Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini watu wa Tanga/Chalinze hawajengi kwao?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Aug 11, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Samahani siko kama unavyofikiri ila naomba unisaidie hili jamani....nina mwezi wa nne uliopita nimetoka
    kuzika mzee mmoja hapa dar ni mkubwa kwenye shirika moja samahani kwa wanaomjuaa
    kwa kweli nawaamabia ni aibu sana atumenda kuzika hiyo nyumba tumefikia kwa kibanda cha mdogo
    wake najiuliza hivi hawa mabosi kwa nini awajengi kwao

    nina siku 6 nimetoka korogwe jamani kuzika bosi mmoja ndugu zanguni sehemu ile hiyo ukoo
    una baraka za ajabu karib ndugu zote wamkamata vitengo kwenye mashirika ya umma na wengine serikalini
    kilchoniuma nilijua marehemu akujenga nikaambiwa unamjua mkurugenzi wa mdogo wake huyu bwana kwake
    pale yaani ni vyumba vya panzi samahanai kuita hivi..mbaya ile maiti nayo ilishukia kwa kakamtu usiku mvua ikapigwa
    wamama wakatok kudai itafutwe plastiki maiti inanyeshewa yaani mvua inavuja jamani jamani hili si kwa tanga
    tu na chalinze embu kuweni kama shemeji zangu wachaga wekeni hata vyumba viwili mkienda kupumzishwa nyumba
    ya milele muachane na hii ka aibuu
     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    mabosi wengi sana hata mawaziri usiwaone kwenye mashangingi yao awana hata chumba cha matofali kuna mmoja akaniambia ukijenga siku ya kuondoka urudi unaishia njiani sikutaka kujua sababu kamili ila sasa

    NIMEAMINI KWA NINI VIGOGO WENGI WAKIFA WANAKIMBILIA YALE MAKABURI SPECIAL KINONDONI ZAMANI NILIJUA NI KAMAM KASIFA KUZIKWA PALE LAKINI NAHISI SABABU MAALUM NI KUOGOPA HII AIBU UKO WANAKOENDA KULAZWA HAYA FUNGUKEN BASI HIVYO VIJISENTI VYA TEN PERCENT TUMENI CEMENT NYUMBAN JAMANI WEKENI HATA MTU WA KUWASAIDIA KUSIMAMIA HATA USIPOENDA KUIONA WAKUTUMIE KWENYE EMAIL SIKU UNAENDA KULAZWA AJUE UNAWAAMBIA MAPEMA WAKULAZE WAPI
     
  3. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Labda nikuulize tu kwani mtu anatakiwa kujenga wapi?.
    Naona ni busara kujenga sehemu ambayo unaona utaishi, au utakuja kuishi utakapostaafu, au utakapokuwa hauna nguvu ya kufanya kazi.
    Na pia unaangalia uwezo wa kusurvive ukiwa hauna uwezo.
     
  4. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Aiseeeh, Kigoda na yeye vipi?
     
  5. K

    Karry JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    duh tuache mambo ya zamani
     
  6. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Ni utamaduni wa kutokuwa na malengo. Ni watu wanaopenda domo domo lakini vitendo haba. Kama jirani zake hapo kijijini wapo hivyo, hawana nyumba, wazo la kujenga atalipata wapi. Kuna msemo: unaweza kumtoa mtu porini lakini huwezi kutoa pori ndani yake. Huenda hilo linachangia kwenye matatizo ya kiongozi wetu wa juu. Mtu anajiita 'mwinyi' eti kwa sababu ana minazi kumi. Karidhika.
     
  7. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Na kwa maji Marefu vipi ulipita?
     
  8. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Jiulize mtu wa aina hiyo anapokua ni kiongozi wa kitaifa atahimiza maendeleo ya aina gani? Ni mfano gani anaonyesha huko anakotoka? Matokeo ni wastaafu kubanana Dsm bila sababu za msingi. Kwa upande wa Chalinze naona siku hizi wananchi wameanza kujenga nyumba za kisasa. Ukipita Lugoba na Msoga unaona zinaanza kujengwa nyumba za kisasa.
     
  9. Fasouls

    Fasouls JF-Expert Member

    #9
    Aug 12, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 899
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Jenga tanga ufe!
     
  10. R

    Renegade JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 3,001
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    Wanajengea Nyumba ndogo tu bana, wao nyumba za nini? Nyumba ndogo tatu kila mtu na nyumba yake.
     
  11. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,052
    Likes Received: 6,733
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    HUYU MJANJA ATAKUWA KAWATUSHIA NA UGANGA FEKI WAKAMUOGOPA KWAHIYO ATAKUWA KAJENGA TU!KAMA BABU MAKAMBA
     
  12. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,052
    Likes Received: 6,733
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    KWAHYO ZILE NYUMBA ZLIZOPO PALE T.A ZOOTE ZA WACHAWI? HAKUNA BWANA MNASEMA URONGO!!!
     
