Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kwa nini washona vyatu wengi ni WACHAGA?WAUZA MADUKA WACHAGA AKA WAROMBO?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Pdidy, Dec 28, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    Umeshawahi kujiuliza hiili swali
    kwa nini washona viatu wengi ni wachaga dar mpaka moro
    na wengi wao wanakuwa na bahati ya kupendwa kweli na mijimama
    sema aitumii akili kutoka wanaishia miaka kumi kushona viatu huku wakilelewa
    na mimama ya vodacom/bot bima enzi hizo wengine wakajifia maskini na kagonjwa njetu

    je mmekuja dar kushona viatu na kuuza maduka ama??warombo embu tupeni jibu jamani
     
  2. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    masharti ya majini yao yanawataka waanzie kushona viatu na kuuza duka halafu baadae ndo wanakuwa matajiri
     
  3. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #3
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    Notenyo laana weye
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Dec 29, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwasababu Moshi kuna viatu vingi vilivyochanika!!
     
  5. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #5
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    ni business tu wengi wanapenda kujishughulisha,wapo pia mafundi saa,redio tv nk wengi utashangaa darasa la saba lkn
    wamewekeza vema wengi wamejnega kwa kazi hizo
    wanaanzia hapo kutafuta mtaji,kuna bwana mmoja alikuwa anauza mafuta ya taa tu kwa kigaloni kwa sasa ana miliki vituo vya mafuta,hotels na maduka kadhaa, ni kujituma.nawapongeza hao ndugu zangu kina rafael,alfonsi,elibariki,shayo massawe,mushi hata aikaeli nae alikuwepo kwa kweli na manka pia.big up wachaga
    nimsahau kwa mnaosafiri kuja arusha moshi mtashuhudia wenyewe investment zao ktk migahawa someni michuzi leo mkuu wa wailaya ya korogwe kazindua mgahawa wa mil 800.msiwashangae nanyi chakarikeni
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Dec 29, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,954
    Trophy Points: 280
    Hivi kwa nini Wachaga wanaandamwa hivi humu?
     
  7. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #7
    Dec 29, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Katika mtu ananifurahisha na mabandiko yake hapa JF basi ni Pdidy, manake huwa mara nyingi napata kazi ya kujiuliza mara mbili mbili mantiki, connection, na maana ya mabandiko hayo

    Mungu akupe umri mrefu
     
  8. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #8
    Dec 29, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwasababu watu wanatupenda alafu wanachukia kitendo cha kutupenda.
     
  9. vena

    vena JF-Expert Member

    #9
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu hiz ni akili za kipuuzi tu kuchalenge maisha ya watu bila sababu za msingi Cheki wachina wanvyo para gana na biashara ili tu kutoka kimaisha na wamefanikiwa saaana ingawaje wapuuzi Kama wewe wana wasema hivyo hivyo Kama wachaga na huwezi kulinganisha maisha ya maskin wa china na masking wa bongo sometimes I tend to think the reason is a color complication(black) am sorry for such hush language of racism ila nawe pia una asili ya tribalism so ngoma droooo nisamehe ila iga ndani wa wachaga uza duka, Shona viatu, Kama unaelimu mzur toa basi expots de calidad nje ya nchi ukuze uchumi
    Unajua thamani ya Tsh? Au unakaa tu lkupiga majungu wajenga uchumi?
     
  10. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #10
    Dec 29, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Usipoteze muda wako, huyu jamaa ndio zake.Utadhani Wachagga walimuulia mtoto.
     
  11. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #11
    Dec 29, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,954
    Trophy Points: 280
    Ukiona mtu anakujadili sana basi ujue huenda anakuzimia ila anaona haya tu kukuambia.
     
  12. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #12
    Dec 29, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Tatizo hawafurahii kutuzimia, ndo maana kila siku maneno.
     
  13. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #13
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nimeipenda hii. Hata hivyo, mbona wapo wengi tu wakaanga chips, wachoma nyama na mafundi saa.
     
  14. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #14
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    wachaga hawajuwi mapenzi, liii
     
  15. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #15
    Dec 29, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwasababu Moshi kuna viazi sana (West Kili tunalima), tuna mifugo mpaka sebuleni na shule tumeenda.
     
  16. Kingcobra

    Kingcobra JF-Expert Member

    #16
    Dec 29, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 976
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    Mnachonifurahisha ni jinsi mnavyoweka aibu mfukoni na kuendelea na maisha na kwamba baada ya miaka kadhaa mnasogea hatua ya juu zaidi na kuwa matajiri. Hii ni tofauti na wazee wa Pwani ambao miaka nenda miaka rudi wanachoma mihogo au kuuza machungwa. Hongereni.
     
  17. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #17
    Dec 29, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Aibu gani?
    Kazi za mjini?Aibu waone wasiojishughulisha
    !!
     
  18. Kingcobra

    Kingcobra JF-Expert Member

    #18
    Dec 29, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 976
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    Hujaona/sikia kuwa baadhi ya watu hawafanyi kazi fulani kwa sababu siyo hadhi yao hata kama wana shida!!
     
  19. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #19
    Dec 29, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sasa hao ndio wanaojua aibu.Sisi mpaka tunafikia kufanya hizo kazi maana yake tunaziheshimu maana zinaingiza kipato kama nyingine tu.
     
  20. Kingcobra

    Kingcobra JF-Expert Member

    #20
    Dec 29, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 976
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    Sawa kabisa na ndiyo maana hakuna mchaga ombaomba japo nimesikia Moshi Mjini wapo wengi sijui wanatokea wapi!!!
     
Loading...