Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini Watanzania tunapenda vya bure?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NGUVUMOJA, Oct 24, 2011.

  1. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kama sio bure basi bei poa. Hata kama bidhaa zenyewe ni za chini ya kiwango. Tatizo ni umaskini wetu au ni mazoea tu?
     
  2. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    sija kuelewa mkuu, kama vip boresha kidogo.
     
  3. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kupenda vya bure ni tabia ''nzuri'' ya binadamu wote; kama hukujua wazungu ndiyo wanaongoza kwa kupenda vya bure ila usipofikiri kwa undani utadhani wao wananunua sana lakini siyo....Chunguza vizuri tena wanapenda kutuibia sana.
     
  4. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,438
    Likes Received: 893
    Trophy Points: 280
    ni tabia iliyorithiwa toka kwa mkuu wa kaya. Anapenda dezo huyooooo
     
  5. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,976
    Likes Received: 2,433
    Trophy Points: 280
    tumegawa viwanda vyetu eti ni uwekezaji tatizo ni kutoka utumwani. Tusingelikuwa watumwa tungeliweza kuwajua watu waliogawa viwanda vyetu bila kutuuliza kuwa ni wajinga zaidi yetu, pia hata wenyewe hawakuwa wakielewa madhara ya walivyofanye. Tukae tule matunda ya maamuzi yetu au tujifungue minyororo ya utumwa.
    Nimeona hii nuukuu ikavisumbua sana akili. Haina tofauti sana na mawaidha ya Mwalimu Nyerere.

    freedom.jpg
     
  6. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Naongelea tabia za baadhi yetu kupenda vitu vya kupata kirahisi kuliko uhalisia wake. Mfano mmoja ni ununuzi wa bidhaa feki zisizodumu au hatarishi lakini tu kwa kuwa bei ya chini au umeahidiwa chako yaani 10%
     
  7. k

    kaeso JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umesahau pia wafanyabiashara wanauza kwa bei ya juu kuliko bei halali ya bidhaa, hivyo watu wamezoea kulialia bei ipunguzwe kwa kila kitu. na hii imekuwa ni tabia ya wafanyabiashara pia kupandisha bei tofauti na bei halali...
     
  8. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,096
    Likes Received: 6,757
    Trophy Points: 280
    Umaskini uliokithiri mkuu
    manake karibu watz wote
    vipato vyetu havitoshi kabisa
    tena hata kwa maisha yale
    ya kawaida kabisaaaaaaaaaaaa
     
  9. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu you've gone extremely deap.
     
  10. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Pia mkuu wapo wafanya biashara wanaotaka kuuziwa mali za mashirika kwa bei poooa baada ya kuwatip wahusika.
     
  11. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Unaongelea ukoloni mamboleo au sio?
     
  12. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Muulize jamaa anaeenda kuomba Ughaibuni ili tusife njaa
     
  13. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wazungu kwa vya bure ndo wanaongoza,mfano kuwarubuni viongozi wetu kwa mikataba feki!
     
  14. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    hakuna mtu yeyote duniani aneyependa vya ghali. suala la ubora ni suala jengine tofauti.
     
  15. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kaa pembeni usiependa vya bure tuache tujichane vya bure!!!
     
  16. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa sababu tunaishi kwa mazoea.
     
  17. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #17
    Oct 25, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ni tabia ya kupenda shortcuts!
     
Loading...