Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini viwango vya kubadilisha dollar vinatofatiana kati ya Benki na Benk?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Rutunga M, May 18, 2011.

  1. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2011
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Wadau,
    Leo nilitaka kubadilsha dollar zangu kadhaa ,kwa 100 USD
    NMB nimekakuta wanabadilisha kwa sh 1455 ,CRDB 1484,NBC 1488
    Hivi ni kwa nini? viwango si sawa?
     
  2. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hii ni kutokana na benki yenyewe inavyotaka 'profit margins' na timing ya soko lenyewe.
    Ukiwa na bargaining power kubwa huweza kuapata rate nzuri. Mfano leo nilikuwa nalipa randi ya s/africa, nilipiga barclays wakanambia 1zar=230 tshs, baada ya kubargain wakanipa kwa shs 224.
     
  3. Abraham

    Abraham Senior Member

    #3
    May 18, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 115
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni kwa sababu ni biashara kama ilivyo biashara nyingine. mbona bidhaa nyingine zote huuzwa kwa bei tofauti hata kama wauzaji wako sehem moja??? refer to response by Mestod above
     
  4. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2011
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo hakuna control katika hilo harta waisema 1USD wana-charge ka sh 800 ni sawa?
     
  5. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mfanyabiashara yeyote aim yake ni kupata maradufu ya faida. Rate ya 1$ to 800tshs ni siku nyingi sana. Pamoja na kuwa zinatofautiana haziwezi kwa na tofauti kubwa hivyo. refer kwenye rate ulizopata kwenye bank hapo juu. Kinachokontrol bei ni demand and supply forces, kama watu wengi watataka dola basi bei ya dola itapanda tuu, na kama demand ya dola itashuka basi hata rate yake itakuwa chini.
     
Loading...