Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa wanafunzi wanaosoma nje kuingiza gari.

Discussion in 'Matangazo madogo' started by UKI, Aug 18, 2012.

  1. UKI

    UKI JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau kuna mdogo wangu yupo uk amemaliza masomo yake anatarajia kuja na gari ambayo alikuwa anaitumia alipokuwa huko sasa nauliza ile sheria ya msamaha wa ushuru kwa wanafunzi bado upo au umeshafutwa mwaka huko home? please wadau naomba msaada wenu kabla hajafanya maamuzi.
     
  2. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    sheria ya mwanzo ilikuwa inatoa msamaha iwapo unmetumia bidhaa kwa mwaka mmoja au zaidi lkn mwaka jana/juzi sheria hiyo imerekebishwa na kuwa miaka 4 kwenda mbele. Kama umetumia kwa mika 4 hamna shida cha muhimu uwe na nyaraka zote muhimu, yataka moyo kwa urasimu wetu!
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    Hyo sheria walijiwekea inufahishe watoto wao sasa siku hizi hata pangu pakavu nao wanaenda nje wamerekebisha hyo sheria ya msamaha kwa wanaotoka nje!!
     
  4. mito

    mito JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Kama gari ni kuu kuu mi nashauri aiache tu manake TRA watamcharge sawa na mtu aliyeagiza gari toka japan/dubai. Sasa kama gari haina thamani kubwa (something I expect based on my experience ya gari za wanafunzi ulaya) itakula kwake.

    Kuna jamaa yangu alipewa gari na rafiki yake wa Uk, alipewa bure kabisa, alilipia tu gharama za usafiri kuileta TZ. Loh, ilipofika bongo mbona ilimshind kukomboa kwa makodi ya TRA
     
  5. M

    MANAKE MKARI Senior Member

    #5
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hii nimeitoa kwenye website ya TRA.Kwa wanaojua ina maana gani?

    "6.0 Tanzanians Changing Residence


    Tanzanian changing residence from outside Tanzania to within shall on their first arrival shall be exempted from duties and VAT on their personal effects. These include:-


    Wearing apparel for personal use.
    Household effects which were being used by the person.
    One motor vehicle with less than 13 passengers sitting capacity.
    This exemption is available to any person who is over 18 years old. Furthermore, the personal effects must be the property of the person claiming the exemption. For a motor vehicle to qualify for exemption, it must be owned by the owner for at least twelve months excluding the period of the voyage.:

    Kutoka : http://www.tra.go.tz/index.php?option=com_content&task=view&id=365&Itemid=76
     
  6. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Umenipa mwanga nilikuwa silijui hili, na kweli urasimu unachangia umasikini wetu
     
  7. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Kwa urasimu uliopo tz kufikiria cjui misamaha hii utalost tu!
     
  8. UKI

    UKI JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu asante kwa ushauri nimekupata dah asije akaliacha hapo TRA
     
  9. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuu, mshauri atafute shule aendelee kusoma badala ya kufikiriakurudi sasa hivi.
     
  10. UKI

    UKI JF-Expert Member

    #10
    Aug 19, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu kwanini umesema hivyo?? mbona anasema maisha ya kule ugumu umeongezeka mno tofauti na kipindi cha nyuma hawezi kuendelea kufanya hizo kazi za kulea wazee ni bora arudi home tu hata asipopata ajira anaweza kufanya biashara nyingine maana kama kamataji anako anako. aisee aikuambie mtu nyumbani ni nyumbani tu maana hata mimi nilitoka huko asikuambie mtu. ila inategemea na mtu katoka katika mazingira gani huko nyumbani ndio mtu anaweza kukata tamaa ya kurudi home.
     
  11. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #11
    Aug 19, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    MANAKE MKARI hiyo ni kama nilivyoeleza pale juu, hiyo at least 12 months ilirekebishwa na kuwa at least 4 yrs. Sijui kama tra walikumbuka kuiupdate website yao
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. M

    MANAKE MKARI Senior Member

    #12
    Aug 19, 2012
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kama ndiyo hivyo taasisi nyingi za serikali haziko makini maana kusahau kubadilisha taarifa muhimu kama hiyo siyo kitu cha kawaida maana ina mislead watu. Kama TRA wanapitia huku basi wawe wana update webiste yao sio kutuwekea taarifa ambazo ni useless!
     
  13. A

    Africa_Spring JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante sana mkuu kwa kutujuza...ngoja mie nijipange nishuke na ATV-QUAD 500cc iniwezeshe japo kwenda kununulia gazeti.
     
Loading...