Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpita Njia, Jan 8, 2010.

  1. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wakati akiwahutubia wananchi kupitia salamu zake za mwisho wa mwaka, rais Kikwete alitoa hotuba iliyoonyesha kuwa hali mambo si mbaya sana nchini. Hotuba yake ilionyesha ingawa kuna matatizo ya hapa na pale, hali inatia matumaini na tunasonga mbele kama tulivyopanga.

    Lakini nilipoiona hotuba aliyoitoa leo katika sherry party kwa mabalozi, nimepatwa na mshituko kwani anaonyesha kabisa kuwa mambo si mazuri nchini.

    Hivi, waungwana mna habari kuwa serikali yetu inaandaaa bajeti ndogo ili kukabiliana na matatizo ya kuuchumi ambayo yemejitokeza? basi amewaeleza mabalozi leo kuwa ili kupaya Sh6.7 bilioni ili kutengeneza miundombinu iliyoharibiwa na mvua, serikali itachota fedha hizo kutoka katika wizara na idara zake katika mafungu ya bajeti ya mwaka huu.

    Amesema wazi kwahiyo inamaanisha kuwa serikali italazimika kuachana na baadhi ya mipango yake kwa mwaka huu. Amewaeleza pia kuwa baadhi ya mipango na programu zitapunguziwa fedha.

    Hii ndio hali halisi ya uchumi wetu, aliwaeleza mabalozi.

    Kinachonishangaza ni kwa nini alipotuhutubia watu wake juzi juzi tu hapa hakutueleza haya? Anatupaka mafua kwa mgongo wa chupa?
     
  2. M

    Mende dume Member

    #2
    Jan 8, 2010
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ukiona prezida anahitaji suport ya mnajimu, jua nchi iko ICU!
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Jan 8, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    Kama hili ndilo tatizo:
    - kutengeneza miundombinu hiyo inagharimu bilioni 6.7

    Suluhisho haliwezi kutoka hapa:
    - Kuandaa programu ya kusupport soka la Tanzania bilioni 7
    - Nyumba ya Magavana Bilioni 2.6
    -
     
Loading...