Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini tunalia msibani?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by dazu, Apr 26, 2011.

  1. dazu

    dazu JF-Expert Member

    #1
    Apr 26, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Unapotokea msiba, tunalia sana. Hasa ndugu na jamaa wa karibu. Uchunguzi usio rasmi umeonesha kwamba, kila mmoja hulia kwa sababu tofauti na ni wachache sana ambao wanalia kwa mapenzi ya dhati waliyonayo kwa marehemu (wanaulilia utu wake). Wengi wanajililia wenyewe kwamba misaada au faida mbalimbali ambazo wamekua wanazipata kutoka kwa marehemu hawatazipata tena. Mfano, leo kuna taarifa kwamba 'babu' wa Loliondo amepata msiba. Huku kwetu taarifa hizo zilipotoshwa kwamba 'babu' amefariki. Watu wamesikitika na wengine kulia sana. Nimejiuliza; wanamlilia 'babu' au wanaililia dawa yake? ....Unapolia msibani, unamlilia marehemu au unalilia faida utakazozikosa kutokana na kifo chake? Tutafakari waungwana.
     
  2. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #2
    Apr 26, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145


    :rip:...majibu yenyewe si haya bana?;

     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    Apr 26, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Kumlilia marehemu na pia faida zitakazokosekana ambazo zingetolewa na marehemu!
     
  4. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #4
    Apr 26, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mbu hivi huwa unalia kwenye msiba? lol
     
  5. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #5
    Apr 26, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Siku izi tunakodi watu wa kulia.
     
  6. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #6
    Apr 26, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...halafu unajua bro? ...kuamkia leo nimeota msiba bana. Mw'Mungu apishilie mbali.
    Naelekea job mida hii, inabidi kwenye pedestrian crossings niwe extra careful!
    Hujanijibu kule kwa 'watarajiwa wa ajabu' kuhusu Royal Wedding Coverage!
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Apr 26, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Halafu kwenye misiba mingi akina mama wanalia sana kuliko akina baba!
     
  8. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #8
    Apr 26, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kama hujawahi kufiwa huwezi jua kwann tunalia
    siku ukifiwa utapata jibu :amen:
     
  9. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #9
    Apr 26, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Nashukuru MR umesema nilchotaka kusema!
     
  10. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #10
    Apr 26, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ngoja nikujibu nichungulie huko, Mungu akuepushe mkuu
     
  11. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #11
    Apr 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    dazu,

    Siku ukifiwa na mtoto, mke, mume, baba, mama - utafahamu kwanini watu utokwa na machozi wanapofiwa!
     
  12. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #12
    Apr 26, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ooh! Yes naona huyu hajawahi kufiwa na mtu wa karibu
     
  13. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #13
    Apr 26, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    huwezi amini mie nilienda msibani badala ya kumlilia yule merehemu nikawa nakumbuka kifo cha rafiki yangu mpenzi na kubwaga chozi has ,lakini jibu ndo hilo kila mtu analia kwa sababu zake
     
  14. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #14
    Apr 26, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160



    Dazu I would genuinly like to know kama umewahi fiwa na mtu wa karibu na mhimu kwako.
     
  15. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #15
    Apr 26, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Mbu usiwe na wasi juu ya ndoto hiyo. Hiyo ni dalili ya furaha utakayoipata. Ila usipende kuweka ndoto zako hadharani coz hata asiyojua anaweza kujidai kuitafsiri kumbe sivyo na baadae yakakuta kulingana na tafsiri yake.
     
  16. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #16
    Apr 26, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,414
    Likes Received: 919
    Trophy Points: 280
    Ewala we umenena.
     
  17. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #17
    Apr 26, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Dazu,mada yako imenishtua,sina hata wiki mbili babangu mzazi amefariki,simanzi niliyonayo hata kuieleza siwezi,hebu nieleze Dazu ushawahi kufiwa na mtu wako wa karibu sana? i mean mzazi,kaka

    ,dada,mtoto(kama ushawahi kuwa nae),rafiki,jirani,office mate,school mate.....?
     
  18. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #18
    Apr 26, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Jamani mimi nilikuwa nalia sana misibani, ila tangu nimemjua Mungu sipati machozi kabisa. Sometimes watu wanashangaa kwa nini sipati machozi. Sina mawazo yoyote wala sina tatizo la kunifanya nilie. what i know mwenzetu ametangulia mbele ya haki akaanze maisha mapya mazuri kuliko haya aliyokuwako. Nilichojifunza tu ni kuwaombea wapendwa wetu walale mahali pema peponi.

    Ila sisemi watu msilie, kama mtoa mada alivyosema, wengi tunalia hasa kwa sababu ya shida zetu. Kwa wafiwa nasema uchungu wa kufiwa na wapendwa wao.
     
  19. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #19
    Apr 27, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    ni njia tu ya ku-control emotions zako mamii. Kuna wengine hata kufurahi tu tunalia.when we feel loved,or cared for even by total strangers machozi yanatoka na najua Mungu anatimiza ahadi yake ya kunitumia malaika.Unalia hata wakati unaagana na mtu anayeondoka say kwa mwaka manake utamisi ukaribu wenu pia
    Dazu,kuna rafiki yangu nilipofiwa na mama alinitumia msg akasema haelewi aniambie nn manake hajawahi kufiwa na mtu wa karibu.alipofiwa na babaye 2 yrs later akawa ananiambia kila mara tell me how to cope.Ukweli ni kwamba unaweza kulia msibani kwa ajili ya kukumbuka ya kwako
     
  20. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #20
    Apr 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    mi nikisha ona
    lile beleshi linamwaga udogo
    huwa napata kizungu zungu ..
     
Loading...