Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini wanaume....................???

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by St. Paka Mweusi, Feb 1, 2011.

  1. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    KWA NINI WANAUME/AKINA BABA WENGI WANAFIKIRI WAO NDIO WAAMUZI/WAFALME WA NYUMBA?



    Suala hili limekuwa likinikera sana akilini mwangu kwa miaka mingi. Ya kwamba akina baba/wanaume wao wanafikiri kazi yao kubwa katika nyumba ni kuwa MUME/BABA basi. Mara nyingi utasikia wanasema mimi ndio mkubwa wa nyumba. Na kama wanafanya kazi za ofisini basi ndo itakuwa kero mno. Kwani hapa atataka anaporudi toka kazini akute chakula mezani, maji ya kuoga bafuni tena ya moto, nguo zmepigwa pasi n.k. Na kinyume kama hana kazi basi atakuwa anashinda kilabuni(UGIMBI) na akirudi toka huko basi ni kelele tu, hakuna amani wala maelewano

    Bado naendelea, kuna wengine wanaona kupika, kulea watoto, kutafuta chakula ni kazi ya wanawake. Yaani hawawezi hata kujipikia chai kwa vile wao ni wanaume au hata kumbadili mtoto nepi, Mtoto amabaye ni wake. Kikubwa wanachofanya ni kukaa kitini/sofani na kuletewa kile wanachotaka. Wanasahau kabisha jambo la USAWA.

    Bado wanaishi dunia ya mababu, mababu na mababuzi. Tuache UBINAFSI tuishi kwa kushirikiana/kusaidiana kwani wote ni SAWA. Nasema tena tuishi kwa kusaidiana hapo wote tutafurahia maisha. Tuache mambo ya UTUMWA

    Na: Yasinta Ngonyani
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,100
    Likes Received: 14,408
    Trophy Points: 280
    Wewe ni jinsia gani?

    Mbona siku hizi wanaume tunafanya mengi mno zaidi ya hayo....?

    Mimi wife huwa nampelekea chai kwenye kitanda.....na kumfanyia massage juu...
     
  3. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    mkuu hawa viumbe hawaeleweki, unaweza ukawapa hiyo kampani wakakupakazia *b*w*e*g*e! mimi nazani hawa wadada wenyewe wa kibongo wana mentaliti hiyo hiyo ambayo unaidefend.
     
  4. Desidii

    Desidii JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 1,212
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wa kunyumba habari za leleno??? Uyumuike?? Pali pali penyewe hapo. Umeongea pointi sana wakunyumba.
    Hawa wanaume bwana ukimwambia na wewe leo nipikie chai mungu wangu utatimuliwa kama kuku wa kienyeji
    Eti oohhh umeanza dharau wewe eehhhh
    Bwana wewe ukiongoea sana unapewa mistari ya Bibilia (Mungu alimuumba Adamu akapewa msaidizi wake Hawa tena toka kwenye ubavu wake) mwenyewe unanyamaza
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Mimi mwenyewe nashangaa.
    Wanaume mnataka kufanyiwa kila kitu.
     
  6. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Mnajishtukiaga tu kuwa mtaonekana mmewekwa kwenye kiganja cha mkono..Kusaidiana na partner wako siyo jambo baya wala jipya duniani..
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,100
    Likes Received: 14,408
    Trophy Points: 280
    kila kitu?????
    Tunawalipa mahari,,,
    tunagharamia nyumba,
    kula,kuvaa,
    na mahitaji yote karibu,
    wewe kupika na kupiga pasi unaona kazi?

    Mbona wanaume wakupika na kufanya kazi za ndani wapo wengi,
    kwanini msiende kwa hao?mfano wanaume wa commoro....
     
  8. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    ukisaidia sana mpaka ukacross border hata yeye pia atakuzarau kuna majukumu yako feminine zaidi. najua hapa mnafurahisha tu lakini mnajielewa BJ bana. eniwei mbona ulipoteaga sana? au JF mpya hatuonani?
     
  9. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145


    Hapo sasa mkuu, sijui tuwafanyie nini hawa wapinzani wetu...........
     
  10. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    sio kila kitu bana, lakini acheni mwanaume aitwe mwanaume. kuna majukumu mwanaume akifanya haipendezi labda asaidie siku moja moja tu kwa zarura
     
  11. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    tuwasaidie lakini kwa tahazari na mipaka. kuna rafiki angu mmoja hapa anamfanyia waifu wake kila kitu , yaani anajitahidi kweli in the name of love lakini mdada anawaambia washkaji nje eti mume wake anafanya yote yale kwa sababu anajua akimpoteza yeye hawezi kupata mrembo mwengine kma yeye dah! jamaa mpaka sasa hajaskia hizo taarifa lakini namuoneaga huruma kweli aisee
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,100
    Likes Received: 14,408
    Trophy Points: 280
    Wapo wanaume wa kicongo
    wao wanaweza mpaka kuwapaka lips stick...
    Wanafua na kupiga pasi nguo za ndani za wake zao...
    Ili mradi mwanamke awe na pesa..
    Sasa si muende kwa hao muache kulalamika humu....
     
  13. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Napata wasiwasi na wewe!!
     
  14. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #14
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Basi msaidie kwa kiasi ambacho mnakipima nyie wenyewe. Mie kweli naomba nipate mtu tusaidie na akikubaliana kuwa hiyo iwe katiba ya mji wetu basi hatutajali jamii inahisi vipi ni kuheshimiana na kushirikiana...Hebu msaidie mamaa na wewe!!
    Nipo klorokwin, majukumu yalitinga pia likizo ya mwisho wa mwaka ilichangia mana mikiki mingi. Nimerejea na JF naona imetulia!!
     
  15. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ndo maana mimi kwa kulitambua suala hili la usawa nilitoa vigezo hakuna aliyeni-PM.......mimi shurti upike,upasi,ufanye usafi,uende sokoni,uogeshe watoto,ukawachukue shule etc......nikiwa na maana hayo ni majukumu yetu wote.....wewe ukitaka kutoka kazini uweke miguu kwa kiti,unadai kahawa sijui bites za kusubiria mlo wa jioni,utaumia....nasi tunafanya kazi na tunachoka....tusaidiane.......kuna ubaya gani kuwa ***** kwa mkeo.....si ndo mapenzi kusaidiana,nyie mwataka hadi mkimaliza tendo na kufutwa mfutwe....haloooooooooooo:laugh::laugh:
     
  16. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #16
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Nadhani huyu Yasinta Ngonyani, ameandika hii habari 30 years late...., hii ingebidi aitoe kwenye 70s au 80s, hata 90s angekuwa amechelewa.., she is living in the past
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,100
    Likes Received: 14,408
    Trophy Points: 280
    honestly hili la kufutwa sikuwahi kuli demand...
    sasa nitaanza kuli demand.kumbe tunahaki nyingi hivi?zingine sizijui lol
     
  18. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #18
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mna haki nyingi sana......yaani mno......hadi zimewazidi..........:laugh::laugh:
     
  19. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #19
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,100
    Likes Received: 14,408
    Trophy Points: 280
    sasa kama wewe mwenewe unakubali ni haki zetu,why complain?
    kwa nini usiwe mpole na kuzitoa tu taratibu?
     
  20. tama

    tama JF-Expert Member

    #20
    Feb 2, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 603
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Tusaidieni kwa kipimo,au unapanga ratiba ya kumsaidia mkeo.
     
Loading...