Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KWA WALE 2LIOXOMA HESABU Wethr PURE o BA

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mpendawali, Oct 9, 2012.

  1. M

    Mpendawali Member

    #1
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 29, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Niaje wana jf!!!hebu 2pieni majibu kwny hii chemsha ubongo
    Katika kupitapita jamaa(Mpendawali) alikutana na muuza nguo!!!Mpendawali akaamua kuuliza bei ya Shati moja coz alikuwa amelikubari xana.,.Kwa mbwembwe mingi muuzaji akamwambia bei ya shati ni 10000...!!!
    Kipenda roho hula nyama mbichi,bc Mpendawali akarudi home kukopa hela il aweze kulichukua hlo shati...
    Alipata 5000 kutoka kwa bro wake na 5000 nyngne kutoka kwa cstr ake!!!Kama kawaida ya w2 weng Mpendawali aliomba apunguziwe bei ya shati,bila knyongo akauziwa kwa sh 9700 na kurudishiwa 300.
    Alipofka home akaamua kupunguza deni,akampa bro sh 100,cstr sh 100 na yy akabakiwa na sh 100...
    Kwa kufanya hvo akawa anadaiwa sh 4900 ya bro na sh 4900 ya cstr ambapo jumla ya deni itakuwa n sh 9800!!!
    9800 100(aliyobakinayo)=9900
    swali,je 100 imeenda wapi ili iwe 10000!!!Karbun wadau
     
  2. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    usijumlishe deni unalo daiwa na pesa uliyo nayo, hapo kwa sasa unadaiwa 9,800 hata uki pata 10,000 ukitoa 9,800 utabakiwa na 200 ukijumlisha na 100 uliyo nayo itakua 300 ambayo ndio uliyo punguziwa,
    narudia tena usijumlishe deni unalo daiwa(-) na pesa uliyo nayo(+) hilo ni kosa kubwa sana kimahesabu.
     
  3. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #3
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hebu rekebisha kwanza hiyo lugha, kuanzia kwenye kichwa cha uzi, maana si kiswahili wala kiingereza!! Kisha tuendelee maana inachefua hata kusoma!
     
  4. M

    Mpendawali Member

    #4
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 29, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we inaonesha hata bam 2 hukuxoma!!wanahexebu huwa ha2complicate lugha!!xo gpange bc
     
  5. M

    Mpendawali Member

    #5
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 29, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mdau hyo prncpl ipo kwny uchum au.
     
  6. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu it seems your definition of not complicating is to be idiot and so fool of yourself!! And i have better things to do than argue with ******!

    Weka lugha inayoeleweka ili Tatizo lako lipatiwe ufumbuzi, sio kuandika andika vitu vya ajabu ajabu hapa .Huwezi rudi tena kule Primary school kwenye mafumbo..PERIOD, and i stand to be corrected.
     
  7. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkubwa inaonekana wewe sio expert in mathematics, hiyo ni basic mathematics ya primary mkuu,
    ngoja niiweke simple unielewe japokua kwa mtu alie maliza form 4 ni jambo la aibu kutoelewa hili(USINICHUKULIE VIBAYA NDIO UKWELI HUO)
    umesrma deni jumla ni 9,800 na wewe una 100(iliyo baki) hapo ukijumlisha hiyo 9,800 lazina iwe negative kwa sababu ni deni so itakua hivi
    -9,800+100=-9,700 na sio 9,900
    nacho taka kusema ni kwamba hapo ndipo ulipo changanyia mambo.
    I hope umenielewa
     
  8. k

    kehesa maro Member

    #8
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    emekopa 10000,umelipa 200 kwa wadeni wako,na deni umepunguza na kudaiwa 9800,kwahiyo hiyo bado haina mathara ktk deni.
     
  9. d

    dy/dx JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 610
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mkuu anachosema mdau hapo juu ni sawa kabisa yakupasa utumie lugha sahihi ili ueleweke na watu wengi,maana jf hupitiwa na watu wa rika mbalimbali hivyo sio wote wanaoelewa lugha uliyotumia eg. xema badala ya sema....na pia unaposahihishwa kubali mapungufu yako na ujisahihishe,ni hayo tu mkuu...
     
  10. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #10
    Oct 9, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Mkuu kwa kweli hata mimi nimeshindwa kuelewa hii lugha ilyotumika,hiki labda ni kizulu
     
  11. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #11
    Oct 9, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,465
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    JF jamani kuna watu wa marika yote ni muhim basi kutumia lugha fasaha badala ya alama za ajabuajabu kulikuwa na haja gani ya kutumia hizo alama kufupisha post au ni ku-save muda au herufi s haipo kwenye iyo nanii yako .....naomba jamani kwa nia njema tu....hii sio facebook.....au kama vipi mode aanzisha majukwaa maalumu kwa lugha kama hizi...ni angalizo tu
     
  12. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #12
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,629
    Likes Received: 3,902
    Trophy Points: 280
    Hapo unge-include na waliosoma Book keeping, Accounting, Finances...
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,110
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 280
    Redudancy............
     
  14. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #14
    Oct 9, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,465
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    safi kijana hapa kila mtu atakuelewa sio ile staili ya x badala ya s
     
  15. Fabian the Jr

    Fabian the Jr JF-Expert Member

    #15
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 4, 2012
    Messages: 614
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 80
    mkuu unabishana na aliyesoma BAM advance naye anataka kuonesha kua anajua math.
     
  16. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #16
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,370
    Likes Received: 2,510
    Trophy Points: 280
    Mleta uzi hebu toa hizo lugha zako za fb...hapa si fb.
     
  17. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #17
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu nimekupata, hapa tatizo sio BAM ni basic mathematics knowledge tu inatosha. hata kijana alie fanya mtihani wa hesabu form four jana anatakiwa kujibu seali hili,sio mpaka asome BAM au Advanced Mathematics A-Level
     
  18. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #18
    Oct 9, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    kaka maelezo mazuri ila hapo kwenye bold nadhani ilipaswa kuwa "pesa uliyo nayo (+) na sio (-)" otherwise umesomeka ipasavyo.
     
  19. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #19
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    thanks mkuu, sasahivi inasomeka ipasavyo.
     
  20. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #20
    Oct 9, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Pamoja sana,watakuwa wamekuelewa vilivyo pia.
     
Loading...