Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa walioko kwenye ndoa, mawazo yenu please

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by bornagain, May 27, 2012.

  1. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Jamani mimi ni kijana wa kiume nimeoa miezi mitatu iliyopita, naomben wadau mnisaidie kina jambo linanitatiza. Mimi kwetu ni Dar es Salaam na wazazi wangu wanakaa Dar es Salaam. Lakini mke wangu yeye kwao ni mkoani na wazazi wake wanaishi huko mkoani. Swali langu ni hili, hivi naweza kwenda nyumbani kuwasalimia wazazi wangu bila kuwa na mke wangu mfano nimetoka kazini halafu nikapitia nyumbani then nikamwambia mke wangu kuwa nimepitia kwetu, hiyo itakua mbaya au inatakiwa kila nikienda nyumbani niwe na mke wangu au nimfahamishe mapema kabla ya safari? Naombeni ushauri wenu na namna ya kuhandle hili suala maana mimi bado mchanga kwenye ndoa.
     
  2. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,014
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    duuu, hapa sina la kuongea kwani sijaoa, lakini kwa mtazamo wangu haina shida unaweza kupitia ukamwambia mkeo kuwa umepita nyumbani, ila angalizo safari za nyumbani kwenu zipungue sasa, unaenda kwenu kufanya nini tena, kusalimu?? tumia simu bana, usimtenge mkeo, kwenda nae ndio vizuri zaidi na atajisikia furaha na amani, kuliko kwenda alone
     
  3. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwani anavyokwenda si halali kama ni kupita tu mimi sioni kama kuna ubaya
     
  4. Q

    Qt B Member

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Me cjaolewa ila kwa upeo wng mdogo naona:Cku moja moja c mbaya ila ucjenge mazoea sasa...but wekeends ni vizur zaid ukaenda na mkeo,mnawapelekea chochote kitu n mkipata nafac pia mnapanga mnaenda mkoan kwa wazaz wa mkeo ili kuonesha pande zote mbili ni muhimu kwako n unazijali...
     
  5. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa upande wangu hata mwanamke nae anaweza kujipitia nae anapojisikia na ni vyema mnapokuwa na muda mkaenda kwa pamoja na mkawasabahi!
     
  6. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    punguza safari za kwenda kwa wazazi na utenge muda zaidi kwa mkeo... mwisho utaanza kulinganisha msosi anaopika mama na mkeo sasa
     
  7. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Zingatia huu ushauri ndugu..ni mzuri!
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    hakuna ubaya, mradi isiwe kila siku ukitoka job unapita kwenu,
     
  9. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 633
    Trophy Points: 280
    Kwanza siko kwenye ndoa so sidhani kama naweza ruhusiwa changia hapa!
     
  10. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    unaweza kwenda bila tatizo,ila mfahamishe mwenzio akisema twende sote sio mbaya.
     
  11. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 986
    Trophy Points: 280
    Aendae kwao ahagi. Mimi wazazi wako Dar na kama baba ndio njia ya kwenda kwangu. Si mimi wala hubby anayesema in advance akipita kwa Mzee. Nii baba yangu lakini mume wangu mara kadhaa amekuwa akipita kumpa Hi na kunipa taharifa tu.

    Unless kuna kitu hujatuambia lakini naona kama ni odd question kuuliza kama ni sawa au si sawa kwenda kwenu. Hizo ndoa si zitakuwa jela sasa

    Unajua kipindi hiki cha mwanzo wa ndoa si cha kupretend. Mtajajuta kwa masheria mnayojiwekea bila kujua. Be yourselves (ila with limits ofcourse).
     
  12. Eng. Y. Bihagaze

    Eng. Y. Bihagaze Verified User

    #12
    May 27, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 1,474
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ah .. Nimejikwaa tu.. Nilikua napitapita tu..ila.....

    nijioneleavyo mimi baada ya ndoa kwako kunakuwa kwake Na kwake kunakuwa kwako.. Ila ni mpitaji tu Mie..

    Ansnt
     
  13. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #13
    May 27, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Hakuna formula katika hilo ila jua wewe ni kiongozi wa familia yako na ni mtoto kwa wazazi wako yet ni mkwe upande wa mkeo so yu have to strike a very fine balance hapo otherwise utaonekana a double standard man na kupoteza heshima yako.

    Mawasiliano ndo uti wa mgongo wa ndoa mkuu so wasilianeni as much as possible na discuss as much as you can hata issues ambazo zinaonekana kama trivial......... kila kitu kitakaa sawa with time.....kwa imani yako muombe muumba akupe busara sana juu ya maisha ya ndoa

    All best
     
  14. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #14
    May 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    dunia ina mambo!
     
  15. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #15
    May 27, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mie nahisi umeoa ukiwa mdogo sana,maswala mepesi kama hayo yanakushinda kufanya maamuzi,je yakija mazito si utakufa kwa pressure?
     
  16. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #16
    May 27, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Bornagain,we ndo kichwa cha nyumba mjengee mkeo mazingara kungali mapema ajue si kila unapokwenda lazima umuage.
    ........samaki mkunje angali mbichi......fuata ushauri wa nyumbakubwa hapo juu.
     
  17. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #17
    May 27, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Wazazi wake wapo....na mmu ipo......
     
  18. Edoedward1

    Edoedward1 JF-Expert Member

    #18
    May 27, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 795
    Likes Received: 201
    Trophy Points: 60
    Mmh hvi mzaz au mke wako akiskia una0mba ushaur kitu ordinary kama hvi c utharaulika wew? Kuwa na c0nfidenc bhana aah
     
  19. Bra-joe

    Bra-joe JF-Expert Member

    #19
    May 27, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,370
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    Mwanaume ndio kichwa, mke ni wakumpa taarifa tu, ukimsikiliza sana mwanamke huwezi kumkotloo mambo wanayotaka huwa ni mengi sana, mfano: sitaki ufanye urafiki na fulani, nataka ukitoka kazini uje moja kwa moja home, mimi nimechoka kuishi hapa tafuta nyumba nyingine na mengine mengi tu.
     
  20. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #20
    May 27, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,570
    Likes Received: 658
    Trophy Points: 280
    napita tu. cjaolewa!
     
Loading...