Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa wajasiriamali wafugaji wa kuku Dar

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by damcon, Jun 17, 2012.

  1. d

    damcon JF-Expert Member

    #1
    Jun 17, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    heshima kwenu ndugu zangu wajasiriamali wenzangu,nimetuma hii post kuwasaidia kuepukana na wezi wa kuku ambao wameibuka hapa mjini.

    Hawa jamaa wanatabia ya kufuatilia wafugaji na mara nyingi hawakatai Bei ukiwaambia 5000,mara nyingi wanatumia pick up na hupenda kuchukua kuku zaidi ya mia na kuahidi kurudi kesho yake.mtu asiyeamini inabidi uamini kwa sababu ni kitu kimemtokea mke wangu ambaye anafuga.siri kubwa ya hawa wezi ni mazingaumbwe katika kuhesabu ambapo anakupumbaza kwa madawa.
    kuweni makini mke wangu kalizwa zaidi ya kuku 200 ambapo wamemlipa na aliwahesabia kuku 70 tu na wakamlipa hao 70.walipoondoka ndo akastukia banda lake limepungua kuku 200.
    kuweni makini ndugu zangu ni jambo lililitokea last two days
     
  2. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Tunashukuru
     
  3. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    ni kweli hao wezi wapo sana mie walilipa 20 tu wamekuja na pickup sikuwepo binti kurudi kucheck kuku 150 hamna!
    nilichofanya nikumfundusha kuomba wakati anauza, pia usiruhusu mtu bandani waishie mlangoni,
     
  4. M

    Mandingo JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 3,162
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Jamani maombi ni muhimu katika
    bisahara hebu tujitahidi kumshirikisha Mungu naamini siku wakikutana na moto wa maombi lazima wanase tu.
     
  5. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    poleni sana damcon & Mama Joe, kwakweli inasikitisha sana ukizingatia ugumu wa kumtunza kifaranga mpaka kufikia hatua ya kumuza. Asanteni kwa taarifa
     
  6. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kuna dawa akiondoka atatembea nao begani hadi akurudie
     
  7. ze encyclopedia

    ze encyclopedia JF-Expert Member

    #7
    Jun 18, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 245
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ahsanteni kwa taarifa, ila tutawajuaje? Au kila atakaekuja na pick up tusiuze?
     
  8. P

    Popompo JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ahsante kwa taarifa
     
  9. pettymarcel

    pettymarcel JF-Expert Member

    #9
    Jun 21, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 540
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 45
    Pole sana jaman
     
  10. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #10
    Jun 21, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wapemba ndo zao hao kuna jamaa mmoja barabara ya sayansi ndo zake hizo analipia anauza chips kuku 50 anabeba mia3
     
  11. Las Mas Bobos

    Las Mas Bobos JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 993
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani huo sio uchawi ni wizi tu wa kawaida. Wao ni wataalam wa kuficha vichwa vya kuku na kwa kuwa hujifanya kuchagua haraka hakara huwa wanabeba kuku 6 badala ya wa5 kwa kila mkono mmoja wanaokuonesha uhesabu.

    Walimfanyia hivyo dada yangu naye akaamini ni uchawi, lkn siku walipokuja tena niliwabaini namna wanavyomzuga kule bandani. Mimi nikawaacha wakaanza mpaka wakamaliza walipotaka kupakia kwenye pick-up yao nikawaambia nimeghairi kwa hiyo tuanze kuwahesabu kurudi bandani, loh! Ulikuwa mzozo mpaka majirani wakajaa nyumbani.

    Baada ya kuwaeleza nini kinaendelea wakashinikiza kuku wahesabiwe, loh, walishampiga kuku 50 katika 200 waliolipia. Nikawaambia biashara imekwisha na nilichowafanyia ni kukata hela ya kuku 70 waliowaiba wiki iliyopita na kuwapa chenji yao. Wakataka kuanza mzozo mpya lakini majirani waka-suggest kuwa wezi ni wezi tu kwa hiyo hakuna haja ya kukiuka taratibu zetu za mtaa na ukizingatia matairi wamekuja nayo wenyewe na pick-up.

    Katika hali ya kushangaza jirani yangu mmoja ambaye ni mchaga mwenzao aliwasihi majirani wengine kuwa badala ya kufanya kazi ya hasara na dhambi kwa nini tusibargain nao. Mwisho wa mchezo ilibidi waache laki moja na nusu za bia kunywewa na majirani ili waondoke na roho zao.

    Nendeni mkawaulize pale shekilango kiliwakuta nini KAJIMA, hawana hamu na mtaa wetu wale wachaga wezi sana pambaf zao.

    USHAURI WANGU: Adhabu ya kutoa hela haijawauma sana kwa hiyo mtu mwingine akiwafuma asiwatoe mchuzi, waliwe tiGO ndio watashika adabu.
     
  12. Y

    Yamwana Member

    #12
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nashukuru kwa taarifa sisi tumeibiwa kuku 248 juzi tu na ndo mara ya kwana kufanya mauzo, tulikuwa bado tunajiuliza ni nani aliyetuibia kuku wetu na kwa namna gani pasipi kupata jibu, sasa nimepata jibu kwani watu hawa walikuja na kununua kuku miatatu hivi.....aahsanteni kwa taarifa hizi hapa JF
     
  13. c

    chilubi JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 1,752
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Labda tumuulize jamaa alilizwa na mpemba au mtu kama wewe
     
  14. E

    Englishlady JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2014
    Joined: Apr 11, 2013
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Aisee, pole sana! Ni bora kuwa na wateja unaowafahamu.
     
  15. E

    Englishlady JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2014
    Joined: Apr 11, 2013
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ha ha ha haa

    Nitafutie na mimi, nimeipenda hiyo.
     
Loading...