Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini tusichapishe hela mpya?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nyambala, Nov 21, 2008.

  1. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #1
    Nov 21, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mimi si mtaalamu wa uchumi wa la mtaalamu wa fedha, lakini nna wazo ambalo naomba wadau tulijadili. Kinachoonekana hivi sasa ni kwamba watu wengi sana wana cash money either kwenye masefu, uchagoni, au hata chini ya ardhi, sina uhakika pia kama hili ni kosa kisheria especially kwenye hii new tz order. Hii imedhihirika hata wakati wa kurudisha fedha za EPA ambapo kuna watuhumiwa walirudisha hizo hela cash kwenye mabegi. Kwa maana hiyo nadhani mitaani kuna hela nyingi tu chafu na ni mabilioni kama sio matrilioni. Hela hizi zinaweza kuwa aidha kutokana na drugs, ufisadi mabao haujawa exposed, illegal arms dealing na hata labda viungo vya binadamu who knows!!!!!!!

    Hivyo basi si busara kwa serikali kubadili fedha kipindi hiki na ikiwezekana tukate sifuri tatu i.e mfano 1USD = 1250TZS iwe 1USD = 1.250TZD.

    Katika kipindi hiki cha kubadilisha basi inaweza kuwa possible kunail down baadhi ya watu wenye mapesa yasiyoeleweka ( Note: I am not trying to bring the country back in those days when being rich was perceived to align with evilness). Pesa zinabadilishwa zote na maswali yanakuja next. Hii pia itatoa chanagamoto kwa watu kuweka feza benki.

    Article hii inaweza kusaidia for wider thinking of this with the current world economic status: Redirect to the target website

    Nakaribisha maoni..............
     
  2. Kandambilimbili

    Kandambilimbili R I P

    #2
    Nov 21, 2008
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sijui kama utapata maoni, maana du kazi ipo........
     
  3. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #3
    Nov 21, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Kwako naweza nisipate lakini kwa wengine je???????
     
  4. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #4
    Nov 21, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Nimekusoma!
    Sounds Like A Brilliant Idea ila sina maoni ya ziada coz siyo mchumi hope wachumi wetu humu ndani wanaweza kutupa mwanga kwenye hili suala!
     
  5. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #5
    Nov 21, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Wangeanza Zimbwabwe kama ni rahisi hivyo...
     
  6. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #6
    Nov 21, 2008
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Unataka pesa mpya zichapwe zifanyeje?
    A. kubadilisha hizi zilizopo,
    B. kuziongeza katika mzunguko,
    C. vyote viwili
    D. None of the above
     
  7. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #7
    Nov 21, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Nyambala, tatizo jingine ni kwamba hela nyingi zilizo ibiwa hapa Tanzania zilikuwa kwenye foreign currency tayari. Na ndipo hapo ukaona watu wanaweza kuzipeleka hata kwenye ma offshore accounts... Hivyo kubadilisha kuna weza kusilete difference yoyote kama itakuwa ni kwa ajili ya kukamata wezi wa EPA na wezi wengine wakubwa.

    Hawachelewi kuzileta hizo hela benki na kutoulizwa maswali yoyote, maana tulishasikia zile zilizotupwa nje ya benki without a trace and no one was reprimanded for that.

    Either way, It is an idea with good intention.

    SteveD.
     
  8. Himawari

    Himawari JF-Expert Member

    #8
    Nov 21, 2008
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Idea yako nzuri ila kama ni katika zoezi la kuwadhibiti mafisadi wa EPA sidhani kama itafanya kazi. Tumeshuhudia MR PRESIDENT akiwabembeleza mafisadi wa EPA warudishe hizo pesa so its possble hata ukichapisha pesa mpya wao ndio wakawa wa kwanza kubadilisha bila hata maswali kama watakuwa bado wamehifadhi hayo madafu UCHAGONI!
     
