Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini wanandoa wasiopata mtoto lawama huelekezwa kwanza kwa mwanamke??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kingcobra, Feb 18, 2011.

  1. Kingcobra

    Kingcobra JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 976
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    Wapenzi wanaJF,
    Kuna tabia imejengeka tangu enzi na enzi ya kuelekeza lawama kwa mwanamke pindi ndoa inapokosa mtoto. Mbaya zaidi, mwanamke ndiye anayesukumwa aende hospitali kupimwa. Halafu hata akipimwa na kuonekana hana matatizo mwanaume anakuwa mgumu kupimwa ana lawama zinaendelea kuelekezwa kwa mwanamke. Kwa maeneo mengine, mwanamke ndiye anayekuwa mhanga wa hilo tatizo hata kama wakati mwingine siyo yeye aliyesababisha. Hivi ni kwa nini tabia hii imeshamiri kiasi hicho? Kwa nini wanaume wengi hawapo tayari kupimwa, kama ilivyo kwa wanawake?
     
  2. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Ukandamizaji kwa wanawake ulianza tangu enzi za zamani. Ila siku hizi no tunakwenda wote hospitali hakuna mchezo kabisa
     
  3. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,768
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Hivi wakati ukandamizaji ulipoanza wanawake walikuwa wapi mpaka wakaruhusu hii kitu?
     
  4. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,768
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Mwanamke uwa wa kwanza kushukiwa kwa sababu mazingira ya yeye kuwa mgumba ni natural na kujitakia kama kutoa mimba, kunywa madawa ya kuzuia mimba n.k. lakini mwanaume yeye ni nature tu - shaft kutokusimama, mbegu kutokukomaa, fluid ya kuondoa chumvi kwenye shaft ili mbegu zipite bila kufa hayapo lakini la kwanza linabatilisha ndoa.
     
  5. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Mkuu hizo enzi za mwalimu zimepita siku hizi tuko ngangari mpaka clinic tunakwenda wote usifanye mchezo kabisa na gender balance ya siku hizi wamama zetu wazamani walikuwa waoga, wapole, wanyenyekebu nk lakini siku hizi umpate wapi.

    Wote tunatoka asubuhi tena unaendesha gari namimi naendesha unapata mshahara na mimi napata utanibabisha na nini thubutu
     
  6. g

    gudgirl Member

    #6
    Feb 18, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo sasa!
     
  7. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,548
    Likes Received: 911
    Trophy Points: 280
    Kwasababu yeye ndiye anayezaa..........
     
  8. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    NDOA ni batili kama hakuna mtoto - Usidanganyike!
     
  9. Dinnah

    Dinnah JF-Expert Member

    #9
    Feb 18, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Elimu tu ndugu yangu, mwenye kuelimika vizuri sidhani kama ataleta ligi hiyo iwapo tatizo kama hilo litajitokeza
     
  10. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #10
    Feb 18, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Nadhani kuna tatizo kwa watu/wanaume wengi kushindwa kutofautisha kati ya sperm (shahawa) na semen (manii). Sperm ndio mbegu wakati semen yenyewe ni kama chombo tu kinachobeba hizo sperm wakati wa kutoka. Hivyo semen peke yake haiwezi kamwe kusababisha mimba. Sperm zinatoka kwenye makende wakati semen kwa sehemu kubwa zinatoka kwenye matezi yaliyopo kwenye njia ambayo sperm zinapitia wakati wa kutolewa nje. Mara nyingi kinachoonekana kwa macho ni semen na hata kiujazo zenyewe ni karibu asilimia 95 ya kile tunachokiona.

    Sasa mwanaume anaweza kuwa anatoa semen tu na kudhani anao uwezo wa kutia mimba. Katika mahusiano mengi yaliyokosa motto/watoto lawama inaangukia kwa mwanamke kuwa hazai kwa sababu mwanaume ‘ana uhakika' kuwa anatoa ‘sperm' kumbe ni semen tu (au pengine ni sperm lakini katika kiwango ambacho hakitoshelezi....low sperm count). Inakuwa ni kama vile mwanaume aliyefanyiwa vasectomy, kwa maana ya kuendelea kuwa na uwezo wa kutoa semen ambayo haina sperm.

    Kiwango (na ubora) cha sperm kilichopo kwenye semen ni muhimu sana katika ku determine kama mwanaume anaweza 'kuzaa' (kutia mimba!) ama hapana. Sio rahisi kwa macho pekee, mwanume kujua kama manii anayoitoa ina sperm au haina. Sasa hili ndilo hasa linafanya iwe muhimu kwa wanaume pia kwenda hospitali kupima ili wajue kama uwezo wa ‘kuzaa' upo.

     
  11. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #11
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    we mwanamke we ni mmachami au mnyakyusa wa kyela?............ nyie mnaotaka usawa utawacost, hata maandiko yanasema mwanaume ni kichwa cha familia
     
  12. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,548
    Likes Received: 911
    Trophy Points: 280
    MBONA WANYAKYUSA NA WAMACHAME......au ndio wanao ongoza kwa utata na ukakasi.
     
  13. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #13
    Feb 18, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    tulikuwepo ila kila tukinyanyuka nyie mlikuwa mnazidi kutukandamiza.
     
  14. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #14
    Feb 18, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    sasa kwanini lawama iwe upande mmoja tu?
     
  15. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #15
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hali hii ilikuwepo zamani, siku hizi sio sana sababu uelewa wa watu unazidi kuwa mkubwa..., Alafu kuna njia nyingi wanandoa mkikosa mtoto mnaweza kuishi kwa upendo.. Adoption ikiwa ni njia moja wapo (mtoto mkimpa malezi kama wa kwenu tangia mdogo attachment itakuwepo sawa kama vile ni wa kwenu)
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Feb 20, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,368
    Trophy Points: 280
    Ni stereo types na ukosefu wa elimu
     
Loading...