Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa Wajasiriamali wa Kilimo cha Mazao ya Chakula/wafanya biasahara wa nafaka za chakula

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Chasha Poultry Farm, Sep 2, 2012.

  1. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #1
    Sep 2, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,080
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Wakuu kuna kila Dalili kwamba DUNIA inaenda kukumbwa na Uhaba wa Chakula ambao wachunguzi wanadai haujawahi tokea tangia Kuumbwa kwa Hii Dinia, Hali ni Mbaya sana USA na Marekani inaenda kukumbwa na Uhaba mkubwa kabisa wa Ngano na Mahindi, ila kwa USA wao wanatumia sana NGANO na Kiangazi ambacho hakijawahi onekana USA kimepelekea Upungufu mkubwa wa Mavuno ya Mahindi na Ngano

    Hali si shwari kwa URUSI tena, URUSI ni Nchi ya Pili kwa Kuzalisha NGANO BAADA YA USA, na zote zina Ukame mkubwa sana

    [​IMG]
    Mahindi yakiwa yamenyauka huko USA
    [​IMG]

    Ukame USA

    [​IMG]

    mahindi yakiwa yamenyauka
    [​IMG]
    Ukame USA

    Huu ni wakati wakujipanga kwani Hali haitakuwa nzuri kabisa na Bei ya NAFAKA inatarajiwa kupanda Mara Dufu
     
  2. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #2
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hali hii inatisha.
     
  3. c

    christmas JF-Expert Member

    #3
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 2,485
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    dah mbona adi nimeogopa huku Mungu atujaalie mvua nyingi ili mazao yawe yakutosha
     
  4. Mbekenga

    Mbekenga JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2012
    Joined: Jun 14, 2010
    Messages: 647
    Likes Received: 588
    Trophy Points: 180
    USA ndo wamiliki wakubwa wa viwanda na ukiwambia wapunguze wanaleta siasa. Na Tz itakuwa hivyo maana naona sehemu zilizopakana na mbuka ....mfano huku Ngaramtoni Arusha mvua inatukwepa kwelikweli
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    mvua zinyeshe tulime mahindi
     
  6. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #6
    Dec 28, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,358
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Hii inaweza kuwa ni fursa nzuri ya kujikita kwenye kilimo, kwani kwa kipindi hiki cha uhaba wa chakula duniani, bei za mazao ya nafaka zitakuwa nzuri (zinalipa sana).
    Kilimo cha umwagiliaji ndio haswa chenye uhakika wa kuvuna wakati huu wa upungufu wa mvua.

    Mara nyingi dunia ikikumbwa na uhaba wa chakula kama hivi, huwa inachukua miaka miwili mpaka mitatu kwa hali kurudi kuwa kawaida. Katika kipindi chote hicho wakulima wanaomwagilia wanaweza kutoka saaana.

    Wadau wa kilimo, tujuzane kuhusu fursa za kupata mitaji (funds) ili tujikite kwenye kilimo katika kipindi hiki cha uhaba wa chakula duniani.
    Wadau wa kilimo, tuchangamkieni fursa hii.
    Tujuzane, wapi tunaweza kupata mitaji (funds / mikopo, etc) kwa ajili ya kilimo cha umwagiliaji.
    Asanteni.
     
  7. Samaritan

    Samaritan JF-Expert Member

    #7
    Dec 28, 2012
    Joined: Oct 12, 2012
    Messages: 5,735
    Likes Received: 2,866
    Trophy Points: 280
    Huwa nasikitika sana nikiona hoja kama hizi za muhimu hazipewi kpaumbele na wadau wengi JF. Hili ni tatizo sana, nenda kwenye siasa au MMU, watu wanachangia sana, sikatai kubalance mambo katika maisha ila tusijisahau kwa mambo ya msingi.
     
  8. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #8
    Dec 28, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,358
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Hapo umenena mkuu.

    Haya wadau wa kilimo hapa JF, tupeane information za wapi tunaweza kupata funds za kilimo cha umwagiliaji ili tutumie fursa hii ya uhaba wa nafaka duniani.
    Hii ndio fursa ya kuanza kilimo hiki kwani bei zikiwa nzuri, tunaweza kufanikiwa kurudisha gharama za uanzishaji mashamba, gharama ambazo huwa kubwa sana pale mkulima anapoanza shughuli za kilimo.
    Tuchangamke wadau wa kilimo, tujuzane sources mbali mbali za mitaji ya kilimo.
     
