Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini Watanzania hatuwapendi polisi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nazjaz, Jun 8, 2011.

  1. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Jamani leo nimejionea mwenyewe kwa macho yangu polisi kapigwa na tofali, akadondoka chini, raia wakawa wanashabikia na wala wahakumsaidia polisi kuinuka wala kumkamata aliye mpiga. Nimeshangaa sana
     
  2. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,510
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Uswahilini kwetu polisi hawatii mguu, wakija lazima tuwabviuhgumishe kwa mawe. Maana wakikuipeleka umwelani una kesi ya kupigana wanakutwisha na nyingine ya kumchoma kisu mwenzao, dawa yake undava undava
     
  3. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,083
    Likes Received: 6,750
    Trophy Points: 280
    we unawaonaje hao manjagu?
     
  4. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    nawachukia polisi wa usalama barabarani! yaani wamekuwa kama ombaomba fulani vile,
    cjui wenda wazimu wale?
     
  5. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Nazjaz, kumbe wewe c raia eti?. nway tunashukuru walau umechukua hatua ya kutujuza
     
  6. T

    The Priest JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ila ukipata tatizo polisi utajuta kama haumjui askari hata mmoja pale kituoni ndio utajua jeuri yake..nina marafiki zangu kadhaa ni maaskari nawa value sana coz huwezi jua kesho,sipendi chuki kati ya polisi na raia hata kidogo,
     
  7. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    sasa mnamchukia nan yule alieivaa serikal ili uish inavyotaka au mnamchukia mtu anae simamia yan ninamaana ya kwamba unachukia zile nguo au mtu mwenyewe? Na kama ni hvyo yapaswa hata hakimu nae achukiwe? Mm sion sababu ya kuwachukia hawa japo ninajua askar anaeongoza kwa kuchukiwa ni TRAFIC japo sion sababu ya yeye kuchukiwa mana anasimamia ukwel upo wap
     
  8. m

    mlimbwa1977 Member

    #8
    Jun 9, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna asiyewapenda wana usalama isipokuwa wananch wanawaogopa polisi na sio kuwachukia,sababu ni nyingi sana,kwa uchache tu ni kwamba polisi wamekuwa wababe wanajiona wao ndio wenye nchi hasa wanapoingilia mikusanyiko halali kama maandamano na kadhalika.Wanapo amrishwa kufanya jambo fulani huonekana kutotumia busara zaidi ni nguvu kupita kiasi ,hii hupelekea kuogopwa sana na wananchi hata katika mazingira ya kawaida,wanaonekana watu wasio jiendesha wenyewe,wanaweza kukugeuka wakati wowote wanapopewa amri na wakubwa wao.Mnaweza kuwa katika maongezi lakini ghafla anaweza kukugeuka anapopewa amri ya kufanya lolote.
     
  9. s

    sugi JF-Expert Member

    #9
    Jun 9, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    tatizo wanafanya mambo kama roborts hawashirikishi akili ni mabavu tu,thats why watu hawawapendiiii,especially vyuo vikuu
     
  10. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #10
    Jun 9, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    polisi wamekuwa hawafanyi kazi kwa maadili ya kazai yao, wamekuwa wakinyanyasa raia huku wakiipa kipaumbeke rushwa. Wanajiona ka miungu fulani kwamba wakitaka chochote toka kwa raia wanapata, wanaendekeza ubabe kupindukia thats why wanachukiwa na idadi kubwa ya raia
     
  11. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #11
    Jun 9, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,510
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    kwangu wachumba tu, tukio likipigwa Nonde hawaji askari, wanajua wananchi watawatenda mbaya. Kwa hiyo kama ni rb watakuvizia umeenda town au Mwanjelwa ndio wakukamate.
    Kuanzia Machinjioni hadi Salalani, kote hadi kwa Mwasimba umoja na ushirikiano wetu dhidi ya polisi uko imara kwelikweli
     
  12. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #12
    Jun 9, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    1. Wanamfumo uliopitwa na wakati wa utendaji kazi
    2. Rushwa wameweka mbele kiasi wanashindwa kusimamia haki na kutenda kazi zao
    3. Waoga, hawana ujasili
    4. Si msaada sana kwa raia ukiwapigia simu kama kunatukio la kutisha hawaji katika muda muafaka wanasubiri tukio liishe ndio waje
    5.Wanapenda kufuatilia kesi zenye mazingira ya rushwa .
    6.
    7.
     
  13. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #13
    Jun 9, 2011
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Polisi wametugeuza kitega uchumi chao. Kazi tunayo
     
  14. sulu09

    sulu09 Member

    #14
    Jun 9, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    na wale tigo je ?
     
  15. L

    Losemo Senior Member

    #15
    Jun 9, 2011
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 183
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio raia wasiowapenda askari. ila askari hawawapendi raia hivyo raia wanawaogopa polisi badala ya kuwa sahemu ya jamii. Polisi wanatakiwa kujenga PR nzuri na raia ili wawe kitu kimoja dhidi ya wahalifu. Kumbuka polisi wa kwetu akikukamata hata bila kuhakikisha kama una kosa anakubomoa kwanza. matokeo yake raia wakimuona badala ya kufurahi kwamba wako na mwanausalama wanaogopa kitatokea nini. Mpe pole askari huyo
     
  16. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #16
    Jun 9, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    polisi ni kweli hawapendwi kwa sababu wana mifadhaiko mingi akilini hivyo bila kujua wanabwaga machungu yao kwa watuhumiwa na wahalifu
     
  17. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #17
    Jun 9, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    niliwahi kusema shule wanayopata ndogo...hebu soma hapa http://www.jamiiforums.com/habari-na-hoja-mchanganyiko/86727-mafunzo-ccp-mhhh.html?highlight=kozi+ya+polisi
     
  18. Mahmood

    Mahmood JF-Expert Member

    #18
    Jun 9, 2011
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 7,738
    Likes Received: 1,203
    Trophy Points: 280
    Polisi ni walinda usalama na amani lazima tuwaheshimu lasivyo inchi yetu itakuwa fujo fujo tu.
     
  19. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #19
    Jun 9, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    uwaaheshimu hata kama wao hawajiheshimu? kama ni vibaka na mateja walishawashinda na hilo wananchi wanaweza kuwashikisha adabu,je mengineyo pia tuwasaidie?
     
  20. sixgates

    sixgates JF-Expert Member

    #20
    Jun 9, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 3,967
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    sio kweli,umegeneralize sana mkuu.
     
Loading...