  13. f

    fazili JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 60
    wengi ni wanaotoka maeneo hayo ni waamini wazuri wa ushirikina na uchawi na wanaogopa kulogwa kwa kujenga nyumba nzuri na wengi wao hawana uchungu na kwao wala nchi kwa ujumla ndio maana hushangai wakiuza nchii hii kwa wageni kama karanga vile. lakini wale watani wangu wa Moshi wanajua ardhi ni nini
     
  14. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    siku niliyofika bukoba nilionyeshwa nyumba ya Kagasheki sikuamini kama ni nyumba ya waziri. Nenda bagamoyo kaitazame nyumba ya mkweere utashangaa na roho yako
     
  15. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,380
    Likes Received: 1,155
    Trophy Points: 280
    Sasa wewe hiyo sample yako ya data inajumuisha watu wawili na tayari umekurupuka na umekuja hapa jamvini ku-conclude hivyo. Je hawo watu wa Tanga ambao ni marafiki zangu nawajua zaidi ya 20 ambao wote wamejenga kwao huko Tanga tena nyumba za maana tu nao tuwaweke kundi gani?
    Tuache kuchukua mifano michache inayotuzunguka ktk kufanya conclusion ya mambo mengi tu. Think in a bigger picture and avoid overgeneralization.
    Thanks
     
  16. R

    Rweye JF-Expert Member

    #16
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,680
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    Nenda bukoba ukatembee vizuri acha kuishia mjini ndo utajua kwamba bukoba si Kagasheki,tena anzia Kitendaguro,Itahwa,Katoma,Kanyigo,Kamachumu,Nshamba,Muleba,Kagoma etc.hayo maeneo yote ni vijijini na ingia mpaka ndani ukaulize maghorofa yaliyoko huko,tatzo wengi mmeishia kwenda Moshi kwa vile ni karibu lakini kwenda Bukoba kutembea mnaona ni mbali,tembeeni muone!kijijini ni zaidi ya Chalinze na hata Muheza

    Watu wengi wa Tanga na Pwani hawana desturi ya kuwa na makazi imara,wao ni watu wa kujipodoa na kusubiri kulelewa na wanawake,Tanga kazi ya kulea familia ni ya Mwanamke na si mwanaume ndo maana wanaume hawajishughurishi na familia sana..ni utamaduni wa sehemu husika.
     
  17. R

    Rweye JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,680
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    Nenda bukoba ukatembee vizuri acha kuishia mjini ndo utajua kwamba bukoba si Kagasheki,tena anzia Kitendaguro,Itahwa,Katoma,Kanyigo,Kamachumu,Nshamba,Muleba,Kagoma etc.hayo maeneo yote ni vijijini na ingia mpaka ndani ukaulize maghorofa yaliyoko huko,tatzo wengi mmeishia kwenda Moshi kwa vile ni karibu lakini kwenda Bukoba kutembea mnaona ni mbali,tembeeni muone!kijijini ni zaidi ya Chalinze na hata Muheza

    Watu wengi wa Tanga na Pwani hawana desturi ya kuwa na makazi imara,wao ni watu wa kujipodoa na kusubiri kulelewa na wanawake,Tanga kazi ya kulea familia ni ya Mwanamke na si mwanaume ndo maana wanaume hawajishughurishi na familia sana..ni utamaduni wa sehemu husika.
     
  18. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #18
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu ukiandika kitu fanya staha na utafiti,ukikurupuka utakuja leta fedheha,mimi pia nilikuwa na mawazo kuwa wanawake wa kihaya ndio watafutaji, mpaka miaka ya middle 80's kuna sehemu kule Tanga inaitwa mabawa ilikuwa maarufu sana kwa wanawake wa kihaya,wakati ule nilikuwa mdogo nikiuliza naambiwa wamekuja kutafuta,lakini sijui walikuwa wanafanya shughuli gani...sasa kama wanaume wa Tanga kazi yao ni kujipodoa na kulelewa na wanawake hawa walivutiwa na nini mpaka kuweka kambi Tanga?
    Na swala la ujenzi kila mtu anajenga pale ambapo anaona maisha yake yanakwenda,mfano mji kama Dar es salaam naamini ni zaidi ya 90% ya waliojenga sio wenye wa mji huo.
     
  19. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #19
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Huyu jamaa kashtuka,kiasi kajijenga,pale Korogwe karibu na chuo cha Ualimu ana ukumbi wake pale unaitwa Mamba,na kibanda cha kujistiri anacho.
     
  20. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #20
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    mbaya zaidi wa waumini wakubwa wa pwrrrrrrrrruuuuuu kupuliza weeee unafikri mwapachu anapenda akujengahekalu kule mbweni masharti yanamshinda
     
Loading...