Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa waliosoma Tabora Boys, Kibaha, Mzumbe na Il-boru tu.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Advocate J, May 25, 2012.

  1. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    nimefurahishwa na matokeo ya hizi shule za vipaj lakin kwa nin zero na4 zinakuwepo? kwa sababhawa ni wa2 wenye vipaj ?
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,839
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    We nae cjui umetoka usingzini,yani vijana wamefel namna hyo we unakalia kusifia ujinga!
     
  3. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    ngoja nikueleweshe iko hivi, zamani ndo kulikuwa na shule za vipaji siku hizi ni kipaji jina tu. Ufaulu wa wanafunzi wanaopewa vyeti umeongezeka sawa nakubali lakini sikuhizi ufaulu wa wanafunzi wanaopata daraja la 1&2 umeshuka sana. Tunapata wanafunzi wengi wanaofaulu kwa kiwango cha daraja la 3&4 tofauti na miaka ya 80-99
     
  4. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #4
    May 25, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    Vipaji ukuwa na kukuzwa. hao wa four na zero hawakuweka jitihada za kukuza vipaji vyao!! Au ndio sababu za cheating kwenye CSEE exams.
     
  5. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,244
    Likes Received: 2,155
    Trophy Points: 280
    MTIHANI si tu kipimo cha uwezo wa mwanafunzi kuyaelewa masomo, bali pia ni kipimo cha uwezo wa mwalimu kuyafundisha hayo masomo.

    Kama watoto wana vipaji lkn walimu hawana uwezo wa kuwafundisha bado unatemegea wafaulu?
     
  6. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #6
    May 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,793
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Navyoelewa mimi vipaji ni wakina kanumba, hasheem thabeet, diamond, na wengineo wengi wanaotengeneza mamilion bila kutegemea kuwezeshwa na serikali ya jk, but wanaokesha kama bundi madarasani kukariri formula mwisho wa siku wanakuja kulilia mikopo and then kuzunguka na vibahasha kusaka ajira maana hawawezi kujiajiri siamini kama ni vipaji na hawana tofauti na shule za kata,

    Haya mawazo tu wadau msinitupie mawe..
     
  7. Vodka

    Vodka JF-Expert Member

    #7
    May 25, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 904
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Amna ki2 hapo vpaji wapii hzo ni stori za zama za mwalimu.
     
  8. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #8
    May 25, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Vipaji vya kurap,breakdance,graffiti,disc jockey au vipi?
     
  9. Sunshow

    Sunshow JF-Expert Member

    #9
    May 26, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 943
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nimesoma shule hizo na nazifahamu vizuri. Kuna wanafunzi kweli wako talented lakini pia wapo vilaza hadi mtu unajiuliza alikuja vp hapa. Yote kwa yote kufaulu ni juhudi binafsi na kwa kuwa wengi wana uelewa mzuri hivyo ni rahisi kupata msaada kutoka kwa mwanafunzi mwenzako pia. Ninakumbuka kuna mwalimu alikuwa anatuambia yeye anachangia 25% ya mwanafunzi kufaulu na 75% ni mwanafunzi mwenyewe.
     
  10. B

    BARRY JF-Expert Member

    #10
    May 26, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Hizo shule hata walimu wanawaogopa wanafunzi
     
  11. V

    Visionmark Senior Member

    #11
    May 26, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hv MKATA KIU hili suala la kwamba kuwepo na shule za vipaji na zisizo za vipaji mbona kama sikosei lilikwisha ondolewa serikalini muda??!!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #12
    May 26, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,539
    Likes Received: 2,050
    Trophy Points: 280
    Vijana wanakamua sana sana usije ukadhania vipaji vinajitokeza bila jitihada ni msuli tu kwenda mbele...hongereni vijana kamueni ile ile.
     
  13. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #13
    May 26, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    zpo bana na juz kisimiri imeongezwa ,pia hizi shule n lazma ziwepo kwasababhuifanya serikali ione nayo imo kielim
     
  14. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #14
    May 26, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    inaelea ulikuwa na4 yenyecretid3
     
  15. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #15
    May 26, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #16
    May 26, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    kamaulisomukoulipata4pekeyako!
     
  17. Vodka

    Vodka JF-Expert Member

    #17
    May 27, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 904
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    oya hujui kuruka space au?
     
  18. S

    Song'ito JF-Expert Member

    #18
    May 28, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 344
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    hakuna kitu kama kipaji kwenye hizo shulee!! hao watu wanasoma balaa..wanashindana kukesha na wana hali ya kushindana pia kwenye matokeo... wana ile hali sitaki fulani anipite...hiyo ndo inaongeza munkali pia.... so ufauli wao ni kwa kusoma sana na kujituma!! japo wapo wachache wenye vipaji vya kweli
     
  19. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #19
    May 28, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    zamani wakati wetu hakuna zero au 4, nakumbuka mwisho ilikuwa 2. sasa siku hizi watoto wanachakachua wakiwa huko wanakotoka ndo maana.
     
  20. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #20
    Aug 14, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    ma mods wamefanya jambo la maana kukupiga ban kimsingi unataka kuleta malumbano ya ajabu mimi mbona ni fomsix tbrboys lakini sina majigambo hata kama una3 A A A KAA KIMYA
     
Loading...