Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa wanawake tu: Let's face it!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mwali, Jul 13, 2012.

  1. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Leo nimekaa nikifikiria sana kuhusu suali hili:
    How natural am I? What is fake, what is not?
    Wanaume na wanawake wengi tunachukia fake
    Fake hair, nails, fake eyelashes, fake skin tone

    Lakini mbali na hayo, kuna mengine mengi tu.
    nafanya katika jina la usafi ila nadhani nimezidi
    Sijui wanawake wengine mnalichukuliaje suala hili
    Ngoja nijaribu kutoa mfano wangu binafsi kwanza:

    Naamka asubuhi, natumia toothpaste na mouthwash
    then natumia a facial scrub, a cleansing soap, tonifier
    Nikimaliza natumia a shampoo, a conditioner, lotion
    Then a mild vaginal soap (deodorizing, cleansing)

    Nikiwa na muda natumia hair cream (treatment)
    Natumia na clay au peel-off mask, soothing mask
    Nashave kwa kushave, na-tweeze kwa kutweeze
    Nawax kwa ku-wax and I apply a soothing cream

    then dressing: natumia shine control, napaka foundation
    Naweka ka makeup kwa mbali (wanja ni suna bwana)
    Nachana nywele, nazifunga sawa, deodorant, perfume,
    Navaa hijab yangu, naenda sasa kupata compliment:

    Ah Mwali, umependeza sana. hunaga makuu kama XXX
    Yani kapoda, kawanja and that's it. you are "Natural"
    But how natural are we jamani? Hata usafi wenyewe...
    Nimekua na shaka sana, nataka nijui nyie mnafanyaje.
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Nafanya almost everything lkn.
    1. Scrubing weekend tu.
    2. Situmii any vaginal soap
    3. Sishave miguu yangu (ingawa wengi hawaamini)

    Na nijisikia huru kujiita natural ingawa nywele nimezitreat kidogo ili kuzichana iwe rahisi.
     
  3. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Asante for your honesty. Suali langu sasa linakuja:
    Do you feel "natural"? au you feel moderately fake?
    Kama ni suala la usafi tu mbona wanaume hawatumii?
     
  4. Catherine

    Catherine JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,264
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Fake hair, fake nails, fake......, hivyo ndivyo vinawapa wanawake wengi confidence. Imagine una nywele zako za kipilipili na huzifurahii, kwanini usitupie kiwigi chako hapo uweze jiamini.
     
  5. Neiwa

    Neiwa JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 724
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mwanamke lazima ujipende Mwali, na kujipenda kumetofautiana, wengine bila vitu vya ziada anaona kama hajapendeza (kucha, nyusi, etc). Kwa upande wangu vitu kama conditioners, facial scrub, na usafi wa ziada wa mwili ni once in two weeks for mazingira yaruhusu. Natumia sabuni aina moja tu toka mtoto hadi ukubwani, ngozi yangu sensitive in react negatively with foreign entity, sipaki rangi kucha za mikono wala sifugi kucha. Simaanishi sipendi urembo, minimaly naweza qualify.

    I know siwezi kuwa 100% natural, but i try to be as natural as i can get. Walau isiwe chini ya 90%.
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Mwali, I'm natural and carefree. I'm extremely comfortable in my own skin. Trust me!

    But seriously, urembo ni fake! Na wanasema there is only two kinds of women, the beautiful and the lazy ones.
     
  7. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #7
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Mi sijasema hata huko kote Catherine. Hair, nails.. no
    Hizo tunajua they are fake. Nauliza kuhusu huu "usafi"
    Baada ya kutumia hizo products zote tutasema I am natural?
     
  8. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #8
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    I feel natural ndicho nilichosema, coz hiyo makeup kidogo nairemove usiku before sleeping n l can wet my hair any time l feel like.

    Wanaume wanashave with cream baadaye wanapaka sijui kitu ya kuzuia vipele (after shave), wanatumia deo pia, perfume etc. Na wao huscrub nyuso zao weekly.
     
