Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini wajane/wagane wanaendelea kuvaa pete za ndoa kwa muda mrefu?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by mzeelapa, Apr 23, 2012.

  1. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 988
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Ninavyofahamu mimi wakati wa kufungishwa ndoa wanandoa wanaambiwa ndoa yao ni mpaka kifo kitakapowatenganisha, sasa kwa nini mmoja wao anapofariki anayebaki anaendelea kuvaa pete hiyo kwa muda mrefu?1. Anawafanya wanaomtamani washindwe kumsogelea kwa kufahamu kwamba mume/mke wake yupo2. Anaendelea kuishi kwa majonzi wakati Dini inaruhusu kutafuta na kufunga ndoa nyingine na mtu mwingine3. Wana matumaini kwamba watakutana mbinguni, anajuaje kama bado atakuwa na mapenzi na naye, kwa mfano huku duniani anayebaki akiolewa/akioa mwingine atakayempenda kuliko aliyefariki anadhani atamjali tena? Kwanza atamwambia "mahusiano yetu yalikuwa duniani mkataba wa ndoa ulikwisha duniani baada ya kifo changu, take time pse. usinijue!!"Wafiwa, hasa ambao bado vijana msiishi kwa upweke, tafuteni wenza wengine mapema kwa raha zenu wala msiogope mtu (ila mjihadhari na UKIMWI)
     
  2. TsafuRD

    TsafuRD JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2013
    Joined: Sep 29, 2013
    Messages: 291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sorry! Naomba nikurekebishe kidogo. Mbinguni hakuna habari kuoa wala kuolewa, kinachoenda mbinguni siyo mwili bali roho safi. Imeandikwa, binadamu ametokana na mavumbi, na mavumbini sharti atarudi lakini roho iliyo punzi ya Mungu humrudia Mungu. Kwa suala la kuendelea kukaa na pete ya ndoa nadhani si sahihi tena maana imeandika hadi kifo kiwetenganishe.
     
  3. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2013
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 988
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Asante kwa kunirekebisha. Sasa mbona watu wanaishi kwa matumaini ya kukutana (roho) Mbinguni/paradiso? Tutafufuliwa siku ya mwisho, ok, roho ndio zitakazofufuliwa raha zenyewe tutazipataje au zikoje?
     
  4. Ndugu yangu

    Ndugu yangu JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2013
    Joined: Aug 3, 2013
    Messages: 578
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Soma bibliya
     
  5. habari ya hapa

    habari ya hapa JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2013
    Joined: Dec 20, 2012
    Messages: 6,717
    Likes Received: 2,296
    Trophy Points: 280
    Mbinguni hakuna kuoa wala kuolewa, huko wote ni mabibi harusi si wanaume wala wanawake wote watavaa mashela
     
  6. m

    mhondo JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2013
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kuna miili ya mbinguni ambayo haitofautishi kama huyu ni mwanamke na yule ni mwanaume.
     
  7. Sista

    Sista JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2013
    Joined: Sep 29, 2013
    Messages: 3,214
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Ndoa zao zinakwisha kutokana na sababu za kifo wanakuwa bado wanapendana
     
  8. Varbo

    Varbo JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2013
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 905
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Baba yangu alifariki siku nyingi hata sisi tulikua tayari ni wakubwa maana wakati mzee anafariki mtoto wa mwisho alikua na 14yrs and I was 18!! Baadae mama alipata mtu mwingine akaolewa na alichokifanya hakuitoa ile Pete ya marehem baba yangu!! Sasa anapete mbili ktk kidole Kimoja!!mie hua sielewi maana yake sijui kwa kumpenda Sana mzee wangu au vip!!
     
  9. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2013
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 988
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Huu mtihani!! Kama una ubavu muulize mwenyewe mama halafu utuletee majibu jamvini. Labda Mch. Msigwa kama pia anapitia mtaa huu atujibu. (Hakosi jukwaa la siasa ingawa kwa jina bandia)
     
  10. Karucee

    Karucee JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2013
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 9,951
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Am thinking its difficult to let go just yet. I wouldnt wanna be in their shoes kwa kweli.
     
  11. K

    KAPONGO JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2013
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,276
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Wajane/wagane wanaendelea kuvaa pete za ndoa kwa kuenzi na kukumbuka mapenzi,fadhila na mema aliyokuwa anayapata kutoka kwa mwenzi wake....kisaikolojia kwa kuendelea kuvaa bado anajifariji kuwa yupo pamoja naye. Km utabahatika kuoa ama kuolewa na mfiwa, jitahidi kumuenga na kummiminia mahaba kuliko mpendwa wake aliyetangulia mbele za haki...Ukifaulu mwenyewe ataivua pete ya awali kwa mkono wake. Vinginevyo umeshindwa kumpa mahaba kiasi cha kukumbuka yaliyopita
     
  12. Daud omar

    Daud omar JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2013
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,461
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama kuna tatatizo, Tatizo langu kwa wale wanaovua pete kwenye kidole cha ndoa na kuvaa kwenye vidole vyengine wakiwa sehem sehemu zao, ilihali wapenzi wao wapo hai na wanaishi nao
     
  13. Latifaa

    Latifaa JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2013
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 411
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    bora'hata'hao'wajane'wengine'wanatalaka'chaajabu'bado'wanaendelea'kuvaa'hizopete
     
Loading...