Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini wazanzibari waaliruhusiwa kuuvunja muungano, lakini watanganyika tunawekewa mipaka?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chintu, Apr 16, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. C

    Chintu JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,316
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 38
    Mwaka jana. wazanzibari waliujadili muungano na kuamua kuuvunja kwa kuitambua Zanzbar kuwa ni nchi. Mipaka ya kuujadili ama kuhoji juu ya muungano wanawekewa watanganyika tu, maana wazanzibari walishaujadili siku nyingi na wakaamua kuuvunja. Yaani Zanzbar imekuwa dogo janja na Tanganyika Kubwajinga? Hili hatutakubali. Tunaitaka Tanganyika yetu au la mabadiliko ya katiba ya Zanzbar yanayoitambua Zanzbar kuwa nchi yafutwe na wote tubaki watanzania tu.
     
  2. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,884
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Mkuu, hasara mnayo ninyi mliopoteza Tanganyika yenu. Sisi Zanzibar yetu tunayo na tunaendelea kuhakikisha inakuwa imara na huru zaidi. Kama mnategemea Mungu atawaletea Tanganyika yenu kutoka mbinguni bila kufanya jitihada, mnajidanganya.
     
  3. B

    Baba Zahra Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chintu: mbona unalala usingizi usio na hata jonzi ila bado hujachelewa jua halijatoka. Mim nashangaa sisi watanganyika hatuna katiba, bendera wala serikali ya kwe2, hii nch sijui ya namna gani? Tuwape tu zanzibar uhuru wao wa kujiongoza kama nchi huru itambulike kimataifa, si kuwakandamiza. Watanganyika 2amke kutafuta taifa le2. Tusiwafanye Mzee Nyerere na Mzee Karume ni malaika, sasa kuna wasomi weng wenye kupambanua mamb. Ki ukweli muungano umetosha kila mtu achukue chake afanye maendeleo yake co kila ck kujadili kero za muungano, tumechoka na vikao vyao visivyo na tija.
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 23,778
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 63
    Wavunje tu muungano tushachokaaaa!!
     
  5. Straddler

    Straddler JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 719
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 18
    Sijui wengine..
    .. Mie nimeshaanza kujiita Mtanganyika.
     
  6. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nakulilia TANGANYIKA walikuzika na sasa nayaona matumaini ya kuwa utafufuka mama yangu.
    Nawapongeza wazenj kwa juhudi zao.
    Mi kama mtavunja au msivunje naitaka tu Tanganyika na wazenj wanaitaka tanganyika ili kujadiliana nayo mambo ya muungano vingnevyo watajadili vp na Tanzania?
     
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page