Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini waziri aliyepoteza sifa za uwaziri asipoteze ubunge pia?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sn2139, May 5, 2012.

  1. Sn2139

    Sn2139 JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kwa vile Katiba ya JMT inamtaka Rais kuchagua mawaziri kutokana na kundi la wabunge wa JMT ambao ni wabunge wa kuchaguliwa, kuteuliwa na waliopita bila kupingwa (nadhani viti maalum hawahusiki?). Naamini kuwa watu hao walipata sifa ya kuchaguliwa ama kuteuliwa kuwa wabunge wa JMT kwa sifa za uaminifu. Je mbunge akipewa uwaziri kwa sababu ya sifa za ubunge na kisha kuharibu uaminifu wake katika ofisi ya waziri, kwa nini anaendelea kubaki mbunge?

    Ofisi ya waziri na ofisi ya bunge zote zinatumikia wananchi na uaminifu ni sharti halali kila upande. Mimi nilikuwa ninadhani wakiondolewa uwaziri na ubunge wapewe naqfasi ya kwenda mahakamani kujisafisha badala ya serikali kuwashitaki. Naomba nipewe shule hapo, mimi sheria niliiogopa huko shuleni. Natanguliza bahasha ya shukrani zangu.
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    May 5, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Bado haijathibitishwa Mahakamani kwamba kweli wamekosa huo "uaminifu!"
     
  3. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    great thinking!
     
  4. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,199
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    ...kwa hilo nadhani waliowatuma wana jukumu la kuwaondoa. Aliewapa uwaziri kawatoa, kadhalika waliowapa ubunge wafanye hivyo ili kila mtu afanye kazi yake.
    Sidhani kama ni busara kwa rais kuwanyang'anya wananchi mwakilishi wao.
     
  5. Sn2139

    Sn2139 JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Babkey

    Rais aliyewapa uwaziri ni mtumishi wa watu walewale waliowapa wabunge ubunge. Hivyo Rais aakikosa imani na wabunge hao, amefanya hivyo kwa niaba ya watu wa JMT. Hivyo inabidi wapokonywe uwaziri na ubunge kama uthibitisho wa kupungukiwa na sifa ya uaminifu ya kutumikia watu.

    Kama hawataridhika na hatua hiyo waende mahakamani, lakini kama wasipokwenda mahakamani watakuwa wamethibitisha uovu wao na serikali itakuwa imeokoa pesa ya kuwafungulia mashtaka.


    Kama Rais atawaacha wabaki bungeni, je bunge halihitaji watunga sheria wenye sifa ya uaminifu? Wajumbe wa kamati za bunge waaminifu? Wabunge ambao azma yao ni kutumikia watu na kuharakisha maendeleo ya watu?


    Mawazo ya layman... lakini ni mawazo.
     
  6. Sn2139

    Sn2139 JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Buchanan, mnaendeleaje huko ???

    Kama bado hawajathibitishwa kutokuwa waaminifu, kwa nini amewaondoa na kuwahukumu mbele ya raia wote wa JMT? Je, wanaweza kumshitaki Rais wa JMT kwa kuwadhalilisha?
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Just a matter of time. Uwaziri alipewa na rais na rais kampora. Ubunge alipewa na wananchi na wananchi watampora
     
Loading...