. Nimeona leo nikuandikie waraka wa kirafiki kuhusiana na hali ya kisiasa na maisha yetu huku Tanzania. Nilikusoma siku chache zilizopita ukifahamisha umma jitihada zako za kuanzisha tawi la CCM huko uliko. Wengi walikupongeza na wengine kama kawaida walikubeza na kwenda mbali zaidi. Nakumbuka kwenye lile bandiko uliweka kauli mbiu ya kuvua magamba na CCM mpya. Nadhani Kaka Wiliam unajua sasa zile zilikuwa ni sanaa tu, Mukama na Nape wamekuwa wakitofautiana na muafaka na nani na lini hatua zitachukuliwa zidi ya wale waliokiweka chama chenu hapo kilipo. Mukama alienda mbali zaidi kudai hakuna listi ya watakao vuliwa magamba. Kumbuka huyu ndiye mtendaji mkuu wa shughuli za kila siku za chama na sekretariat nzima.

    Bila shaka hakuna anachofanya Kikwete bila Rostam, Chenge na Lowassa kujua. Hawa watu wameshiriki kwa karibu sana na Kikwete na kufanikisha CCM-Mtandao Kushika dola. Haikuwa rahisi watu hawa kutengana kirahisi kama wengi tulivyotaka iwe. William ningeweza kukuandikia PM ila nimeona wacha na wanaJF wengine walione na watachangia. CCM na Magamba ilikuwa ni sanaa, kama ambavyo mwenyekiti wenu amekuwa akicheza na jukwaa kufurahisha hadhira. Alianza na semina elekezi Ngurudoto, kwa top govt officials, tunajua kashfa za ngono zilizofanyika kule 2006. Juzi katembelea wizara na kuamsha utendaji wa kazi, sasa amekuja na semina elekezi Dodoma, anarudia yale yale, kwenye formal logic hali inaitwa Tautology, hakuna tija wasiofanya kazi awapige chini, ngonjera zake zina gharama sana kwa wapiga kura. Nina wasi wasi CCM itagawanyka mikononi mwake na Muungano na Zanzibar utavunjika kabla ya 2015.

    Kaka ningekushauri ufunge hilo tawi njoo tuungane kwa mambo yenye maslahi kwa taifa! Tuwe watanzania na si waCCM. Taifa lije mbele kama watanzania shida za umeme zinatokana na ufisadi zinatupata wote.

    Ilikuwa niandike mengi wacha niwahi mazishi kuna kada wa CCM amekufa hapa mtaani

    Respect

    Mdogo wako Mch Masa
     
  2. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #2
    May 12, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,892
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    mwenye macho na aone.. mwenye masikio na asikie! asante mkuu
     
  3. M

    MILKYWAY GALAXY Senior Member

    #3
    May 12, 2011
    Joined: Dec 12, 2008
    Messages: 196
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ReV,

    Kwanza pole na msiba wa mwenzetu.

    Ombi:
    Utakapo rudi jukwaani naomba umalizie hayo mengi uliyonayo.
    Ni muhimu sana tuelimishane, tuhabarishane na tuelekezane.

    Tanzania (bara na visiwani) ni yetu sote (CCM/CDM/CUF/HIZBU/Yahaya/Mtikila/EL/Mrema/mimi/wewe nk).

    Ni mboni ya jicho letu, likipofu hatuna pa kuponea.
     
  4. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #4
    May 12, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    !!!!!!! ?????////
     
  5. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #5
    May 12, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,550
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280

    Mwenye Pua kama yangu na aje Anuse !!
    polen pastor Mungu awape wepesi kama wenzangu wa pemba wasemavyo mmalize salwama
     
  6. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #6
    May 12, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,550
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    Yanatosha Mpwa akimaliza waweza tusikuone tena humu ndani..kuna upuuzi mwingi wa CCM bora ameamua kumtanabaisha ndugu yetu nae asome nyakati ..tatizo la malecela mgomba ulipochimbwa najua aana hamu ya kuingia kule kwenye kisima cha uzima cdm tatizo ndio hilo
    so kwa kuanzia tuanze kuombea ule Mgomba uje kwetu nilifurahi sana maneno yake siku watu walipojivua gamba..yule mzee soon atatoka kule sio mahali pake kabisa natumaini mkianza kwa willy mi wacha nianze maombi kwa Babu Yangu..unajua tunapoelekea kuna uwezakano wa kuoona Mbingu kwa ajili ya CCM kwako Willy
     
  7. wasaimon

    wasaimon R I P

    #7
    May 12, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aisee, ulikuwa wapi siku zote kumwandikia WM barua ya namna hii, sasa maliza mistari yako yote huenda kuna mistari mizuri umeiacha.
     
