Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwaheri mwalimu .....kwaheriii tutaonana keshooh!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Mar 16, 2010.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hii..." Saaa..imefikaaa..ya kwenda nyambani....mama amepikaaa...wali na nyama....Saa imefika ya kwenda nyumbani Mama amepikaaa wali na nyama.......Kwaheri mwalimu .....kwaheriii...tutaonana keshooooooooooo..."basi hapo ni Mbio mtindo mmoja madarasa ya udongo...basi wengine tunaruka madirishani.....hapo jumatatu lakini SHATI halitamaniki...daaaah...aiseee...nakumbuka mbali..mno....daaaah..

    Mabata madogo madogo yanaogelea, yanaogelea ktk shamba nzuri la bustani.............
    Hesabu mama ohhh hesabu, hesabu ninakupenda ahhhh hakika.....................

    SHAIRI LA SADIKI NA SIKIRI
    Sikiri mimi masikini
    Uvivu wangu nyumbani
    Ukiwa huu wa njiani
    Nakufa hapa kwa nini?

    KAMA MNATAKA MALI
    Karudi baba mmoja, toka safari ya mbali
    Kavimba yote mapaja, na kutetemeka mwili
    Watoto wake wakaja, ili kumtaka hali
    Wakataka na kauli iwafae maishani

    Akatamka mgonjwa, ninaumwa kweli kweli
    Hata kama nikichanjwa, haitoki homa kali
    Roho naona yachinjwa, Kifo kimenikabili
    Kama mnataka mali, mtayapata shambani
    ........................................>

    Ninaye ndege mzuri, mrembo wa Kupendeza
    Rangi zake mashuhuri, ni nne nawaeleza
    Ndizo rangi za fahari, urembo kuutimiza
    Ndege huyu ndege gani, hapa Kwetu Tanzania?
    ..........................................>

    Twakukaribisha Mwenge
    Mgeni wetu uringe
    na wenyeji tukupambe
    Huku tukishangiria!

    Huyu ni Juma,
    Juma ana dada,
    Dada yake ni Roza,
    Juma anasema,
    Tia sukari Roza,
    Tia maziwa,
    Roza una kiu?
    Kunya chai Roza.

    Manenge na Mandawa--
    Tumbo niache....Nimuachie Manenge
    Tumbo niache....Nimuachie Mandawa
    Duh Enzi za mwalimu mambo yalikuwa mswano sana!
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Ah umenikumbusha mtakuja primary school na maweni primary ktk kitabu cha english, walipiga mechi za uhakika hahaa
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Nuru yako yatangaza
    Kuwa umetoa giza
    Nuru umeieneza
    Hapa kwetu Tanzania

    Ona kwetu uwakavyo
    Nuru njema utoavyo
    Ona ushangiliwavyo
    Vigelegele sikia.

    Kwetu ukitoka mwenge
    Uendelee mahenge
    Ila mwakani upange
    Kuja kututembelea!
     
  4. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2010
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    hahahah!!Musa and Neema sijui bado wapo hai...lol!! nahisi watakua wazee sana kule Kigoma enzi hizo Maweni Primary......
     
  5. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh, ingawa mimi sikuimba hizi nyimbo lakini nimefika hapo nikaona iko kitu haijakaa sawa :)

    Najua ni typo mkuu, lakini inanipa shida akilini naomba u-edit.

    Asubuhi njema
     
  6. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    pamoja na ugumu wa maisha watu bado mnakumbukumbu sana nawapa tano!
     
  7. M

    Mkorintho JF-Expert Member

    #7
    Mar 16, 2010
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 348
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Musa na Neema walishine sana kwenye English text books enzi hizo na Mtakuja Pr. School yao
     
  8. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,657
    Likes Received: 3,964
    Trophy Points: 280
    Hesabu ni nzuri sana we X2
    Mwalimu nifundishe nipate kuelewa
    eeh mwalimu eeh mwalimu nifundishe!!

    Mkuu umenikumbusha mbali sana...pata senksi la pili!!!
     
  9. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #9
    Mar 16, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    are you sleeping........are you sleeping brother musa....brother musa......wake up early morning.............ding...........dong .............ding.............ding..........dong.........ding
     
  10. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #10
    Sep 22, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Umesahau ubeti wa 3
    "Wewe umetoa chuki,
    tena umeleta haki,
    umejenga urafiki,
    mapendo yameenea!"
     
  11. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #11
    Sep 22, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sikiri alikuwa mtoto mvivu, mkaidi tena hana adabu. Baada ya kushindwa kutorokea Kigoma, haya ni majuto yake:
    "Sikiri mimi maskini,
    uvivu wangu nyumbani,
    ukiwa huu njiani,
    nakufa hapa kwa nini?"
    "Sadiki sasa ashiba,
    chakula kingi kwa baba,
    nirudi tena kwa baba,
    nakufa hapa kwa nini?"

    Sikiri alirudi nyumbani, alikuwa amechoka sana. Alipofika nyumbani, aliomba radhi, akawaambia baba na mama:
    "Naomba radhi nimekosa,
    nitakuwa mtoto mwema sasa,
    shambani tena sitakosa,
    baba na mama nisameheni"

    "Nitalima kama Sadiki,
    nitalima wala sichoki,
    na nyumbani tena sitoki,
    baba na mama nisameheni"

    Baba hakumpiga Sikiri, alimsamehe.
    Sikiri akabadili tabia yake, akawa anawasaidia wazee wake. Mama yake akamwambia: "Siku hizi wewe ni mtoto mwema kama Sadiki. Mtoto mtii hupendwa na wazee wake, tena hupendwa na watu wote kijijini. Endelea kuwa mtoto mwema.
     
  12. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #12
    Sep 22, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Mkuu umenikumbusha mbali sana huu wimbo nilikuwa naupenda sana
     
  13. C

    Chinga boy JF-Expert Member

    #13
    Sep 22, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 416
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Darasa la 3 na sungura sizitaki mbichi hizi
     
Loading...