  9. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #9
    Dec 28, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,080
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Mkuu ni kweli kabisa, Tembelea jukwaa la Siasa na MMU, kule MMU ukinzisha uzi tu kijinga baada ya nusu saa utakuta wachangiaji 100 sasa njoo huku,

    Ishu kama hii ni muhimu sana, lakini ndo kama hivyo mkuu, ni kama yalivyo Magazeti ya Udaku, mtaani yanasomwa kama nini, huwezi kuta mtaani mtu ana gazeti la mwanachi akisoma, ni udaku tu habari ziszo kuwa na ishu maishani
     
  10. Samaritan

    Samaritan JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2012
    Joined: Oct 12, 2012
    Messages: 5,735
    Likes Received: 2,866
    Trophy Points: 280
    Ndio maana huwa naangalia watu wanavyoshabikia cdm, bila hata kujadili kwa kina wanamkakati gani wa kukabiliana na matatizo ya wananchi, matokeo yake hata kama chama kingine kikija kuchukua madaraka unaona kama hawafai huenda ikapelekea kuvuruga utulivu wa nchi.
     
  11. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,673
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    mkuu, zungumzia mada husika, umeanza kuharibu hii thread kwa kuzungumzia siasa bila hata kujitambua

    haupo makini kabisa
     
  12. Samaritan

    Samaritan JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2012
    Joined: Oct 12, 2012
    Messages: 5,735
    Likes Received: 2,866
    Trophy Points: 280
    Sawa mkuu, nimekusoma. Heri ya mwaka mpya 2013. Ntajitahidi kuwa makini. Thanks again
     
  13. n

    nyabaheta JF-Expert Member

    #13
    Dec 29, 2012
    Joined: Dec 4, 2012
    Messages: 250
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haya wadau turudini kwenye hoja ya Mu-israeli.

    Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
     
  14. m

    mzee wandimu JF-Expert Member

    #14
    Dec 29, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu unachosema nikweli kabisa, Mimi nishuhuda,kaka yangu anafanya hii biashara ya mazao,yeye hujihusisha zaidi na Mahindi,angalia kwamfano msimu huu,alinunua debe moja( plasti ya lita 20) kwa shilingi elfu 5000 mpaka 5500, sasa anauza debe moja elfu 13000 mpaka 14000 pale Tabora! kwakweli hii fulsa tuitumie,Mazao nibiashara nzuri sana wewe unakuwa unacheza na msimu tu basi! Pia mimi naona kama kulima mwenyewe huwezi unaweza kununua ukaweka stoke kisha unauza baadaye kwafaida kubwa tu! mwaka huu lazima nianze namimi! tuamke wakuu tusitegemee ajira pekee! Biashara/fulsa kama hizi sizakuacha zipite!
     
  15. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #15
    Dec 29, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,358
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Sawa kabisa. Ila changamoto ni mitaji ya kuanzisha shughuli zenyewe.
    Wapi tunapata funds za kuwekeza kwenye kilimo ?? Hii ndio kikwazo kikubwa.
    Mabenki yana masharti magumu sana. Hivyo maka kuna mahala pengine tunaweza kupata mikopo au funds za aina nyingine tujuzane wadau.
    Kuna baadhi ya taasisi za kimataifa huwa zinatoa funds za namna hii, tatizo ni kupata information zao.
    Tujuzane kuhusu mambo kama haya ya funds za kuwekeza kwenye kilimo.
     
  16. m

    mzee wandimu JF-Expert Member

    #16
    Dec 29, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Unachosema nikweli wengi tunakuwa namatanio yakuingia kwenye hizi fulsa,sasa mtaji ndiyo inakuwa shida! nadhani hili la mabank kutoa mikopo nitatizo pia! mimi Mkuu nimejikusanya walau nianze tu mwaka huu! nakuambia kwamahindi(ambayo walau niaidia fulani) mtaji unadouble kila mwaka!
     
  17. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #17
    Dec 31, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    ni kweli kabisa ila sio kila mtu ana interests na mambo ya business.
    wewe sijawahi kuona comments zako mmu ila inaelekea unasoma sana kiasi kwamba unajua trend ya threads zinavyochangiwa... kuna uwezekano hata hapa business watu wanasoma sana ila hawapendi kuchangia. mi pia siasa huwa nasoma then napita kimya kimya ila kikubwa ni ujumbe umefika. usilaumu wala usisikitike.
     
  18. B

    BWANJA Member

    #18
    Dec 31, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Fursa kama hii ya uhaba wa chakula duniani ni muhimu sana kwa wajasiliamali wa Tanzania. Tatizo ni kwamba nafasi kama hizi huwa atuchukui advantage yake wakati zinapojitokeza. Ni muhimu kujipanga haraka nakuweza kuingia kwenye hii biashara ya mazao ya nafaka.
     
  19. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #19
    Dec 31, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,358
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Ni sawa kabisa. Sasa tufunguke zaidi kwa kujuzana kuhusu wapi tutapata mitaji (mikopo, funds, n.k) kwa ajili ya kilimo kikubwa.
    Tutambue kuwa kilimo kinalipa sana ikiwa kitakuwa ni kilimo kikubwa cha umwagiliaji.
    Wana JF, tuambizane kuhusu sources za mitaji ya kilimo kikubwa.
    Tuchangamke wana JF.
    Kilimo kikubwa kinalipa.
     
  20. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #20
    Dec 31, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    EL ana mvua ya kutengeneza, waombe uzoefu wake!!!
     
Loading...