Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini waandishi wa habari wanajiita wapiganaji?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by EMT, Dec 21, 2011.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Nimejaribu kutafuta kwa nini waandishi wa habari wanapenda kujiita "wapiganaji" lakini sikufanikiwa kupata information zozote. Kama kuna mwandishi yoyote wa habari hapa au MwanaJF yoyote anayejua, anaweza kunifafanulia kwa nini waandishi wa habari wanajiita "wapiganaji" na huwa "wanapigania" nini?
     
  2. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #2
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    wanajiita wapiganaji kwasababu wanakuwa wakwanza kutetea haki za wananchi kwa kutuandikia habari ambazo wenyewe walishachakachua ndo mana wanajiita hvyo
     
  3. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #3
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo upiganaji upo wapi? Kutetea haki za wananchi au kuchakachua?
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Dec 21, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,520
    Trophy Points: 280
    hili ni swali zuri lwa kweli

    binafsi naona waandishi wengi wa habari hasa hapa Tz
    wanafanana na wanasiasa......wanajiweka kwenye nafasi za 'ushujaa' kwa wananchi
    bila kustahili.....
     
  5. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #5
    Dec 21, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Sio wapiganaji tu pia wanajiita mlingoti wa nne wa dola.

    eti baada ya mahakama, bunge na serikali ni uandishi habari. Nadhani mlingoti wa mwisho wa ola ni ualimu. Its about statu quo

     
  6. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #6
    Dec 21, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    ha ha ha mi mwana habari lakini sikuwah kujioachika majina ya kipuuzi kama haya eti mpiganaji..napigania nini bahasha ama?? maana ukitaka kumuudhi mwanahabari mualike kwenye event yako usimpe helaa..utachekea chooni..tbag naugulia maumivu ya ban

     
  7. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Halafu wenyewe wanarecord ya kila mwanasiasa kwenye kitengo cha bahasha;kwa mujibu wao anaeongoza kwa bahasha nono akiwaita ni bwana Lowassa!!
     
  8. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #8
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Duh! Sijawahi sikia hii ya mlingoti wa nne wa dola.
     
  9. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #9
    Dec 21, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    EMT Hiyo Ipo inasemwa semwa semwa sana tu mbona. Sio official lakini ndio hivyo.
    Ni kama wenzetu wa fani nyingine wanajiita leerned brothers and sistesr lakini bado taifa linaingia Mikataba ya kirichmond kibao na yote inaptia na upata baraka zao.


    Lol wasije wakaanza kunishambulia. Kama una mpango wa kuwa mwanasisa epuka ugomvi na wanahabari na wanasheria. Wengine unaweza kupelekeshana nasi tu.

    Hii ya wandishi kuwa mlingoti wa nne wa dola sio hapa bongo tu hata majuu. Nasikia huko UK Cameron naye alipata cheo sababau tu ya vyombo vya habari vyenye nguvu vya bepari mmoja kumchafua fua G. brown. Na ukichaganya kaa bongo sura ya mgombea nayo ni kigezo kw abaadhi ya wapiga kura lol ...........

    Sasa nasom soma kuwa limeanza kusanuka kumbe walikuwa wanafanya mpaka hacing ya simu ya wanasiasa na watu maarufu......


     
  10. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #10
    Dec 21, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    EMT hili swali lako ni la msingi sana, natamani tungepata waandishi wa kweli wakatujibu.
    Mwanzoni mimi nilikuwa nadhani wanajiita hivyo kwa kuwa wanajifananisha na wale wa Reuters sijui na AlJeezira ambao wanareport mpaka habari za vitani. Utamkuta mwandishi wa habari anakwepa risasi na kamera yake> But hawa wa kwetu mh nahofia kuwasemea kwani sijui kwa nini wamejiita hivyo ilhali hata kwenye vikao vya mafisadi wanaogopa. Ni wachache sana kwa kweli wenye stahiki hii kama kina Jerry Muro. Wengi wao nawaona wanapenda kureport habari nyepesi tu tena wakishagawiwa bahasha.
     
  11. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #11
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Wanapigania freedom of information
     
  12. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #12
    Dec 21, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mwali hii nayo wanahitajika kutufafanulia vizuri wanamaanisha nini by Freedom of Information maana ina mashaka kama hata hizo information wanazozipata freely bado wanachakachua !!
     
  13. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #13
    Dec 21, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,478
    Likes Received: 3,376
    Trophy Points: 280
    .......Labda ni kwa namna wanavyokimbizana na kupiga chenga ili kuikwepa mitego ya Polisi na PCCB, na hata wakati mwingine kuitegua baada ya kunaswa muulize Charles Mulinda kuhusu hili...
     
  14. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #14
    Dec 21, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,895
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    .....labda Kupigania kupata picha katikati ya mabomu y machozi wakati vyuo vinavyogoma!!
     
  15. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #15
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Mara ya kwanza nilvyosikia nilidhani wanajeshi wameamua kuwa waandishi wa habari. Kama hapo chini

    Mwandishi wa Habari Mkongwe wa kampuni ya the Guardian, Mpiganaji Tryphone Blassius Mweji (katikati) akitunukiwa tuzo ya kuwa Mwanachama wa Heshima wa Klabu za Lions ( Lions club International honorary member) kutoka kwa Gavana Wilson Tumwine wa Uganda, kwenye haflailiyofanyika jijini Dar. Anayekabidhi tuzo hiyo kwa niaba ya Gavana ni Mwenyekiti wa Baraza la klabu za Lions za Uganda na Tanzania, Bw. Safdar Jaffer

    Source: MICHUZI: mpiganaji tryphone mweji atunukiwa uanachama wa heshima wa Lions Club International

    [​IMG]
     
  16. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #16
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Katika hayo mapigano wamesha achieve nini so far?
     
  17. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #17
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Si wanakusaidia kuchangia mawazo yako on JF?
    Tena nimeskia kua mi na wewe tuna undugu, that makes you interesting.
     
  18. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #18
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Inabidi tukapime

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #19
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Kupima nini?
    Wanasema Ndugu ni rafiki ulie pewa na Mungu, na rafiki ni ndugu ulie jichagulia. Kwa vile sitaki kuchaguliwa na mtu nakupenda kama rafiki, sio kama ndugu. full stop!
     
  20. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #20
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Na wapiganaji wako kundi lipi?
     
Loading...