Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa wapinga Nyerere tu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Noti mpya tz, Jun 3, 2012.

  1. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimeona nianzishe thread hii kwa ajili ya wapinzani wa siasa za Nyerere hasa baada ya kuona wanajipenyeza kwenye threads zisizohusiana. kwa thread hii, mwageni lawama zote kwa hoja ila si kutukana.
     
  2. S

    Shekispia JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Upinzani?? Au kutofautiana ki ideology?,hata wachumi kuna classical na neo classical,embu weka vyema thread yako.
     
  3. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,102
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Tueleze kwanza wewe upo upande gani?
     
  4. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #4
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi ni kati ya wanaoamini kuwa Nyerere alikuwa kiongozi bora.
     
  5. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Wengi wa wapinzani wake ni majeruhi kutokana na kukosa yale waliyoyategemea. Kwangu mimi mpinzani wa kweli wa Nyerere ni Marehemu Kambona maana baada ya kutokubaliana naye aliamua kukaa pembeni. Hawa wenzangu na mimi wameeenda naye weee halafu baada ya kuona ndoto zao hazitimii ndio wanakuja na story ambazo nyingi hazina hoja za kweli.

    Leo hii watu tunasahau ili kwamba yule mzee alijenga nafasi yake kwa kutokubali kuwa opportunist na alikuwa very ethical. Uchumi hakuweza kuujenga na naamini kama angelifungua macho kidogo na kujifunza hii chinese model ambayo sasa hivi Ethiopia wanajaribu kwa nguvu zote ku implement, mambo yangekuwa tofauti sana.

    Sasa ndugu zangu hawa ambao ili kugombea uraisi wanapelekewa hela zilizochangishwa jamatini kwenye makapu( Inaaminika hazikuweza kufikishwa Dodoma maana wajanja waliziwahi Morogoro) wangeliweza vipi kuongoza Taifa bila kupendelea?? Wakiwa JF wanasema hivi, wakiwa wanaomba kura wanasema vile,mmmmhhhh! Mi binafsi sioni kama wana hoja zaidi ya chuki binafsi kwa kukosa kitumbua ambacho wengine wanakifaidi kweli kweli.
     
  6. RUCCI

    RUCCI JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,687
    Likes Received: 943
    Trophy Points: 280
    The late Nyerere was a true statesman, he was a president who took time 2 read extensively, he was also a leader who can command authority, he never lived a lavish life, he also believed on homegrown solutions to our economic challenges rather than seeking foreign solutions. He was also a true disciple of corrupt free nation. AM YET TO SEE ANOTHER LEADER WITH THESE QUALITIES...
     
  7. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Mtafute W.J Malecela ndio kaanza kuonyesha upinzani na nyerere baada ya baba yake kubaniwa kugombea Urais kupitia CCM Tokea juzi anakuja na vithread vyake venye tittle za ajabu ili asionyeshe ana chuki anamuonea wivu Ridhwani kwasababu ungekuta ni yeye ana hela za ufisadi kama Ridhwani kwi! kwi! kwi! kwi!
     
  8. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #8
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Nyerere alikuwa ni kiongozi bora sana japokuwa kutakuwa na mapungufu aliyokuwanayo lakini nayo hayaondoi U-good boy wa Nyerere kwani Nyerere ni public figure wa dunia kwani alikuwa ni mtu wa haki na usawa may be kwa leo hii JK nyerere naweza kumfanisha kwa kiasi fulani na GODBLESS LEMA kwa kuwa na kiu ya haki paisipo uoga..
     
  9. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #9
    Jun 3, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    "...pia wanaopingwa hawana budi wakubali kuwa kinachopingwa ni zile hoja zao, na sio wao wenyewe" (TUJISAHIHISHE-Mwl JK Nyerere, Dar-es-salaam, Mei, 1992)

    "Hakuna jibu moja ambalo linaweza kutumika nyakati zote na mahali pote" (JK Nyerere tarehe 4.5.1965)

    Ni ukweli kabisa hoja na mitazamo ya Mwalimu ilikuwa imejaa utajiri wa fikra, busara na mitazamo pevu katika kukabili matatizo ya Watanzania, lakini ni ukweli usiopingika (undeniable truth) kwamba baadhi ya mitazamo yake ilikuwa too ideological. Mwalimu alifaulu kwa kiwango kikubwa katika kujenga umoja na mshikamano katika taifa letu lakini kwa kutazama sera za kiuchumi bado zipo hoja zinazohitaji mjadala mpana.

    Binafsi napingana na baadhi ya Mitazamo ya Nyerere na wala sipingani na Nyerere, ieleweke kwamba tunapaswa kutumikia fikra zetu za akili kufuatana na ujuzi halisi wa mambo na hali ya mazingira yetu ya sasa.

    Jambo la muhimu tunalopaswa kutambua ni kwamba, kila binadamu anafanya makosa lakini hatupaswi kujiridhisha na makosa yetu bila kutumia fikra zetu kutafuta ufumbuzi mkubwa kusahihisha makosa yetu.


    Be wise, Act Wise!
     
Loading...