  8. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #8
    May 12, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,436
    Trophy Points: 280
    Naam Rev,
    Ni imani yangu William amekusoma...na kama ana kichwa kizuri atakua ameelewa hata yale ambayo hukuandika! Kwa suala la msiba nitoe pole kwa kua aliyefariki ni mwanadamu mwenzetu bila kujali itikadi yake kichama!
     
  9. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #9
    May 12, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Bwana WM usikate tamaa na hizo porojo. CCM sasa imepata makamanda wa kupambana na kelele za Dr. Slaa. Hawa watu walizoea wao kupiga makombora na akina Makamba kutulia, siku hizi tz mambo mswano, Dr. Slaa akitoa kashfa kuhusu ufisadi wa CCM, Nape anajibu na vielelezo wa UFISADI wa Dr. Slaa.

    Hao CDM kesho wana mkutano Songea, leo CCM ina mkutano Songea; KUMEKUCHA!!!!
     
  10. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #10
    May 12, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Aisee huyu kumbe ni gamba pia!
     
  11. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #11
    May 12, 2011
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Sisi tulifikiri mnafikiria jinsi ya kutatua shida za wananchi, kumbe juhudi zote ni kujibu makombora ya Slaa!. Ama kweli kazi tunayo!.
     
  12. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #12
    May 12, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,436
    Trophy Points: 280
    Mafilili usichojua ni kwamba kila zama ina kitabu chake! itafaa nini km mtu akijikusanyia watu wengi kupindukia wakati wa maziko yake?
     
  13. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #13
    May 12, 2011
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Masa baada ya kugundua jamaa ni share holder unatetemeka! unaogopa ban nini (joke). Huyo mwache abaki huko huko kuna watu wako upande huo ili kutimiza jambo fulani, ni mpango kamili. Hivi unafikiria Mungu anashindwa kumwangamiza shetani aka lucifer? la hasha ila ni kwa sababu Mungu anataka unconditional love!
     
  14. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #14
    May 12, 2011
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,314
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    - Well, Mkuu sana Masa heshima yako na ahsante sana kwa ujumbe wako, naomba kusema hivi:-

    1. CCM ni chama kikubwa sana kuliko Mukama na Nape, waliowavua ujumbe wa NEC na CC mafisadi sio Mukama na Nape, isipokuwa ni chama cha CCM collectivelly.

    2. Mwenyekiti wa CCM Taifa ambaye ndiye Rais wa Jamhuri kwa sasa, ndiye mtendaji mkuu wa chama CCM na amesema wazi kabisa kwamba maneno ya Nape ni yake pia, kwenye siasa za taifa hapo ndio mwanzo na mwisho, hakuna mwingine tena hata awe Mukama, Mwenyekiti ndio; FULL STOP WA YOTE!

    3. CCM kujivua magamba, ninaliamini kwa 100% kwanza tayari lilishaanza na sasa ni process tu kwenye kusomga mbele na kujivua na ni kwa speed ya CCM sio ya Chadema au anybody else! na kama kweli Rais wa sasa haamui maamuzi bila hao mapacha, basi wangekuwa bado wapo CC na NEC, na kama kweli Lowassa ana nguvu kama inavyosemekana basi angekua Makamu wa Mwenyekiti wa CCM Taifa, siku aliponyimwa hivyo nafasi ukienda kuanglia records humu JF utaona nilisema wazi kwamba ulikuwa ndio mwisho wake politically, sasa jiulize nani aliymenyima hiyo nafasi?

