Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini tuwanunulie mafuta IPTL?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by CAMARADERIE, Jul 14, 2011.

  1. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Mimi hili haliningii akilini kwa nini serikali iwanunulie mafuta IPTL? Naomba kuelimishwa....halafu kuna tetesi kuwa pesa za mafuta 61bn zimetafunwa kwa kupitia RITA na Waziri wetu wa gizani anahusishwa.
     
  2. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,953
    Likes Received: 2,393
    Trophy Points: 280
    nami pia sielewi japo awali niliona 'aibu' kuuliza, lakini nimesikia jamaa wengine wanasema eti ndiyo unaitwa UFISADI na upungufu wa matumizi ya akili tulizojaliwa bure na Mwenyezi Mungu!
     
  3. k

    kiloni JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    CCM kuleni! kuleni kuleni kwa moyo mmoja nambari wani ni wenyewe.
    Watz mazuzu CCM kuleni kwa moyo mmoja nambari wani ni wenyewe
    Kuleni tu jamani kuleni kwa moyo mmoja nambari wani ee nambari wani ni CCM
    mnaongoza mataahira kuleni kwa moyo mmoja nambari wani ni wenyewe!!!!!!!

    NINAOMBA KWANZA NIKALILIE KULE CHOONI>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
     
  4. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,084
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    wimbo nimeupenda. usiendelee kulia kwani mwisho utatoa damu.
    Aise ni kweli kwanini tuwanunulie na wakati ni wawekezaji? na wanalipwa? ngereja jibu hapa
     
  5. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Wao wanawauzia TANESCO unit moja kwa $0.32 halafu TANESCO inatuuzia sisi kwa $0.08.......halafu kuna ile capacity charge....sasa kwa nini tena tunanunua mafuta kwa hela ya serikali?
     
  6. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2011
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,774
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwa sababu wameshindwa kujiendesha na mkataba umesema usivuinje ukivunja utalipa trilliions au wakati wa malipo tunakata pesa yetu na faida tunagawana au tunanunua hisa sa IPTL siku moja itakuwa ya serikali na ili umeme usikatike masaki halafu ili kutoa justification ya kutoa pesa. Mkitaka tukae miezi saba bila umeme halafu pesa zote za dharura tujengee bomba la gesi toka Mtwara na nyingine tununue his Songas halafu meneja alipwe kulingana naFida. .01% of the total profit if loss OUT.
     
  7. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,881
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    ukitaka kujua sababu.. muulize rostam kwa nini alimuweka ngeleja nishati na madini..
     
  8. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,804
    Likes Received: 939
    Trophy Points: 280
    kuleni tu navyo ni vijisent hati! Naishiwa nguvu kabisa, tumerogwa na nani? bado ya symbion sasa Mungu eeeeee Twafa Watzed tuokoe Jamani Mifisadi imetulemea
     
  9. S

    Samkyjr JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi wanasheria wa tanzania siwaelewi kabisa huwa wanawaongoza vipi hawa mawaziri katika kusign hii mikataba, mafuta mazito wanayotumia iptl yanayoisha sasa pia ngeleja alisema serikali imetoa hiyo fedha.
     
  10. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Mkataba wa TANESCO na IPTL na mikataba yote ya umeme kwenye makampuni binasfi, ni kwamba TANESCO wata-supply mafuta au gas kwa gharama za TANESCO, na pia mitambo ikiharibika ni wajibu wa TANESCO kununua spare.
     
  11. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Eti nini?! Tanesco inagharimia matengenezo?! Umeniharibia na hoja yangu kabisa, maana nilitaka kutoa wito kwa yeyote wa UWT mwenye moyo wa uzalendo atusaidie kwa kuilipua mitambo ile!! Ili tujue moja.
     
  12. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Iyo mikataba serikali ndo inaumia ila watu binafsi wananeemeka kwa kwenda mbele,kuna watu kuingiza billioni kama 10% ni kitu cha kawaida bongo kwa sasa ndo maana hutetea huo ufukunyuku mpaka mapovu huwatoka iwe bungeni,iwe kwenye kamati au iwe kwenye baraza la mawazili
     
  13. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,039
    Likes Received: 9,723
    Trophy Points: 280
    Duh! Hii ni mikataba ya kifisadi kabisa na si ajabu wale Symbion nao wamesaini mkataba kama huu. Kweli nchi yetu ni kichwa cha mwendawazimu. Jamaa wanapeta hawana hata operation costs na wanalipwa pesa chungu nzima!!!
     
  14. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Bado sijaelewa kwa nini tunalipa haya mafuta mazito? Hivi ukikodi taxi unanunua mafuta halafu unalipa fare?
     
  15. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #15
    Jul 15, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Tanzania kuliwa na wajajajaja CCM, tuwatose tuwape hata TLP , maana naona hamuwataki chadema
     
Loading...