Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini wanarekodi namba ya mpiga kura kwenye karatasi ya kupigia kura

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Msongoru, Oct 31, 2010.

  1. Msongoru

    Msongoru JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2010
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 305
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    moyo umeshtushwa, swali hili ni kubwa na la kweli. kama kura ni siri, vp waandike tena namba? kwa mantiki hyo kila kura inajulikana nani kampigia nani?
    Hata hvyo kwa nini? je kuna uhusiano wowote na uchakachuaji?
     
  2. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    Mimi hata wakinijua hawatanifanya kitu
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    For audit purpose kama kuna discrepancies kucross check ni rahisi
     
  4. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Uzuri ni kwamba hizo namba hazibaki kwenye karatasi unayokwenda kutia tiki. Hakuna mtu anaweza kujua kura fulani ilipigwa na fulani.

    Hofu yangu mimi ni yale majina yanayobaki kutokana na wahusika kutokufika kupiga kura. Yanapelekwa wapi? Hayapigishwi?
     
  5. M

    Mnyankole Member

    #5
    Oct 31, 2010
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Man, liberation struggle has its own price. Do not fear anybody fear only God the Almighty. Go and vote for CHANGE even if they know you what are they gonna do?
    !!!!! GO DR SLAA GO!!!!!!!!!
     
  6. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nadhani hakuna hofu hapo. Kwani karatasi za kupigia kura hazina namba.
     
  7. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Lakini picha na majina vina namba.

    (si unakumbuka ukiingia kwenye chumba kwanza unakutana na mtu anayekuomba kitambulisho na kuhakiki kama ni wewe kweli kwa ku-compare na karatasi zake za picha na ID?).

    Naomba tuwekane sawa hapo.
     
  8. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Hilo ni sawa. Kumbuka ile namba wanayorekodi inabaki kwenye kishina tu na sio kwenye zile karatasi unazopewa kwenda kuweka tick! Wanaweza kujua nani kapiga kura na nani hajapiga, lakini hakuna anayeweza kujua wewe umempigia nani kura yako.
     
  9. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Nadhani hapo imeeleweka.
     
  10. M

    Mndamba Namba 1 Senior Member

    #10
    Oct 31, 2010
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kishina ndo kinabaki na namba
     
  11. O

    Ogah JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    msiwe na wasiwasi..............pigeni kura....hakuna atakayejua nani kampigia nani...................
     
  12. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Suala la kujua nani kampigia nani nimeshakubali kuwa si rahisi kujua.

    Swali langu ni kuhusu uwezekano wa watu wasiojitokeza kupiga kura 'kupigiwa' na NEC ya CCM.

    Why?

    Yule mtu mwenye 'daftari' ana vitu vitatu: picha, jina na ID.

    Kama muda wa kupiga kura uliowekwa kisheria ukipita ba bado mtu wa NEC akabaki na watu wasiopiga kura kwenye daftari lake, je hamuoni kuwa watu hao wanaweza kupigishwa kura?

    Mbona tunasikia kuna watu walishakufa na wanapigishwa kura.

    Itakuwaje kwa wale wasiohudhuria (wako hai) vituoni kupiga kura?
     
  13. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Hakuna muda wa kufanya kazi hiyo...Kama vituo vinafungwa saa 12, ni saa ngapi watafanya kazi hiyo, pia hata kama wakijaribisha, watafanikiwa kuongeza kura ngapi?
     
  14. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Labda niliona kimakengeza? kwani niliona namba aliiandika kwenye karatasi yangu ya kupiga kura, pia kaikopi kwenye kile kishina! Na hata nilipo ng'aka, msimamizi na mawakala walikubaliana namimi, ila kwa upole wakadai ndo maelekezo walo pewa na NEC, na kunitaka niandike malalmiko yangu kwa NEC ambayo kwa vyvovyte vile najua nizuga tu..

    Kwa maana hiyo wanaweza jua kabisa nani kampigia nani, sema kwamba kwa vile karatasi ni nyingi inahitaji muda mrefu kufatilia na kuchambua ili ajue nani kampa nani, lakini akipenda anaweza kwa kadri nilivo ona na kulalamika!
     
  15. Sisimizi

    Sisimizi JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2010
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 480
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Zile fomu za kupigia kura hazina serial number ambayo inaendana na kishungi kinachosalia kwa msimamizi. Hakuna ambaye anaweza kujua ni nani kampigia nani kura. This is purely for AUDIT TRAILS should there be any discrepancies.

    Pia itasaidia kuthibiti uchakachuaji, endapo mtu atarejea mara ya pili nao wakamtilia wasiwasi kwamba kadi yake imekwishatumika.
     
  16. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2010
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,701
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Mimi nimekagua na kuhakikisha kuwa hizo namba hazibaki kwenye karatasi unayokwenda kutia tiki. Hii ina maana kuwa hakuna mtu anaweza kujua kura fulani ilipigwa na fulani, unless kama namba zimewekwa kwa water mark ambayo kuijua ni mpaka uiangalie hiyo karatasi kupitia kwenye mwanga!!.
     
  17. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #17
    Oct 31, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Wasiwasi wangu ni kwamba wameamua kuandaa karatasi hizi zenye utata za kupiga kura ili kuwadhibiti watanzan ia wazalendo wanaofanya kazi kwenye taasisi nyeti za serikali ili wajue nani kampigia nani.
    Huu ni ubakaji wa demokrasia. (kuna mtu alituambia hapa kwamba TISS ilirekodi namba za wafanyakazi wake woote ili kuwawajibisha endapo watapigia upinzani)

    Natamani wangeziacha idara za serikali hasa vyombo vya usalama viwe huru kwa manufaa ya watanzania jamani.
    I will advocate that
     
  18. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #18
    Oct 31, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Imekula kwako mama yangu mzazi.
    Ile namba inayobakia kwenye register ina reg. namba ya voting paper hivyo ni rahisi kuverify nani kampigia nani kwa kuoanisha namba ya kura na ya kitini.
    umecheki eeeh!!??? niliwaambia Lewis na Kiravu ni WANGA wetu mkakataa
     
  19. Bado Niponipo

    Bado Niponipo JF-Expert Member

    #19
    Oct 31, 2010
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Msanii, karatasi tumezihakiki, number inabaki kwenye shina. Karatasi za kura hazina number KABISA.
     
  20. CalvinPower

    CalvinPower JF-Expert Member

    #20
    Oct 31, 2010
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    kile kishina kinachobaki lazima kitakuwa na unseen bonding identity ambayo wakiangalia kupitia ultaviolet light watajua namna ya kuunganisha kishina na hizo karatasi ulizopewa. ni sawa na zile karatasi za kutengenezea pesa. kuna maandishi huwezi kuona kwa macho ya kawaida. hichi kitu nilishindwa kuwa mkali kwasababu kitambulisho changu kilikuwa kimechoka sana na nafkiri nilipata tu favor. maana walishaanza kunichenchia. sasa na mimi ningeanza kuhoji kuhusu utaalam wanaoutumia kubaki na ID number yangu. du! ingekuwa sooo. Lakini nawaomba wale kina slaa, mnyika, lipumba ambao mpo humu mtusaidie.
     
Loading...