  9. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #9
    Nov 21, 2008
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wana uchumi mwagikeni point jamani!!!
     
  10. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #10
    Nov 21, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Watu wamejaa porojo badala watoe sababu za kiuchumi zilizojaa akili!
     
  11. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #11
    Nov 21, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Zimbabwe wamefanya hiyo kama mara nne hivi na of recent waliondoa sifuri kumi. Kinachowaathiri wazimbabwe ni high inflation kwa maana kwamba hela yao inaloose tena thamani muda si mrefu kwa mfano mwezi septe. walipoondoa sifuri kumi waliipeg US$1 kwa Zim $200 kama sikosei lakini sasa ni more than zim$1,000,000 sasa ukijumlisha na zile sifuri kumi walizotoa ndio unakua unasikia some fun denominations like sextillion, quadrillion n.k .Nchi nyingine pia iliyofanya hivyo ni Ghana na hela yao sasa ni more stronger kuliko hata USD. Just about three years ago hela ya bongo ilukwa na thamani ndogo kuliko Bongo. I remember I once bought a beer in Accra at 150,000 cedes
     
  12. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #12
    Nov 21, 2008
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    We hatakama si mchumi hii inawezekana kweli tuchapishe pesa! Kama ndo hivyo si tungeshakuwa matajiri!hebu wachumi tusaidieni bwana!
     
  13. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #13
    Nov 21, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Nyambala, mbona conversion ya dollar to cedis kwa leo inasema tofauti?... naomba uende kwenye link ifuatayo huwa naitumia sana na ninafikiri ina approximation nzuri tu: U.S. Dollar to Ghanian Cedi Exchange Rate - Yahoo! Finance
     
  14. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #14
    Nov 21, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Steve D. Unachokisema ni sawa kabisa lakini mimi naamini bado kuna pesa chafu nyingi tu around sema sasa hii system yetu inaweeza kuaccomodate a true censorship. But well what if we try, I a mean the govt tries?
     
  15. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #15
    Nov 21, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Angalia hata hiyo zim$
     
  16. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #16
    Nov 21, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nenda Oanda.com click fx converter angalia kitu inaitwa Ghanian new Cedi
     
  17. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #17
    Nov 21, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ghanian currency as of now ni GHS and not GHC kama ilivyokuwa zamani, na kama ukiangalia vizuri hata mimi kwenye post yangu nimezungumzia TZS na TZD but for those who did'nt read it btn letters wamekuwa kidogo confused
     
  18. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #18
    Nov 21, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nchi kama nchi inaweza kuzuia fedha yake isianguke thamani yake kwa njia kama hiyo ama kwa serikali kukataa kuishusha thamani kwa maelekezo ya WB au IMF.. Tanzania iliwahi kufanya hivyo katika utawala wa Nyerere. Na hata awamu ya Mwinyi kuingia madarakani alikubaliana na masharti yao na thamani ikashuka kadili vyombo hivyo vya fedha vilivyotaka.

    Katika Nchi za Tiger miaka ya Mwishoni wa Tisini uchumi katika kanda hiyo ulishuka sana, baadhi ya nchi walikubali kushusha thamani ya pesa zao. Malaysia iligoma na kuifix fedha yao. Hali hii ilidumu kwa muda na hata baada ya uchumi wa nchi hizo kurudi kwenye hali yake, ringgit iliachiwa na ikashuka thamani.
     
  19. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #19
    Nov 21, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145

    kweli Zim dollar zina uafadhali.

    The bottom line sisi tunahitaji utawala wa sheria tu. Sheria zote za kuzuia matatizo zipo ila hazifuatwi. Au basi lijitokeze jitu moja dikteta lililo zalendo haswaa ndani ya nchi yetu kama Rwanda la kutuongoza!!!! And that would be cutting to the chase..
     
  20. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #20
    Nov 21, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ...okay, naona bado ziko kwenye transition then.
     
Loading...