Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa ufisadi huu, katiba ya sasa ingetufaa sana.

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Salary Slip, May 8, 2012.

  1. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,434
    Likes Received: 13,443
    Trophy Points: 280
    Pamoja na mapungufu na kasoro nyingi kwenye katiba ya sasa,lakini lazima tutambue kuwa kwenye masuala ya ufisadi na uhujumu uchumi katiba inafaa sana kwani imetoa madaraka makubwa kwa mkuu wa kaya.Kwanini nasema hivi.Sababu ni moja tu nayo ni udhaifu wa mkuu wa kaya mwenyewe kutumia rungu zito alillopewa.

    Rungu kwa sasa linaweza kumfanya mkuu wa kaya kuwa hata dictator.Sasa angeamua kuwa dictator kwa mafisadi na wahujumu uchumi wa nchi hii watu si wangenyooka.Siku zote watuhumiwa wengi wa ufisadi ni wateule wake na yeye tu ndie mwenye maamuzi na wengine ni washauri tu na ana haki ya kukubali ushauri au kukataa.Ndio maana taifa zima kuanzia bungeni mpaka kijiweni tumebaki walalamikaji tu kwani mwenye rungu lake kalipa likizo au tuseme kaliweka mfukoni.

    Ushahidi wa rungu kuwa likizo ni msamaha kwa wezi wa EPAA tena alioutangaza pale mjengoni mwaka 2008 mbele ya waheshimiwa na ikabidi mh.spikaaa wa speed na viwango vya tbs amtake awe mkali kidogo.Jamani si mnakumbuka ile kauli au mmesahau?Na hapa hata rungu lake hakulitendea haki kwani katiba inampa mamlaka kusamehe wale tu waliopatikana na hatia na kufungwa na sio watuhumiwa kama wale wa EPAA.

    Rungu hili angepewa mtu kama mh.John Makufuli nadhani mafisadi wote wangekuwa ndani ila basi tu tuwe wapole mpaka jamaa amalize muda wake, ila sipati picha tutakavyoendelea kupigika mpaka atakapostaafu na kufaidi pensheni yake nono.
     
  2. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,200
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    ...rungu analitumia, ila kinyume chake. Mf. Kusamehe wezi,
     
  3. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mkulu kwa wezi wenzake hana tatizo, ishu uingilie anga za mashori wake, hapo ndio utaona cha MOTO....
     
  4. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,434
    Likes Received: 13,443
    Trophy Points: 280
    Kazi kweli kweki.
     
Loading...