Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini Watanzania wanaoishi nje ya nchi hawapigi kura?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Nameless-, Nov 12, 2010.

  1. N

    Nameless- Member

    #1
    Nov 12, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi ni kwa nini Watanzania wanaoishi nje ya nchi hawapati haki yao ya kupiga kura katika uchaguzi mkuu kama huu uliopita kama zinavyofanya nchi nyingine?
     
  2. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2010
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,795
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Serekali haina hela bado inandaa utaratibu..labda tukisha kufa itaruhusu tupige kura..kwani watakuwa na hela
     
  3. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2010
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Eti serikali inasema hawajui kupiga kura.
     
  4. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #4
    Nov 12, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,944
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Mimi ninaishi nje ya nchi lakini nilipiga kura mwaka huu. Hata hivyo, nililazimika kwenda kujiandikisha na kuhakiki jina langu kwenye daftari la wapiga kura, halafu nikaenda kupiga kura. It was an expensive venture. Serikali yetu haina utaratibu wa kutuletea vifaa vya kupigia kura huku huku tuliko au kuturuhusu kupiga kura kwa njia ya posta kama wafanyavyo wenzetu. Inawezekana ni kutokana na uwezekano wa kuongezeka kwa uchakachuaji.
     
  5. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #5
    Nov 13, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hawawezi kupiga kura due to remoteness. Mfumo wa manu ukibadilishwa na kuwa wa digital, wote waliko nje pia watapiga kura zao.
     
  6. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    sababu kubwa ni katiba ya ccm iliyopitwa na wakati ambayo ina viraka vingi ndani yake mpaka mtu ukiisoma unashindwa kujua original version ni ipi na kipi ni kilaka.

    Shime wananchi kusimame tujadili mstakabali wa kubadili katiba ya jamhuri ya muungano wa Tanzania
     
  7. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Afadhali hawpigi maana CCM ingeiba zote
     
  8. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Simulipiga hapa jamii forum na mkashinda kwa kishindo. sasa mnataka nini tena? au hamjaridhika?
     
  9. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    hehehehe....
     
Loading...