Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa Watumiaji wa Email za Yahoo, Hotmail na Gmail..

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mbonea, Oct 9, 2009.

  1. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #1
    Oct 9, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    </SPAN>





    Watu wanaotumia email za Gmail, Hotmail na Yahoo wanashauriwa kubadili password zao haraka iwezekanavyo baada ya watu wasiojulikana kuhack maelfu ya email za watu na kisha kuziweka hadharani kwenye mitandao.


    Awali siku chache zilizopita watumiaji wa email za Hotmail walishauriwa kubadili password zao baada ya watu wasiojulikana kuzihack email 10,000 za Hotmail na password zake na kisha kuziweka kwenye website ya Pastebin.com ambayo wataalamu wa kutengeneza website toka kona mbali mbali duniani humegeana ujuzi walio nao.

    Wakati Microsoft ikiwashauri watumiaji wa Hotmail wabadili password zao, orodha nyingine ya email 30,000 za Yahoo, Gmail, AOL, Comcast na Earthlink pamoja na password zake imesambazwa kwenye mitandao duniani.

    Ukiachilia mbali email hizo 40,000 ambazo ziliwekwa kwenye internet, haijajulikana ni watu wangapi watakuwa wameibiwa email na password zao hadi sasa.

    Email hizo ziliibwa baada ya wezi wa email hizo kutengeneza website feki zinazofanana na Yahoo, Hotmail, Gmail n.k ili kuwachuuza watu waandike email na password zao wakidhania wanaingiza kwenye tovuti husika kumbe ndio wanawapa mikononi wezi hao email na password zao.

    Staili hiyo ya wizi hujulikana kama "Phishing" na browser nyingi mpya kama vile internet Explorer 7 na Mozilla FireFox zina programu ndani yake kwaajili ya kukulinda na wizi kwa njia ya "Phishing".

    Hofu kubwa ni kwamba wahalifu wa kwenye mitandao wanaweza wakatumia email hizo kuiba vielelezo muhimu vinavyohitajika kwaajili ya akaunti za benki na credit card.

    Kwa mfano fikiria mtu akishapata email na password yako ataweza kujua majina yako kamili na tarehe yako ya kuzaliwa vitu ambavyo anaweza akavitumia kukamilisha wizi wake.

    Pia kama utakuwa umehifadhi kwenye email yako au uliwahi kumtumia mtu email yenye vielelezo vyako vya benki na hukuifuta basi wezi hao wa mitandao kazi yao itakuwa imerahisishwa zaidi.

    Yahoo, Gmail na Hotmail wamewashauri watumiaji wa email zao wawe na tabia ya kubadilisha password zao kila baada ya siku 90.




    Source:NIFAHAMISHE
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mhhh! Hizo ndo shida za Technology hii sasa! Bora mie, e-mail zangu 90% ni za mapenzi, so hawatafaidi kitu, labda wanichukulie hao warembo!
     
  3. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #3
    Oct 9, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Shukrani kwa info. nafikiri na ile ya Ikulu ya kumuuliza Mh! Rais maswali watabadili ili nchi isije aibika.
     
  4. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #4
    Oct 17, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Sure!
     
  5. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,980
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Waache waendelee kuperuzi mails za watu tuu,siku wakijipindua kucheki zangu watakutana na ze utamu remix,lazima wakome!!!
     
  6. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,547
    Likes Received: 2,821
    Trophy Points: 280
    Kwa Watumiaji wa Email za Yahoo, Hotmail na Gmail..
    [​IMG]
    Wednesday, October 07, 2009 11:05 PM
    Watu wanaotumia email za Gmail, Hotmail na Yahoo wanashauriwa kubadili password zao haraka iwezekanavyo baada ya watu wasiojulikana kuhack maelfu ya email za watu na kisha kuziweka hadharani kwenye mitandao. Awali siku chache zilizopita watumiaji wa email za Hotmail walishauriwa kubadili password zao baada ya watu wasiojulikana kuzihack email 10,000 za Hotmail na password zake na kisha kuziweka kwenye website ya Pastebin.com ambayo wataalamu wa kutengeneza website toka kona mbali mbali duniani humegeana ujuzi walio nao.

    Wakati Microsoft ikiwashauri watumiaji wa Hotmail wabadili password zao, orodha nyingine ya email 30,000 za Yahoo, Gmail, AOL, Comcast na Earthlink pamoja na password zake imesambazwa kwenye mitandao duniani.

    Ukiachilia mbali email hizo 40,000 ambazo ziliwekwa kwenye internet, haijajulikana ni watu wangapi watakuwa wameibiwa email na password zao hadi sasa.

    Email hizo ziliibwa baada ya wezi wa email hizo kutengeneza website feki zinazofanana na Yahoo, Hotmail, Gmail n.k ili kuwachuuza watu waandike email na password zao wakidhania wanaingiza kwenye tovuti husika kumbe ndio wanawapa mikononi wezi hao email na password zao.

    Staili hiyo ya wizi hujulikana kama "Phishing" na browser nyingi mpya kama vile internet Explorer 7 na Mozilla FireFox zina programu ndani yake kwaajili ya kukulinda na wizi kwa njia ya "Phishing".

    Hofu kubwa ni kwamba wahalifu wa kwenye mitandao wanaweza wakatumia email hizo kuiba vielelezo muhimu vinavyohitajika kwaajili ya akaunti za benki na credit card.

    Kwa mfano fikiria mtu akishapata email na password yako ataweza kujua majina yako kamili na tarehe yako ya kuzaliwa vitu ambavyo anaweza akavitumia kukamilisha wizi wake.

    Pia kama utakuwa umehifadhi kwenye email yako au uliwahi kumtumia mtu email yenye vielelezo vyako vya benki na hukuifuta basi wezi hao wa mitandao kazi yao itakuwa imerahisishwa zaidi.

    Yahoo, Gmail na Hotmail wamewashauri watumiaji wa email zao wawe na tabia ya kubadilisha password zao kila baada ya siku 90.





    http://www.nifahamishe.com/NewsDetails.aspx?NewsID=3285314&&Cat=2
     
  7. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2009
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    thanx mkubwa,nadhani niko victim manake nimekutana na mail ambazo sijawahi hata kujisubscribe,ila sometime kutoa info za uzushi wakati wa kuregister ina matter mitaa hii
     
  8. ZionTZ

    ZionTZ JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2009
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,126
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145

    mbona hawa wananafuu, wengine wamefanyiwa phising ya financial systems na wakadanganyika. kuweni makini utaweza kupokea link ya internet banking system alafu ukaambiwa uklick ikishaload kitu cha kwanza inakuomba ubadilishe password, while ur changing your password they trap your crediantials through keylogers and use them to make transactions.

    take care my friend...the situation is worse
     
Loading...