Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini watumishi wa serikali hawaendi kugombea ubunge kupitia upinzani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngalikivembu, Jan 29, 2011.

  1. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,778
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Nimekuwa nikijiuliza kwa nini watumishi wengi wanapoamua kugombea ubunge wanakimbilia ccm tu na si upinzani kama cdm hivi?wanaogopa?kwani sheria inawakataza kugombea upinzani?au kuna tatizo?na je akishindwa kupata ubunge huo hatarudishwa kazini?maana katika wale ninao wafahamu walowahi kufanya hivo ni dr mvungi aliye gombea urais 2005.kuna siri gani zaid hapa wanajf?
     
  2. MwanaHabari

    MwanaHabari JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwasababu wengi hawana shida na sera za CCM, CCM ki chama inashida na baadhi ya viongozi wake waliooza kupindukia..., CDM wanahitaji kuimarisha network na kujaribu kuunganisha vyama vingine labda watapata wengi zaidi
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Wanapenda vya urahisi -- kwa mawazo yao wanadhani wakigombea wakiwa CCM serikali ya chama hicho kitaiba kura ili washinde -- kitu ambacho siku hizi kinaanza kuwa kigumu.
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Zimebaki siku chache tu kabla hawaqjaanza kufanya hivyo... uwoga unaanza kuondoka sasa
     
  5. P

    Popompo JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    so far navyoelewa ni kwamba ukigombea kupitia ccm unakopeshwa muda na sio kuacha kazi kama ukigombea kupitia upinzani.then ukimaliza muda wa kula nchi wanarudi kazini kama kawa ila upinzani haurudishwi kazini.ccm ni mafisadi waizi n[ wadhulumati:msela:
     
  6. P

    Paul S.S Verified User

    #6
    Jan 30, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,840
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Mkuu kabla hujarukia watumishi wa serikali umewahi kujiuliza pia ni kwanini wananchi wengineo nao wanakimbilia ccm? kuku dhihirishia hilo ndio maana majimbo na kata zote ccm imesimamisha wagombea wakati upinzani kuna majimbo na kata kibao hawakusimamisha wagombea sababu hawakujitokeza kugombea.
    Hapa sidhani issue kama ni watumishi bali ni jamii nzima kwa ujumla wanahofu kugombea upinzani bila kujali mtumishi au mwingine.
    Na kwa mtazamo unaouchukulia wewe naona wafanyabiashara wakubwa ndio waoga zaidi kugombea upinzani.
     
  7. mnyikungu

    mnyikungu JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2011
    Joined: Jul 26, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    wanaogopa kuonekana wasaliti pia wanalinda ajira zao maana wakishindwa wengi hurudishwa kwenye ajira zao
     
  8. D

    Diva Member

    #8
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 28, 2006
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii mada naomba nichangie. Mi naona ni kuwa wengi wao wanasiasa wa TZ hawana wanachoamini (conviction) wala hawana falsafa. Wanagombea kwa maslahi binafsi tu, hawana cha kutimiza zaidi kuangalia vp watapata chakula chao. Wanalipa fadhila kwa kuonekana kwenye misiba, kutoa rambirambi hela nyingi, kuchekacheka na wananchi wao ili wawaone wema, na pengine kuwalipia ada watoto wa wapiga kura wao wanapokwama ada (toka mifukoni mwao). hawana miradi ya maana kuondoa umasikini uliokithiri wa wananchi wao ili wananchi wajitegemee wenyewe. Wale wanaotokea serikalini kama watumishi wanaogopa wakikosa ubunge watakuwa hawana pa kukimbilia, kwa vile serikali ni ya CCM kwa kiasi kikubwa hadi sasa. Pia utawala wa sheria hauko imara kulinda maslahi yao kama wataonewa wakirudi ofisini baada ya ubunge au wakikosa kupitia upinzani. Ktk hali hii tutajaza wanasiasa opportunists tu.
     
  9. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #9
    Jan 30, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,574
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    CCM wanapenda sana kubaka demokrasia! Ukigombea upinzani hawakupi ile likizo isiyokuwa na malipo lakini ukiwa upande wao unapewa likizo ukishindwa unarudi kazini sasa hiyo inakuwa ngumu kwa watumishi kuamua hilo. Kuna jamaa yangu aliwahi kugombea upinzania jimbo moja hivi akapata kiti hicho kwa vipindi viwili mfululizo lakini alipoanguka uchaguzi wa 2010 hakurudishwa kazini maana jamaa walikuwa wameshamfukuza kazi tayari.
     
Loading...