Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini tunawapigania Mitume??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by rosemarie, Oct 15, 2012.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 275
    Trophy Points: 180
    Kama Mtume alitumwa na Mungu na wote tunajua Mungu ana nguvu kwa sababu dunia na vyote viijazavyo ni mali yake kwa nini tuwapiganie Mitume waliotumwa na huyo Mungu?
    mimi nikiwa kama mkristo na akatokea mtu kumkashifu Yesu ambaye mimi namwamini kama alitumwa na Mungu,je kwa nini mimi nigombane na yule mtu anayemkashifu??kwa sababu kwanza sijawahi kumwona Yesu kwa macho
    kama Mtume mwenye nguvu anapiganiwa na wafuasi wake ilihali hata hawajawahi kumwona na kuamini 100% kuwa mtume huyu ni kweli aliishi hapa duniani hilo ni tatizo
    ndugu zangu tubadilike tuache kuiga maisha ya Waarabu wale wana laana inayowasumbua,sisi tupambane na umaskini wetu tuacheni na uduni wa kuiga maisha ya watu wasio na uhusiano na sisi
     
  2. UPOPO

    UPOPO JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 1,032
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Unajisumbua tu kuwauliza hawa watu haya maswali.
     
  3. Fyong'oxi

    Fyong'oxi JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu , ni ipi imani na ufahamu wako kuhusu maisha baada ya haya ya duniani?
     
  4. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #4
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Mbona mitume wako wengi hata hapa TZ wapo!

    mfano mtume na nabii Josephat mwingira,
     
  5. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 275
    Trophy Points: 180
    mkuu biblia inasema huwezi kumpenda mungu ambaye hujawi kumwona na kumchukia jirani yako anayemwona kila siku,mpende kwanza jirani yako ndipo utakapompenda mungu??sasa kupigania mitume ambao hatujawi kuwaona ni busara hiyo?
     
  6. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Kwa sababu mungu hayupo na habari nzima ya kwamba mitume wametumwa na mungu ni geresha tupu.
     
  7. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    for and back Bible is a verry complicated book ever in the world du!
     
  8. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kwikwiwkiwkwiwkwiwkwiwkiwwkiwkiwkwiwkwiwkwiwkwiwkwiwkwiwkwiwkiwwkwi ngoja wenye dini zao waje hapa uwaambie NO GOD hawatakuelewa
     
  9. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    muda mwingine huwa natamani sana maisha ya mababu zetu tuabudu sanamu,miti mikubwa,mapango,njia panda sababu were no complication at all ,wote walipendana sanasana ,sasa baada ya kuletewa dini na meli za waarabu na wamissionary imetuletea mushkeri

    imani nikuwa na hakika ya mambo yatarajiwayo bayana ya mambo yasiyoonekana mbele za macho,ninaishi kwa neema za mwenyezi mungu tu.la sivyo sijui naamini nini kwa kweli mie.
     
  10. K

    KISOME M-BWAGAMOYO Member

    #10
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 11, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu hawapiganii Mitume bali Imani zao. Swali kama hilo unaweza kuwauliza watu ambao mara nyingi huamua kukojolea Qur'an, kuichoma au kuiweka chooni. Je, nani anawapandisha chuki kufanya hayo na nia yao nini? Kwani hata wakifanya hivyo bado mafundisho yapo mioyoni mwa watu hivyo haisaidii chochote kutenda hayo. Tukumbuke jambo lililo moyoni mwa mtu ni vigumu kuliondoa ila lililo akilini. Waambie baadhi ya wachungaji wanaoamua kupoteza muda kuwapandikiza chuki waumini wao kuwa Qur'ani ni kitabu cha shetani hivyo kinajisiwe na kiteketezwe! Hawa wanajua jinsi Waislam wanavyoheshimu Mitume na Vitabu vitakatifu. Ndio maana hutaweza kusikia Waislam wakinajisi Injili na kuichoma moto au kuinajisi, wala kumtukana na kumkashifu Yesu mwana wa Mariamu aliyetumwa kuwaokoa Wana wa Israel. Angalizo; Si busara kucheza na mambo yoyote yanahusiana na imani za watu. Hata wale baadhi ya Waislamu wanaotumia dini kujipatia maisha mazuri ya duniani wanapswa kuumbuliwa kwa kutangazwa ikiwa umepatikana ushahidi kwamba wao hawafuati mila ya Kiislamu bali usanii.
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,068
    Trophy Points: 280
    kwa sababu ya kukosa maarifa
     
  12. h

    hargeisa JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2012
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    qul ya ayu hal kaffiruna la abidun maa abatu ..lakum diinu kum walia diin
     
  13. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,895
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    in fwankti there are "gods" but not God, hawa hawa wanaotumia kivuli cha kumpigania mtume kwa kupora mali za watu hawamtumii "mtume" katika mambo yao, bali hutumia "MAJINI". To them, what is the use of God?!
     
  14. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,065
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Hata kusoma tuanzie kulia kurudi kushoto au??? Husomeki
     
  15. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    ahahahahahaaaaaaaaaaaaaaaaa_chezea kiranga wewe.
     
  16. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,664
    Likes Received: 612
    Trophy Points: 280
    'Ukitaka kufahamu ubora wa kampuni angalia watu walioianzisha.....'
    Tupo tunapigania vitabu vya hadithi za KIRIKOU waliovileta wanajibebea dhahabu, wanyama hai, watumwa,...
     
  17. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    The Quran in Sura (Chapter) 2:223 says:
    Your women are your fields, so go into your fields whichever way you like . . . . (MAS Abdel Haleem, The Qur'an, Oxford UP, 2004)
     
  18. h

    hargeisa JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2012
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    soma upendavyo
     
  19. hasason

    hasason JF-Expert Member

    #19
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 1,454
    Likes Received: 500
    Trophy Points: 280
    inamaana mpaka hawa matapeli wa vitabu vya kiada na ziada OXFORD tena makafiri wanapiga kopi kitabu chenu kama vya stad za kaz na maarifa ya jamii kweli mnamatatizo!
     
  20. m

    mpigilie JF-Expert Member

    #20
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 306
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Anapiganiwa kwasababu hawezi kujipigania.
    Kama hawezi kujipigania basi hawezi pia kuwapigania wanaomuabudu.
     
Loading...