Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kwa wapenda mathematics wote!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by deni, Sep 14, 2012.

  1. deni

    deni Senior Member

    #1
    Sep 14, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 182
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Ni usiku wa manane. Kuna vijana wanne; A,B,C na D, wanahitaji kuvuka daraja lenye uwezo wa kuvusha watu wasiozidi wawili kwa wakati mmoja. Wote wanne wanahitajika wawe ng'ambo ya daraja baada ya dakika 17.. Kila mmoja ana speed yake ya kuvuka daraja: A yupo very fast anawezavuka kwa 1 min. B kwa 2 mins. C kwa 5 mins. D kwa 10 mins. Kama wakienda wawili alie fast hawez kumuharakisha alie slow kwahiyo speed itakayotumika ni ya slow. Pia kila wavukapo lazma wawe na tochi(tochi ipo moja). Mfano: A na D wakienda watatumia 10 mins na D akarudisha tochi,10mins jumla 20mins na watakua wamefeli. Je watavukaje kwa 17mins?
     
  2. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    A= 1
    B= 2+1
    C= 5+1
    D= 10

    3+6+10 = 19 mins
     
  3. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #3
    Sep 16, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 720
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    ukisikia msosi hakuna afu mbuzi kagoma kwenda ndio hii
     
  4. vena

    vena JF-Expert Member

    #4
    Sep 16, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wasivuke na wachelewe wote! ngoma drooo
    ukimwaga ugali namwaga unga.
    mahesabu kaka najua ya pesa tu sio ya kuvusha daraja.
     
  5. deni

    deni Senior Member

    #5
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 182
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    sasa kaka hii ndo nini?
     
  6. nasssen

    nasssen Member

    #6
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 25
    mkuu...ni lazma watumie 19 minutes!!!
     
  7. G

    Ginner JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 1,041
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    mnavuka wenye speed tu..uyo anaetembea kwa maringo achaneni nae...anaishi kwa msemo there is no hurry in africa
     
  8. deni

    deni Senior Member

    #8
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 182
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    hapana tatizo watu wanapokuwa wanawavusha hawo wanajikaririsha kwamba lazma mtu atakayerudisha tochi awe kati ya wale wawili walioenda! Hebu jaribu vizuri tena bila kujiwekea mipaka kama hiyo kama vipi tumia vijiti au vkaratasi kwa mfano wa watu!
     
  9. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mkuu unataka tuanze kuandika essay kwenye maths?

    "Wote wanne wanahitajika wawe ng'ambo ya daraja" muonekano wa swali unaonesha initially wote wapo at same location and minimal time is 19 mins.. vinginevyo swali lako halijajitosheleza kimaelezo. Kwa assumption hiyo iwapo at least mmoja atakuwa at opposite direction ni lazima upate <=17 mins.
     
  10. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #10
    Sep 17, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    assume A yupo opposite na B, C, D na torch ipo kwa B, C, D
    A= 1
    B= 2
    C= 5
    D= 10

    C&D + A + A&B
    10+1+2= 13 mins
     
  11. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #11
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 720
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    kumbuka wote wanatakiwa wavuke daraja kwa mujibu wa maelezo yako A hajavuka daraja
     
  12. n2bra

    n2bra Member

    #12
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 92
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    hzi hesabu ckufundishwa
     
  13. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #13
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kwa mujibu wa swali lako, hawawezi kuvuka chini ya dakika 17. Na only minimal time ni AD+A+AC+A+AB = 19 min.
     
  14. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #14
    Sep 18, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,779
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    A na B wanavuka 2 min
    A anarudisha torch 1 min
    C na D wanavuka 10 min
    B anarudisha torch 2 min
    A na B wanavuka 2 min
    jumla 17 min
     
  15. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #15
    Sep 18, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    umetisha
     
  16. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #16
    Sep 18, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    oooh sawa mkuu nisahau ku+1

    assume A yupo opposite na B, C, D na torch ipo kwa B, C, D
    A= 1
    B= 2
    C= 5
    D= 10

    C&D + A + A&B + A [C na D wanavuka kwa 10mins halafu wanampa torch A ambaye atavuka kwa kutumia 1min, atamchukua B na watavuka kwa 2mins then A atarudi nga'mbo ya pili]
    10+1+2+1= 14 mins [jumla ya muda watatumia]
     
  17. deni

    deni Senior Member

    #17
    Sep 18, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 182
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    kaka hapo umenoa C na D watampaje tochi A,ambaye yupo ngambo nyingine bila mmoja wao kuchukua muda wake na kuvuka kumpeleke tochi huyo A. Fanya ufanyalo dakika hazwez kupungua 17!
     
  18. deni

    deni Senior Member

    #18
    Sep 18, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 182
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    safi sanaa kaka!
     
  19. deni

    deni Senior Member

    #19
    Sep 18, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 182
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    acha ubishi na kujifanya unajua. Kwani hivi nini;A na B wakivuka 2mins na A akarudisha tochi 1mins(sum 3mins) halafu C na D wakavuka 10mins na B akarudisha toch(sum 12mins) halafu A na B wakamalizia kwa 2 mins. 3 12 2=17
     
  20. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #20
    Sep 18, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    nimekubali soln ya simplemind 100% yupo right.. nilitafsiri swali vibaya
     
Loading...