Kwa waliosoma DODOMA CENTRAL SEC SCHOOL

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Bajabiri, May 3, 2012.

  1. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #1
    May 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Shule ya Sekondari ya Dodoma Central imefungiwa na Serikali,sababu za kuifungia ni kukosa vigezo vya kuwa shule ya sekondari baada ya Wakaguz wa Elim kuikagua na kujiridhisha kuwa haiana viwango vyao,
    sosi:HABARI LEO.
    My Take
    Mimi nimiongo mwa wadau walipata kusoma Dodoma Central,na naiman kuna wadau walisoma pale,kwa mu0n0 wangu nahis wadau wa ukaguz kama walichelewa vile?ila nachoshauri ni kwamba wanafunz waliokua wanasoma hapo watafutiwe shule haraka,mamlaka husika ziwasaidie kwenye MCHAKATO wa UHAMISHO
     
  2. i

    igoji Senior Member

    #2
    May 3, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli Dodoma Central ilipungua vigezo, lakini wizara ingefanya jitihada kuakikisha secondary ile inaboreshwa,. kuifunga ni kuwakosea wanaosoma na kufanya kazi pale. Labda kuna fisadi anataka lile eneo pale ashushe mjengo. let us wait and see.
     
  3. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,803
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    walipewa mwezi 1 wakazembea,shule ilikutwa haina body ya shule,haina mhasibu,haina account ya benk,secretary ndo mhasibu,Walimu watatu wa kuajiliwa..kigala ndo Manager,headmaster,yeye ndo benk,walimu wote ni wa Part time.

    Wameambiwa waajiri walimu,ila wao kigala na mke wake wakae pemben.
    Mi nilisoma hapo
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 25,947
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 63
    duh..kweli kuna watu wasanii sana
     
  5. M

    Mfarisayomtata JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 367
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Mi nimesoma Jamhuri ila poleni majirani zangu wa central sec. Pia bora wameifunga wewe shule gani tuition ndo wanakazia kuliko mapindi ya kawaida??
     
  6. B

    Bukijo JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2012
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naombeni historia ya hii shule make nasikia inasiku nyingi sasa iweje ifungiwe leo?.Nasikia kuna ufisadi unataka kufanyika pale.Je,Tanzania nzima wameona Central tu?.Mbona kuna shule zaidi ya 3 ninazozifahamu za private zipo kama Central lakini hawajazifungia?.Je,wamewaandalia mazingira gani wanafunzi waliokua wanasoma pale?.Adhabu hii ni kwa mwenye shule au wazaz na wanafunzi waliokua wanasoma pale?.
    Hapo kuna mkono wa Kigogo si bure!!!
    Nawapeni pole sana wadau wote ambao jambo hili linawagusa moja kwa moja,inasikitisha lakini serikili ikikugeuka ni afadhali ya Jambazi na mateka.
    Ila jipeni moyo matatizo yenu yatafika kikomo.
     
  7. Kijana leo

    Kijana leo JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 2,847
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Central ni shule ya zamani na ilikuwa hvyo hvyo, ss leo kulikoni? 2. Kuna wanafunzi waliokwishalipa ada, tena yawezekana za kuunga unga leo mnafunga shule, mbona mnaongeza wajinga mtaani? 2kumbuke kuna wale 4m 4 waliopewa adhabu ya kugushi pepa nao wapo mtaani, serikali ifikirie au ije na soln ya wanafunzi wa hapo central wanaenda wp? Na hao wakaguzi wanafiki baada ya waziri kwenda ndo wanajua haina vigezo?
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hahahah,dah kumbe nawe mdau wa pale,?sasa we fikiria hela unampa kigala,then mama kigala yeye anahesabu,sijui wali0malza watachukuaje vyet vyao?
    Nadhan itakua ni sehemu ya mikutano ya ccm
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    May 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    lile eneo ni potential sana,kigala alijisahau,shule ni kitega uchumi cha nguvu
     
  10. sinafungu

    sinafungu JF-Expert Member

    #10
    May 3, 2012
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 829
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    duhh kaka nami nilisoma pale, enzi ya mwl mkuu mr gangji. huyo kigala alikuwa mwl mkuu msaidizi, kitu ambacho sijafahamu hadi sasa , nimesikia mwenyewe ktk radio kuwa moja ya sababu ya kuifunga ule shule ni kukosa namba ya usajili... huo usajili usajili upi...........? kingine kilichonishangaza kusikia mwl Kigala yeye ndo mmiliki wa shule. na ndo mwendeshaji mkuu, huko nyuma ile shule ilikuwa ya kihindi pure, je ndo kusema wahindi wale walimpa mwl kigala ama imekuwaje , mwenye kujua hilo atufahamishe maana tuna historia na ile shule
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    May 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hahahahah,si ilikua ndo centre?JAMHUR NILIPITA ADVANCE,ila central kiboko,yaan ilikua ukimwambia mtu unasoma central anakushangaa
     
  12. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #12
    May 3, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Naikumbuka sana hiyo shule kwani nimesoma Dodoma Sec. vilaza waote waliokuwa wanafeli wanaenda pale ilikuwa na watoto bomba sana enzi hizo.
     
  13. mangulumbwisi

    mangulumbwisi Senior Member

    #13
    May 3, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 6
    We Kurunzi wewe sisi siyo vilaza bwana, ebooh?
    miye mwenyewe nimesoma pale, Ikiwa inamilikiwa na Bojan, Mambo yameanza kuwa mabaya baada ya Bwana Kidevu kuwa mmiliki, Bwana kidevu huyu ana umimi sana uncle wangu alikuwa Second Master Pale Sir K akajiondoa taratibu. Kwa kweli kufunga ni muhimu kwasababu haina vigezo vya kuwa sec na ukizingatia shule ipo mjini, inakosaje walimu, mhasibu, nk. sijui wakaguzi walikuwa hawaioni /?????
     