    4. Kuhusu Tawi, kwa kweli kama nilivyoahidi nipo mbioni kulifungua very soon bado some very few touches ninazipitia kabla halijasimama, na mimi binafsi sina nia ya kuongoza tawi hilo, nitaliongoza kwa muda tu kuelekea kusimama na kuwaachia wengine maana in the wake ya habari za ushiriki wangu hapa JF last two weeks, nimeongezekewa sana na shughuli ambazo sasa zinaanza hata kunizidi kimo kwa sababu watu wanahitaji sana msaada wa mawazo! So!

    - Mwisho naomba kutoa ushauri wangu wa bure hapa JF, kwamba wakati umefika kwa baadhi yetu kujitoa nje to the public ili mfahamike na muweze kutumika kulisaidia taifa letu changa, maana hapa kuna watu kama wewe na wengine wengi ambao wana mawazo makubwa sana, lakini wenye shida hawawezi kukutafuta na hili jina, I mean ni ushauri wa bure tu!


    William @ NYC, USA.
     
  15. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #15
    May 12, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Sishangai wana CDM kawaida yenu ni kushangiliwa tu!!! Hamtaki kusikia mawazo ya upande wa pili wa shilingi. Songea ni kipimo chenu cha mapenzi ya wananchi kwenu, CCM Songea siku zote inagalagaza siku wapinzani. Usitumie nafasi ya akina WM kuwa nje ya nchi kuwadanganya badala ya kuwapa hali halisi kuhusu UPEPO wa kisiasa hapa nchini. Daima sitafungana na wale wasiotaka kuambiwa NO.
     
  16. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #16
    May 12, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu sijui hata unaongea nini! mimi siko chadema nipo CUF kama ukitaka kujua chama changu, Hapa hatuko kwenye kugalagazana mkuu hebu soma mawazo ya Malecela hapo juu ndo maana watoto wa viongozi wa ccm wataendelea kuongoza nchi hii sababu mtu kama wewe hufunguki na mawazo yako ya kitoto ya ushabiki zaidi kuliko UTAIFA!
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    May 12, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Maneno mazito sana haya! Kiasi nakubaliana na wewe ingawa umekuwa mjanja sana umenijibu kisiasa zaidi. Kama mwenyekiti ni tatizo huoni kuwa maamuzi yake yanaweza kuweka CCM pabaya? Kumbuka Raisi huyu aliye madarakani anamaliza muda wake 2015, CCM itaendelea kuwepo na ingependa iendelee kushika dola kwa miongo mingi mbele.

    Nadhani ifike wakati kofia ya Rais itenganishwe na Uenyekiti wa chama kusudi kama raisi anaharibu basi mwenyekiti aweze kuwa anampa mwongozo kwa sera za chama. Kuna Kada mmoja msibani hapa anadai CCM itakuwa imara iwapo Kikwete ataachia uenyekiti na apewe mtu mwingine makini kama Salim A Salim hata Kinana....walisemeaje hili?

    Kuhusu ushauri wako:

    Wengi tutaufanyia kazi ila bado kidogo

    Tupo Pamoja

     
  18. Questt

    Questt JF-Expert Member

    #18
    May 12, 2011
    Joined: Oct 8, 2009
    Messages: 3,013
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    sasa Brother William unaweza ukakubaliana na hali ilivyo ndani ya CCM kuwa kuna kukinzana katika utoaji wa Taarifa???? Au kwa maneno mengine maneno ya MUKAMA sio ya Mwenyekiti????

    Kwa nini zile kauli alizokuwa akizitoa NAPE dhiki ya mapacha watatu kwa sasa hazisikiki??? Kapigwa BITI???

    Further more kwa hali ya Maisha ilivyo hapa Home esp. huku KIGOMA nani wa Kulaumiwa???? Vp kuhusu mgao unaoendelea kulitesa taifa??? na viongozi ni wale wale wenye same old porojo.....

    CHUKUA HATUA BRO'!!!!
     
  19. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #19
    May 12, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    :A S 103::A S 103::A S 103: Umejieleza vizuri toka juu lakin hapo kwenye RED ndo umealibu :pound::pound::pound:
     
  20. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #20
    May 12, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Kwa wale ambao mmesoma 'literature', iwe ya Kiswahili au ya Kiingereza, mnaweza kutafsiri ujumbe wa Mafili kwa aina mbili. Je umeweza kubaini tafsiri hizo?
     
Loading...