Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa waliosoma Tosamaganga: Hivi muasisi wa maneno yafuatayao ni nani?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Lucas, Mar 18, 2012.

  1. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #1
    Mar 18, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    1. Half mile
    2. Quarter mile
    3. Mabanzi
    4. .........
     
  2. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    hebu niambie mkuu wewe pale ulikuwa msimu upi wakati wa dude,mkangwa,chacha, au....

    Kabla sijakupa majibu ya maquestion yako.

    Mie pale nilikuwa enzi za mkangwa 1/2 charwe
     
  3. mgeni10

    mgeni10 JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,105
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nilikua hapo enzi ya Mzee Lucas Kambanyuma
     
  4. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #4
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    mbona umesahau kutaja msiwasi?
    kuosha, (kupiga chabo), chaputo,
    au wewe ndo mwasisi wa chaputo nini?
     
  5. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135

    Enzi ya Mkangwa nilikuwa hapo........ ila kama wewe ni kipindi hicho naamini hata wewe huna jibu maana hata wale wa 1980s mwishoni hawana jibu ila kama ulipata story naomba. Najua case ilianza kwa kuangalia umbali kutoka mabwenini. ila nani alikuwa author ama kipindi gani jina hilo lilianza sijui!!
     
  6. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135

    Mh hiyo hata sijui ni mwaka gani au ndio hivi karibuni?
     
  7. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #7
    Mar 19, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ah ha ha ah kaka huko mie siko kabisaaaaaaaa, by the way nimekumbuka tu kwanza hayo lakini msiwasi old trafford, sumu, sifongo, tupia jicho..... nasikia siku hizi bado ile sehemu inaitwa tupia jicho, japo watoto hawajui ilitokea wapi hilo jina
     
  8. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Nyaganiro na Mponzi walishavuta kitambo tu.
     
  9. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Unamkumbuka mama Mingoyi,
     
  10. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #10
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Pora, ila hiyo tupia jicho mbona imekuwa ngeni kwangu. Au ndo sehemu watu wanapiga chabo kwa vitoto vya s/msingi vikiwa vinakoga?.
    Misemo mingine ni hii.
    1. Sina hakika
    2. Sokibiti and septiki tenki.
    3. Mlunza
     
  11. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #11
    Mar 20, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Dah Umenikumbusha kipindi fulani Mponzi aliwahi kunywa sumu!! na Nyaganiro ndio yule alienda Mzumbe? wewe umewafahamu vipi hawa?
     
  12. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #12
    Mar 20, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135

    Ngoja nikupe Historia Kidogo,


    Hapo zamani kulikuwa na wimbo wa Shule ambao ulitungwa na Mwalimu Mwapinga miaka ya 1980s, katika wimbo huo ubeti wa mwisho ulikuwa unamalizia kwa kuimba "Tupia jichooooooooo..... Tosa yetu, shule inayopendezaaaaa"

    Sasa ukiwa unaelekea Junction, kuna kona moja ambayo ndiyo ya mwisho unaiona shule, tulikuwa tukifika hapo maana ndio kona ya mwisho mnamalizia kama vilee wimbo unavyomalizia "tupia jichoooo" especially kipindi cha likizo!!

    So hiyo sehemu pia ikawa al maarufu kwa jina la tupia Jicho
     
  13. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    Hebu andiken majina yenu wadau ili kunoge
     
  14. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135

    sema mwaka wako kwanza.....
     
  15. Mkare_wenu

    Mkare_wenu JF-Expert Member

    #15
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 1,675
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Me nilikuwepo enzi za mama mingoi na mama mchafu,tehe!
     
  16. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #16
    Mar 23, 2012
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    1997 Captain wa football team.
     
  17. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    muasisi wake ni kontra
     
  18. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #18
    Mar 24, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ndio nani huyo alikuwa hapo mwaka gani?
     
  19. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #19
    Mar 24, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mwaka huo Mkangwa ana mwaka mmoja?? class ya kina zito?
     
  20. P

    Praff Senior Member

    #20
    Mar 24, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mie nilikuwa enzi za mkangwa, yule dada anayeitwa mwl kejo alikuwa mwl wangu wa darasa, mponzi mvuta sigara namkumbuka. Kapinga yule mfupi mwl wa english? Alinifundisha english course, contra nae alikwepo pia msalijwa yule mnoko, fyudo alitusimamia bustani idete
    unazikumbuka ATOM? Sifongo, half mile navipata had leo vina exist nilikuwa kule juza kwa sasa ni advanced level only. Cherehani je?
     
Loading...