Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwako JK (Shairi)

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Shark, Oct 10, 2012.

  1. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,710
    Likes Received: 1,841
    Trophy Points: 280
    [h=5]Mpoto alituma salamu, ukavunga ujazisikia
    Roma akashika kalamu, nyimbo akakuandikia
    We una akili timamu, sema tu hutaki zitumia
    au mpaka imwagike damu, ndiyo utajua tunaumia?


    Izzo-B akamtuma rizi1, Kaka umetukaukia
    Nami naenda Mtandaoni, Jibu nasubiria
    Natoa Yangu Maoni, Maisha Kulalamikia
    au mpaka imwagike damu, ndiyo utajua tunaumia?


    Maisha Magumu Jamani, au kwako wayaonaje?
    Ntaabika Maishani, Sijui kesho Ikoje,
    Nataabika Mtaani, Ahadi zako nizingoje
    au mpaka imwagike damu, ndiyo utajua tunaumia?





    [/h]
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,062
    Likes Received: 5,250
    Trophy Points: 280
    Haleluyaaaaaaa.....
    Safari hii kijana mwenye miaka 62 ataelewa tu hata kwa njia ndefu, maana tumejaribu njia fupi imeshindikana
     
  3. gwandumi

    gwandumi Senior Member

    #3
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 144
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    JIBU KUTOKA IKULU
    damu haimwagiki,na haki haitendeki
    umekaa unataka HAKI?,utabaki kama MWALIMU na Chaki
    mi ni maji we samaki,ila kihesabu ni buku na laki
    mnachoongea siwasikii,niko bize naskiliza muziki (wa mipasho):biggrin:
     
  4. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #4
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Ujumbe kwa lugha nyepesi ameshindwa kuelewa; unafikiri lugha ngumu kama hiyo atahangaika kufikiri labda mtumie kikundi cha ngoma ama taarabu.
     
  5. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #5
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,710
    Likes Received: 1,841
    Trophy Points: 280
    Ari Mpya Kasi Mpya, Ahadi ulituletea
    Vilevile Nguvu Mpya, Mbele Uliongezea
    Ukweli Maisha Mapya, Kwako tulitegemea,
    Chonde Chonde Mkuu, Mtaani ni Kugumu.



    Mbona watutenga, nasi tulikuchagua,
    Imani tulijenga, Daktari kutuagua,
    Machozi yanilenga, Njaa yanikwangua,
    Chondechonde mkuu, Mtaani Kugumu.
     
  6. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Hapa siongei na Riziwani
    naongea na baba yake
    asitufanye maayawani watz si tuteseke
    Ajiulize atajibu nini mbele ya Muumba wake
    Kafisadi mpaka madini
    Mwana-Apolo vipi atoke?
     
  7. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    nilishasema hadi kuchoka nchi hii nimeichoka,
    mambo yanavyoendeshwa si kama tulipotoka,
    kila nikifikiria machozi yananitoka,
    sijui lini mtanzania anaweza kuokoka.

    tukijipanga kwa ufanisi nchi tutaikomboa,
    wala rushwa na mafisadi hakika tutawaondoa,
    majumba yao ya kifahari nakwambia tutayabomoa.
    tuijenge tanzania mpya wafilisi kuwachomoa.
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,308
    Trophy Points: 280
    poleni sana
     
  9. Root

    Root JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,450
    Likes Received: 3,446
    Trophy Points: 280
    huyu raisi anajua hatukumchagua ndio maana hatujali,pia analipa kofia,kanga,fulana,wali maharagwe mliokula.
    He was not chosen by us they just put him by fliping the results

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  10. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,562
    Likes Received: 3,781
    Trophy Points: 280
    The Boss we mbaya!!!!
    au ndo wewe baba riz nini!??
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. N

    Nyakipambo JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asanteni sana malenga wetu mkuu Shark, Gwandumi, Tindikali na Iron Lady
     
  12. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #12
    Oct 11, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    sasa mkuu pole yetu sisi au na wewe pia?,
    nahisi kama unaishi tz nawe waumia pia?,
    yanini kujiengua kama wewe si mtanzania?
    au wewe ni kundi la wale wasio na shida walao kuku na bia?

    teteteteeee boss upoooooooooooo
     
  13. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145

    [​IMG]
     
  14. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    hii tu ndio njia rahisi hamna nyingine
    2015 [​IMG]
     
  15. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    mkuu nivea
    siku ikitokea hiyo nitafurahi mie. naisubiri kwa hamu kubwa.
     
  16. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    mkuu the boss
    kumbe hata huku huwa unapitia?
     
  17. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #17
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Asiposikia muambieni ajaribu kufanya machache tu kati ya yale yaliyoimbwa na Jeremiah (Ningekuwa Rais)!!
     
  18. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #18
    Oct 11, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,308
    Trophy Points: 280
    napenda mashairi
    only ya siasa za kulalamika yananitia uvivu
    nimewapa pole kwa kulia lia sana

    mimi nilishaamua nitaishi as if nipo ugenini,mind my bussiness zaidi..
    sitaki stress za siasa
     
  19. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #19
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    mkuu unakosea huwezi kuishi kama upo ugenini na hali upo nchini na nina uhakika yanayofanyika humu nchini yanakugusa. siasa si kwa ajili ya wanasiasa inamgusa kila mtu na kumuaffect kwa namna moja ama nyingine. na kwa uzalendo zaidi huwezi kusema unamind bussiness zako kwani unajidanganya mkuu. hizo business zako zinaafectiwa na namna nchi hii inavyopelekw kila mtu akimind business zake nani ataikomboa nchi.
    naamini wewe ni mzalendo ila hujaamua ama umekata tamaa. kupiga kelele na kulalamika ni sehemu ya kuleta mabadikilo kwani inaprove that there is conflict in the society, and karl marx once said conflict leads to change in any society.
     
  20. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #20
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    nashukuru mkuu tunajaribu tu.
     
Loading...