  14. M

    Mfarisayomtata JF-Expert Member

    #14
    May 3, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 367
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Ila imeniuma sana demu wangu alikuwa ana-reseat pale sa sijui ntafanyaje maskini. Basi serikali ifungulie amalizie ndo muifunge tena.
     
  15. G

    Godwishes JF-Expert Member

    #15
    May 3, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 493
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    wamefanya mamuzi magumu yacyo na busara.Ilitakiwa Ibinafsishwe kwanza,watoto waendelee kukamua.Mi ckusoma pale bt naifahamu.Labda kama mdau wa Elimu.Wizi wizi wiz mtupu,Cku zote izo?
     
  16. M

    Malolella JF-Expert Member

    #16
    May 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ile shule imesajiliwa mwaka 1921 na kupewa kibali cha miaka 35. (expire date of land certificate) wakati huo ikiwa chini ya wahindi. Waka renew tena mpaka mwaka 1976 baada ya kuexpire kibali cha mwanzo. Wakarenew tena kwa miaka 16. Baada ya hapo hawajarenew tena kwahiyo mpaka sasa haijulikani mmiliki ni nani. Inshort mpaka sasa shule iko chini ya Rais kwani ardhi haijamilikishwa kwa mtu. Huo ndio usajili unaozungumziwa hapo.
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    May 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mdau inawezekana watendaj wameiona central lakini what i know hata na za serikali zipo hoi
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    May 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mdau nami nimesoma central,na nimefaulu kutokea palepale,tena nimeanzia pale na nimemalizia pale
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    May 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mwambie huyo,me nimekatiza hapo na nikasonga,ndo shule iliyoniwezesha kitaaluma,
     
  20. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #20
    May 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mfarisayo we ni m'binafsi kama KIGALA
     
  21. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #21
    May 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hilo nalo ckua nalijua me nimesoma tu,
     
  22. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #22
    May 3, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,803
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    wanafunzi wenyewe walituma meseji kwa Rc na RC alifika pale bila taarifa.Kigala ful kujiuma uma.
     
  23. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #23
    May 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kama hakuna anaemzonga itakuaje?
     
  24. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #24
    May 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    dah,mama nchimbi nae anachimbua?
    KIGALA NI BEPAR BHANA HATA KAMA HUNA MIA,N0 CHET
     
  25. M

    Mfarisayomtata JF-Expert Member

    #25
    May 3, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 367
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Kaka ada kaka, nimeshalipa ada yote mkuu ntafanyaje sasa.
     
  26. +255

    +255 JF-Expert Member

    #26
    May 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,613
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Ka tatizo ni walimu, wakikagua shule za kata si zitafungwa zote..
     
  27. wijei

    wijei JF-Expert Member

    #27
    May 5, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 452
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Da! Tumepiga tuition sana pale kuanzia o level mpaka advance nikiwa mazengo sec.enzi hizo tukiwa na Mugalula akitupigia physics.mi mwenyewe nilifanya ujasiliamali pale baada ya kumaliza form six kwa kuwapigia vijana physics. Sijui mzee Magawa mzee wa kyombe bado alikuwepo pale!
     
  28. Chiwa

    Chiwa JF-Expert Member

    #28
    May 5, 2012
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 671
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    kwa mazingira yalivyo pale kwa kweli hapafai shule tena vinginevyo mazingira yarekebishwe watoto wanapiga umalaya tu samahani kwa kutumia neno hili si kawaida yangu lakini sikuona neno rahisi.inatakiwa ianze upya mazingira yana onyesha shule kwa sasa haina mwenyewe na serikali ndio itakuwa mmiliki halali wa eneo hilo hivyo kazi kwako nssf naona ni mdau mkubwa unayeweza kuomba na kurekebisha write up zako na ukachukua eneo ukapiga ghorofa zako za kutotosha na sisi wagogo tuonekane wa maana kwa kuwa na jengo la pili lenye lift baada ya lile la tamisemi ukiachilia mbali kwa sasa jengo refu dodoma ni lile la mipango lenye ghorofa sita.
     
  29. Landala

    Landala JF-Expert Member

    #29
    May 6, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 880
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Kwa kweli wizara imefanya jambo la maana kuifunga ile shule,mie nakumbuka nilipomaliza first year nilienda Dodoma kuna jamaa zangu walikuwa wanapiga udom walikuwa wakienda central kupiga part time,shule haikuwa na walimu wakuajiliwa na waliokuwepo ni wa part time tu,wizara imechelewa kuifungia.Wanafunzi wengi wa kike pale walikuwa poneo kwa walimu,wabunge,makonda,madereva,maaskari na wananchi mbali mbali.
     
  30. N

    NZURI PESA JF-Expert Member

    #30
    May 6, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 796
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si hivyo,UNGEKUWA WEWE UNALIPA ADA HALAFU UNAFANYIWA SANAA ktk MAISHA YAKO YA BAADAE UNGEANDIKA HAYA ULIYOANDIKA?
    Ninakerwa na wanaochezea ELIMU YA WATOTO WETU!
    Niliumwa na roho na kumchukia mwalim aliye nifundisha KISWAHILI primary, baada ya kugundua alikuwa na vyeti feki vya ualimu na hakumaliza hata drs la 7.
     

Share This Page