Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa Wanandoa: Conjugal Right/Haki ya tendo la ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Ronn M, May 26, 2012.

  1. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #1
    May 26, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa wale waliooa, kupata tendo la ndoa ni haki ya kimsingi! Ikitokea mwenzio hakupi haki hiyo, basi unawezakwenda mahakamani kudai haki yako!

    Mahakama yaweza kufanya nini?

    Kwanza itatamka wazi kuwa mdai ana haki ya kupatiwa tendo la ndoa.

    Pili itatoa amri (Decree) kuwa anayelalamikiwa aanze kutoa haki hiyo kwa mwenzi wake!

    Je ikitokea mdaiwa akagoma kutoa haki hiyo? Mahakama itamwamuru mdaiwa kulipa fidia kwa muda maalumu itakaoona unafaa!

    Nakaribisha kama kuna swali tafadhali
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kuna raha gani kuifuata mahakamani hii haki?

    Atakuvalia shanga kweli au kukuvibrate?
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,788
    Trophy Points: 280
    ...Wengi hasa nchini kwetu mara nyingi hawako tayari kwenda mahakamani, hutafuta suluhisho kupitia kwa Wazazi na ndugu wa karibu. Ikishindikana basi hali hii ya kunyimwa nanihii inaweza kabisa kuwa chanzo cha ndoa kuvunjika.
     
  4. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mpaka mwenzio kunyima nanii hivi ana lengo gani? Vipi kuoa/kuolewa kuna faida au raha gani mpaka kupelekana mahakamani?
     
  5. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    In the first place you may say there is no any pleasure! Lakini kuna wanaume wengine kwa sabbu kadha wa kadha wamewasahau wake zao. Nafahamu Prof mmoja udsm aliyewahi kushtakiwa na mkewe maana mara zote yeye huzunguka kuresearch na kuandika vitabu. Pengne mahakama inaweza kumshtua
     
  6. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Kongosho bado unalo la kuvibrate? sasa hebu nikuulize swali umeolewa? kama ndiyo nipm ntakwambia kitu kitamu sana.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #7
    May 26, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ever heard this concept of loosing interest? Sasa wenzetu wazungu wanayo. U cant divorce, hutaki kutoka nje, u go to court
     
  8. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #8
    May 26, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hiyo kwenda kwenye court nikitendo gani mahakama kitafanyika ili mwenzio afanye tendo la ndoa na wewe au kutoa fidia kwa ajili ya nini haswa sijaelewa kiufupi?
     
  9. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #9
    May 26, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Umeshaambiwa ataamriwa, au hujasoma?
     
  10. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #10
    May 26, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    hapo kaandika court itamwamuru kulipia fidia sio kufanya tendo la ndoa.
     
  11. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #11
    May 26, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ever heard this concept of loosing interest? Sasa wenzetu wazungu wanayo. U cant divorce, hutaki kutoka nje, u go to court
     
  12. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #12
    May 26, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Rudi juu usome upya!!!!!!!!!!!!
     
  13. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #13
    May 26, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni hivi, mahakama inapotoa amri inategemea huwezi kudharau! Mfano kuitwa mahakamani, kusitisha ujenzi, kutomumbua mtu nk! Sasa ikitokea umegoma kutii mahakama inaamuru ufungwe jela (ndiyo maana mkapa alikwenda kutoa ushahidi otherwise angekuwa keko). kwa kesi ya kudai haki ya tendo mahakama inaamini ikitoa amri utafuata. Sasa ukigoma sheria inakataza kufungwa, na polisi hawawezi kukushikia SMG um-do mkeo, madamu umepoteza haki basi unalipwa fidia kama inavyokuwa unapopoteza haki nyingine
     
  14. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #14
    May 26, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na labda kwa kumbukumbu niseme swala hili lipo chini ya sheria ya ndoa ya 1971 na ya mwenendo wa makosa ya madai ya mwaka 1966
     
  15. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #15
    May 26, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    ok mkuu nimeelewa na kesho nitaandika natafuta mchumba sababu sheria ya ndoa hipo.
     
  16. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #16
    May 27, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usioe au kuoelewa kwa sababu zisizo sahihi. Mahakama zimejaa kesi za ndoa kwa sababu hiyo
     
  17. CUTE

    CUTE JF-Expert Member

    #17
    May 27, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 1,237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mtu atamnyimaje mwenzi wake tendo hilo jamani.???
    yani mtu anasema nipe mwenzi anajibu sikupi au inatokea wakiwa wamegombana labda ila ki hali ya kawaida huyo anayemnyima mwenzio atakua ni mgonjwa labda kwa siku izo alizomnyima
    ila sizani kama mtu anaweza kumnyima mtu bila sababu
     
  18. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #18
    May 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    gfsonwin, nilikwambia hili siwezi sahau mapema.

    NtakuPM kesho unipe ujanja zaidi lol

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #19
    May 27, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Mahakama itajiridhishaje kama maamuzi yake yanatekelezwa ipasavyo? Na vipi endapo kila upande wa mashtaka ukivutia upande wake, kwamba mdai akisema sipewi, mdaiwa akidai anampa. Pagumu hapo...
     
  20. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #20
    May 27, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Aliyeshtaki atatoa taarifa ya maendeleo.

    Hapo sasa ndipo mahakama ilipo na kazi ya kujidhihirishia nani mkweli na nani muongo. Kazi ambayo sio ngumu sana maana anayeshtaki sio rahisi akapoteza muda kwenda mahakamani kushtaki kitu kisichokuwepo, labda kama tu anataka kumkorofisha mwenzie kupitiliza.
     
Loading...