Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa serikali, uhamiaji na wizara ya kazi ajira na vijana,

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Chasha Poultry Farm, Nov 12, 2011.

  1. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #1
    Nov 12, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    -WAKUU KWA KWELI MAANDAMANO NA VURUGU ZINAZO FANYWA NA VIJA MATHALANI KULE MBEYA NI HAKI KABISA WAFANYE.

    LEO NILIINGIA KWENYE HOTEL MOJA YA NAURA SPRING ILIYOKA MITAA YA SANAWARI ARUSHA, BARABARA YA KUSHUKA AICC.
    NILICHO KUTANA NACHO KULE NI LUNDO LA WAHINDI AMABAO WAMEAJILIWA KAMA WAFANYA USAFI KWENYE HIYO HOTELI NA NIMEWASHUHUDIA WAKIWA WANA SAFISHA ENEO LA PARKING ZA MAGARI KWENYE HIYO HOTELI.

    -Nilijalibu kuongea na mlinzi wa pale akaniambia wale wahindi wameletwa kutoka huko india na hata kiswahili hawajui na nikaambiwa kuna mhindi mmoja jina sikutajiwa amenzisha recruitment company yake specila kwa ajili ya ku recruit wahindi pekee kutoka India na kuwaleta kufanya kazi Bongo.

    - Je zile kazi watanzania hawezi kuzifanya? na hata kama hawawezi c ni kiasi cha kufundishwa?
     
  2. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,787
    Likes Received: 894
    Trophy Points: 280
    Watanzania wamekuwa addicted na Wahindi yaani hata jamaa yangu Mrema haamini tena waswahili wenzake hadi anaajiri wahindi?
     
  3. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2011
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wahindi na Wachina kwakweli nawachukia. Wengi wao si wema, utu hakuna.
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Nov 12, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,017
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    juzi naibu waziri anaulizwa employment rate ikoje kwa tanzania!akawa hana jibu sijawahi sikia rais wetu akizungumzia suala la ajira kwa data,utasikia sekta isiyo rasmi itaajiri mara oh ah
     
  5. Cathode Rays

    Cathode Rays JF-Expert Member

    #5
    Nov 12, 2011
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,665
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Iko wapi ile sheria ya kulinda ajira za ndani? Je ni sheria ipi inayotekelezwa nchi hii?

    Ukienda kwenye mahotel ya kitalii kule Karatu na kwingineko unaweza kujiuliza maswali menig
    Kuna wanaosema watanzaia ni wavivu na hawaendi kazi (kama alivosema waziri mkuu bunge lililopita) lakini kwangu hili bado ni too much to be accepted. Kama ndivyo ile sheria ya kulinda watanzania kwenye soko la ajira ndani ina maana gani sasa kuitunga halafu waziri mkuu anatoa kauli za kizembe kama hizi?

    We need to get back to the fact kwamba kuwaacha hawa vijana wetu bila ajira na kuwaleta wahindi tunalea bomu ambalo kuna siku vijana hawa wakiamua hapatakalika......wale tunaowatukana ma-jobless na wanaishia kuandamana mtaani ni kwa sababu hakuna kazi, kuna siku watazinduka na wahindi wenu na wengine wote mtawatafutia pa kuwapeleka....wake up government ya Tanzania
     
  6. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #6
    Nov 12, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Kwakweli wakuu inauma sana. Bora ingekuwa katika section kama za upishi, ila hili la wafagiaji linauma sana.

    Hata haya makampuni ya kichina yanayo jenga barabara huku bongo inashangaza kukuta wachina ndo waendesha yale magreda unashindwa kujua inakuwaje.
     
  7. b

    bibi.com JF-Expert Member

    #7
    Nov 12, 2011
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 1,155
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    acha tu waajiri waihindi, wachina wakenya na wengineo tumezidi longo longo nyingi. imefika kipindi tuchange our behaviour na sio kulalamika tu. mi nakumbuka kuna hotel moja hapo Dar kubwa tu wafanyakazi wake wakibongo walikuwa wanaiba mpk vijiko na visu wanakuja kutuzia ofisini sasa bosi akigundua kuwafukuza tutasema ni wabaya kwa kuwa bosi ni mhindi.
     
Loading...