Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa siku unakula sh ngapii???

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by GAMBLER, Mar 16, 2011.

  1. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari
    Nina kawaida ya kula nje,nimejitahidi kujibana
    Breakfast. 2000
    Lunch. 3500
    Dinner. 2000
    Maji/drinks 2500
    Jumla ni alfu kumi
    Sasa wadau naomba tupeana maujanja namna ya kubana matumizi hata ikibidi kupika niko teyari lakini vyakula viwe simple maana si mjuzi wa kupika na tufundishane kupika maana hiyo alfu kumi inaniharibia sana bajeti yanngu nashindwa kumudu vitu vingine...nawasilisha
     
  2. s

    sawabho JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Weka wazi wewe mchana unakuwa wapi, kama ni mfanyakazi sio rahisi upate breakfast na lunch nyumbani hata ukianza kujipipikia utapata nafuu jioni tu na week'nds.
     
  3. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mchana ninakuwa nyumbani, kwa sababu niko na pikipiki na ninapofanyia kazi ni karibu na ninapokaa
     
  4. ZionTZ

    ZionTZ JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,126
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    :juggle::juggle:
     
  5. Pilato2006

    Pilato2006 Senior Member

    #5
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kale kwa mama nitilie
     
  6. Kaka Sam

    Kaka Sam JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 543
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama kipatu kinaruhusu ni poa tu, elfu 10 kwa siku sio nyingi sana coz kuna watu wanakula 50 kwa siku.

    ila ni vizuri ukawa unapika home msosi unao upenda, kama hujui kupika mwambie wa ubavu wako mtarajiwa akufundishe, lakini swala la kula nyumbani inabidi uwe na kiasi maana ukipitiliza unaweza jikuta kila siku unakula kilo 1 ya nyama na garama zikazidi za kula nje.

    ni hayo tu
     
  7. j

    johnmoney Member

    #7
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakula laki tatu,
    Chai Home
    lunch Home
    Dinner Bar( Nyama) 30,000/= tshs
    bia 230,000/= za kitanzania
     
  8. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    We nae bana msimbazi moja tu unapiga kelele ungekuwa unakunywa na ka valuu na konyagi ingekuwaje.

    Pole nitakufundisha kupika tuwasiliane
     
  9. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #9
    Mar 16, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wewe ni FISADI PAPA?
     
  10. c

    core Member

    #10
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jitahidi kujipikilisha.
    nunua maandazi ukanywee chai kazini.
    mchana piga desh
    usiku nunua mihogo ya kuchoma
    hapo utakula buku kwa siku
     
  11. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #11
    Mar 16, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kama unakula 3500 mchana, usiku unakuwa na njaa ya kula tena 2000 kweli, any way, nunua unga, mchele, mafuta weka ndani ni rahisi kutafuta mboga, hata kama ni dagaa!!
     
  12. yatima

    yatima JF-Expert Member

    #12
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 354
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    asubuhi kikombe cha chai ya rangi - shs. 200/-

    mchana ndizi mbivu 2 au embe moja shs. 500/=

    ugali (dona) unabadilisha mboga - mchicha, matembele, samaki wa kukaanga [hapa unakula nyumbani]

    utakula less than 2,000/= na afya tele - hupati kisukari wala pressure

    ngozi itakuwa nzuri na hupati kitambi

    :poa:poa
     
  13. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #13
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Then matumizi mabovu kama hayo halafu unaandamana kuwa maisha magumu? haya ndio maajabu ya mussa. Dogo acha kuiga vitu, fanya kadri ya uwezo wako. Kinachokuhangaisha ni kutaka kuonekana saaaana acha ujinga huo. bila hata kuambiwa na mtu unajua jinsi ya kupunguza matumizi
     
  14. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #14
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Au ukitaka kufata formula yangu
    chai desh
    mchana msosi wa buku 2
    ucku home

    kwahiyo kwa mwezi max ni elf 50
     
  15. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #15
    Mar 16, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Unataka kuniambia katika kipato chako, tshs 300,000 inahusika na kula ww wenyewe!! Unataka kubana matumizi kwa sababu gani, ili iweje?
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Mar 16, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    una umri gani mkuu?? mbona hesabu haiko realistic? what about other dependants siku za wikendi, siku za kazi etc?
     
  17. KIWAVI

    KIWAVI JF-Expert Member

    #17
    Mar 16, 2011
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 1,549
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
    hivi kuna mtu anakula shilingi kweli?
     
  18. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #18
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Labda anataka kudunduliza ili aowe maana atakuwa amechoka kukamata kamata ovyo, kama unavyojua babu kisha toa onyo dawa ni mara moja tu.
     
  19. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #19
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Asubuhi: Nunua mikate/maandazi jioni, asubuhi tayarisha chai yako nyumbani.
    Mchana: Kama ulivyosema unakula nyumbani, tayarisha msosi wako nyumbani (ubwabwa, ugali, mihogo, ndizi, viazi), badilisha mboga mara moja kwa wiki. (mboga za majani, samaki, kuku, ngombe). Ikiwa hukuathiriwa na Tanesco unaweza kuweka mboga yako kwenye jokofu. Pia unaweza kupika siku moja ukala siku mbili au tatu. Kazi yako kupasha moto tu.
    Usiku: Tayarisha cha mchana cha kutosha ili kinachobaki kikufae usiku.

    Ukifanya haya unaweza kupunguza kwa nusu au angalau robo ya matumizi yako
     
  20. j

    johnmoney Member

    #20
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyie Acheni mamo ya kujibana, hasa kina kaka(sie) mghh unajibana kula mpaka unakula kwa jirani ,
    Siku unajikuta umekula buku3 afu Hadija unampa buku 10? so umejibana au unajiua?
    Kula we jilie tuuu!!
     
Loading...