Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini tunasema "kuota jua" ?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mahmood, Feb 15, 2011.

  1. Mahmood

    Mahmood JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2011
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 7,738
    Likes Received: 1,203
    Trophy Points: 280
    Ndugu wapendwa,

    Mimi ni mswahili lakini mpaka sasa sijafahamu kwa nini tunatumia neno kuota ? kwa

    mtu aliejianika juani tunasema "fulani anaota jua" ?

    tujadili, nataka kujifunza kiswahili zaidi.
     
  2. N

    Nonda JF-Expert Member

    #2
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,829
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
    Mahmoud,

    Neno katika lugha linaweza kuwa na maana zaidi ya moja, chukulia "paa"
    Ndege inapaa.
    Paa la nyumba yetu linavujisha/linavuja.
    Tulikwenda kuwinda paa jana lakini hatukubahatika.

    Kwa hiyo neno ota liko kama hilo paa. Katika maana yake moja ni kutafuta ujoto.

    Wewe umetaja hapa kuota jua. Iko pia kuota moto

    Hii link ninayoiweka hapa itakusaidia siku nyengine na katika kujifunza kiswahili kama ulivyosema kwenye mada yako
    Ingia hapa, bonyeza, bofya kiungo hiki :-

    http://www.kamusiproject.org/en/lookup/sw?q=lookup&Word=ota&EngP=0&pos_restrict=14
     
  3. m

    mshewa Member

    #3
    Feb 15, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :A S thumbs_down:
    nadhani umeelewa
     
  4. k

    kabindi JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani wewe si mswahili wa Lugha fasaha! au wewe ni mswahili wa uongo na Umbeya?! Sorry ni utani!
    Mimi ni scientist lakini nakumbuka kiswahili cha Olevel tulijifunza maana ya sentensi tata kwamba kuna maneno yanayoweza tumika zaidi ya mara moja.
    Kaa: Kaa chini, Sehemu ya Mkaa, Mdudu wa Baharini!
    Maneno kama Meza, nk
     
  5. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #5
    Feb 15, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,779
    Trophy Points: 280
    Ota, lina maana zaidi ya moja kama wataalam hapo juu walivyofafanua.
     
  6. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    msisahau kuota ndoto!
     
  7. kisu

    kisu JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 752
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Na mimea inaota!!
     
Loading...