  9. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #9
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Sabuni unaweza tumia oja tu, ila si unaosha nywele?
    Au unaosha nywele na sabuni hiyo hiyo, no conditioning?
    Haya, kucha hufugi, but maybe una-wax miguu sometimes?
    Hivyo vitu vidogo vidogo ndio nauliza kama bado ni "natural"
     
  10. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #10
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    I trust you King'asti.
    But as much as you keep your skin natural
    Lazima nywele uzimaintain (natural or not)
    Lazima una-spend time to remove some hair
    Lazima deodorants, perfumes etc. is it natural?
    Kama ni usafi tu mbona wanaume hawatumii?
    Wanatumia baadhi ila sisi tumezidi jamani...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #11
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Should we then say that being natural is subjective?
    Maana hata wema sepetu atakwambia she is natural
    Zile nywele ni human hair, sio synthetic (mfano)
    Kunakua na viwango vya naturalness/unnaturalness?
     
  12. Neiwa

    Neiwa JF-Expert Member

    #12
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 724
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Nadhani nilitaja sabuni emphasizing kuwa as much as ningependa kutumia other products za kunyororesha ngozi inaniwia vigumu. In that case ingekuwa inawezekana ningetumia.. ukinisoma hapo dear utaona nimesema i use such products (conditioners plus shampoo) once in two weeks rarely more tokana na nature ya hairstyle za nyele zangu ambazo mara nyingi husukwa.. I am lucky, i don't need to wax miguu yangu... hivo vitu vidogo ndio hivo vilinifanya katika post yangu ya kwanza nisema kuwa sipo 100% but not less than 90%..
     
  13. Catherine

    Catherine JF-Expert Member

    #13
    Jul 13, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,264
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kama unayoyafanya hayakubadilishi sehemu yako yoyote ya mwili, yes u are natural.
     
  14. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #14
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Hongera kwa kua 90% natural mwaya.
    Mi hata sijui nisemeje, nimechanganyikiwa mahesabu
    Mwanzo niliamini only fake hair, nails skin tone etc ndio fake
    Hivi vingine vyote ni usafi tu wa kawaida, but I am natural
    sasa nilitaka kusafiri nikaona "usafi" tu, ni kabegi kazima!
     
  15. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #15
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Nimependa hii definition yako, imenisave. lol
    Havinibadilishi lolote, ni vya "usafi" tu naamini
    Maana hata wakati wa swaum bado navitumia
    hamna cha rangi ya kucha wala wig or weaves
     
  16. Neiwa

    Neiwa JF-Expert Member

    #16
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 724
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    hahaha.. mie naona kujipenda haiwezi kwalifai kama being fake. Kama hivo vitu vya ziada ni kwa ajili ya kujitunza physically kwa kuwa katika hali nzuri kama vile ngozi iwe nyororo, nywele ziwe katika hali nzuri, kupendezesha kucha ni muhimu. Personally wat i consider fake in ile kubadilisha kile ambacho unacho, let say kutaka kucha ndefu zaidi ya ulizo nazo, kutaka ngozi lighter than ilivo katika hali halisi, kutaka nywele za ziada, kutaka nyusi ndefu, ndio waweza consider fake..
     
  17. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #17
    Jul 13, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    ehe kumbe nimekosea njia!!!
     
  18. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #18
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hata synthetic things zimetokana na vitu vilivyopo already (Mungu keshamaliza kuumba), one can argue that way!

    Sasa sijui kuwa natural unataka tisioge wala kupaka hata korie; tuwe kama wanyama basi. Kwa maoni yangu mimi naona kuweka appendages na kubadili rangi ya ngozi na nywele ndio unnatural!
     
  19. Catherine

    Catherine JF-Expert Member

    #19
    Jul 13, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,264
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    naomba zawadi. Lol
     
  20. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #20
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    eeeeehhh, Nitonye! Upo? siku nyingi sana dear
    hivi wewe ulikua ni shem, uncle au mchumba?
    Umepotea sana hadi nimesahau uhusiano wetu
    hahahahah
     
Loading...